• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott bị đi ngoài ra máu tươi

48namngu

Member
Rott nhà em được khoảng 7 tháng tuổi,ăn uống và sức khỏe ổn định nhưng chỉ có điều là hay bị đi ngoài ra máu tươi,em đã cho nó đi tiêm và nhịn ăn 1 tuần theo như chỉ định của bác sỹ,trong thời gian tiêm cũng thấy có hiệu quả nhưng được khoảng 4 ngày sau ngưng tiêm thì lại bị ngay,mà lần này đi thì nhìn xót xa quá,toàn là máu tươi thôi.em rất mong sự giúp đỡ của ace trong diễn đàn chỉ cách chữa trị cho em chứ cứ tình trạng này em oải lắm rồi...
mong nhận được ý kiến của anh chị em ạ

kiss

Member
Chia buồn với bạn, bác sĩ có nói là bị bệnh gì không bạn? Để mình len google seach thử giúp bạn xem, tại mình cũng không có kinh nghiệm gì, chỉ có thế giúp đỡ bằng cách này thôi ^^

Konica.dog

Member
Nếu chó của bạn vẫn ăn uống chạy nhảy bình thường không sốt, không nôn mửa mà bị đi ngoài ra máu tươi thì theo kinh nghiệm của mình:
+ Chó của bạn bị thiếu chất rau, Vitamin C và khoáng chất. Từ đó dẫn đến cún bị nóng nên đi kiết.
+ Đầu tiên là phân dạng nhầy nhầy, khi cún rặn lần cuối cùng thì ra ít máu tươi (chỉ tý thôi)
+ Nếu thời kì này bạn biết ngay mà chữa thì rất dễ (chỉ cần ăn kiêng và uống thuốc là khỏi hẳn)
+ Nếu để lâu ngày đường ruột và dạ dày cún bị bào mòn xuất huyết nhiều hơn thì khó hơn nhiều và sau này có khỏi thì cún luôn phải ăn kiêng mỡ.
+ Một trong những cách mà mình hay dùng đó là lấy cây cỏ mực dã nát, vắt lấy nước cho uống cùng với nước lá mơ. Không cho cún uống nước trắng trong thời gian này và chỉ cho ăn cháo muối trắng (không ăn bắt phải ăn)

Trên đây là đôi điều CLB Pitbull Đất Cảng chia sẻ cùng bạn. Rất mong cún của bạn sẽ sớm khỏi bệnh.:-*

lobo1098

Member
Nếu chó của bạn vẫn ăn uống chạy nhảy bình thường không sốt, không nôn mửa mà bị đi ngoài ra máu tươi thì theo kinh nghiệm của mình:
+ Chó của bạn bị thiếu chất rau, Vitamin C và khoáng chất. Từ đó dẫn đến cún bị nóng nên đi kiết.
+ Đầu tiên là phân dạng nhầy nhầy, khi cún rặn lần cuối cùng thì ra ít máu tươi (chỉ tý thôi)
+ Nếu thời kì này bạn biết ngay mà chữa thì rất dễ (chỉ cần ăn kiêng và uống thuốc là khỏi hẳn)
+ Nếu để lâu ngày đường ruột và dạ dày cún bị bào mòn xuất huyết nhiều hơn thì khó hơn nhiều và sau này có khỏi thì cún luôn phải ăn kiêng mỡ.
+ Một trong những cách mà mình hay dùng đó là lấy cây cỏ mực dã nát, vắt lấy nước cho uống cùng với nước lá mơ. Không cho cún uống nước trắng trong thời gian này và chỉ cho ăn cháo muối trắng (không ăn bắt phải ăn)

Trên đây là đôi điều CLB Pitbull Đất Cảng chia sẻ cùng bạn. Rất mong cún của bạn sẽ sớm khỏi bệnh.:-*
Bác hướng dẫn quá chính xác rùi , nhưng nếu cần bạn cho uống thêm nước điện giải cho chó . khi nào hết thì bồi bổ liền cho em nó .

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Rott nhà em được khoảng 7 tháng tuổi,ăn uống và sức khỏe ổn định nhưng chỉ có điều là hay bị đi ngoài ra máu tươi,em đã cho nó đi tiêm và nhịn ăn 1 tuần theo như chỉ định của bác sỹ,trong thời gian tiêm cũng thấy có hiệu quả nhưng được khoảng 4 ngày sau ngưng tiêm thì lại bị ngay,mà lần này đi thì nhìn xót xa quá,toàn là máu tươi thôi.em rất mong sự giúp đỡ của ace trong diễn đàn chỉ cách chữa trị cho em chứ cứ tình trạng này em oải lắm rồi...
mong nhận được ý kiến của anh chị em ạ
Chia sẻ phương pháp đơn gian hữu hiệu chữa đi ngoài mình vẫn chữa cho cún nhà mình:

* ) Búp ổi tươi xanh rửa sạch cho máy xay sinh tố xay nhuyễn rồi cho nước đun xôi để nguội với chút muối rồi bạn cho cún của bạn uống ngày 2 lần mỗi lần 1 đến 2 xilanh loại to để bơm cháo )

* ) Cho ăn kiêng đồ tanh, đồ mỡ, chỉ cho ăn cơm ruốc

* ) Trường hợp nặng cún của bạn đi phân máu tươi có mùi tanh là hiện tượng nhiễm khuẩn đường ruột nếu nặng bạn nên tiêm kháng sinh ngay và thường thì tiêm 5 ngày đến khi cún cầm đi ngoài.

* ) Trong thời gian chó bị đi ngoài mất nước bạn cho kết hợp uống OLDEZON điên phân chống mất nước pha với nước theo tỷ lệ hướng dẫn sử dụng cho người cho cún uống thay nước hằng ngày

*) Nếu trường hợp thích ứng tốt thì nhiều con cún bị đi ngoài ra máu cho uống Becberin không cũng khỏi ( nhưng tùy vào từng con )

Vài ý kiến chia sẻ với bạn mong cún của bạn sớm khỏi bệnh.

48namngu

Member
Đầu tiên em xin cảm ơn tất cả anh chị em trong diễn đàn đã cho em những lời khuyên hữu ích nhất,và em cũng rất vui mừng là tự tay em đã chữa trị cho nó thành công,em đã mua sách thú y về để tham khảo và làm theo những gì họ hướng dẫn+ với chế độ ăn của anh em đã nói ở trên,không ngờ hiệu quả lại tốt và nhanh đến như vậy,chỉ trong 3 ngày và không tốn đến 20 ngàn đồng em đã có được 1 kết quả mãn nguyện,hiện tại rott nhà em đã khỏi bệnh và ăn như chó :D
em xin cảm ơn các anh chị

phuonganhhn

Em husky 3 tháng tuổi của em cũng bị đi ngoài ra máu tươi có mùi tanh, nhưng em ý vẫn chơi và ăn uống bình thường không nôn mửa, hôm trước em cho đi khám bác sĩ nói bị viêm ruột và cho tiêm+truyền, nhưng chỉ được 4 ngày đến hôm qua em ý lại bị đi ngoài ra máu cả đêm, sáng nay cho đi khám bác sĩ cũng chỉ tiêm thuốc giống lần trước, e lo quá không biết em ý có qua khỏi không vì em nghe nói chó con bị bệnh viêm ruột khó chữa lắm, bác nào có kinh nghiệm chăm sóc chó bị bệnh này chỉ giúp em với ạ?