• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rot mẹ và bầy Pupies nhà trung2t3c ..................!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

trung2t3c

Active Member
Rot cái gần 2 tuổi nhà em:

em đã cọn cho nó thằng rể hôm 2-8 vừa rồi

trung2t3c

Active Member
Show hình mới nhất của e nó đây:
suất ăn trưa hằng ngày : 0.5kg ANF 27 pro(dạo này A3 mắc quá chịu ko nổi ;D) + 2 trứng vịt lộn + rau

ăn xong là ngồi nghỉ mệt

dạo này bụng đã to nên có vẻ hơi năng nề

King of bulls

Vietpet sponsor
Sinh cỡ chừng 12 con quá, ông sắp mệt và vui vẻ rồi đó. chúc mừng chú.

Thân chào,

trung2t3c

Active Member
Sinh cỡ chừng 12 con quá, ông sắp mệt và vui vẻ rồi đó. chúc mừng chú.

Thân chào,
cũng không mơ đến con số đó, chủ yếu là hồi hộp phần chất lượng xem như thế nào còn số lượng tính sau :D :D :D.... 12 thì sợ không lo nổi vì dạo này nhà có nhiều việc quá....nên đàn bull phải gửi gắm cho ông nên cũng yên tâm lắm:-bd:-bd

trung2t3c

Active Member
Hình chụp 23-09-09
cách nhàu có 5 ngày nhưng bụng đã to hơn, bầu vú lớn hơn, lông phần bụng đã rụng gần hết để lộ phần da trắng

my_lucky

Active Member
cho mình hỏi chút !

Hình chụp 23-09-09
cách nhàu có 5 ngày nhưng bụng đã to hơn, bầu vú lớn hơn, lông phần bụng đã rụng gần hết để lộ phần da trắng

Bạn ơi cho mình hỏi chút, bà bầu này hiện giờ đang chửa được bao nhiêu ngày rồi hả bạn????

Hung.tinhyeu

Active Member
Khoảng hơn một tuần nữa thì bác tha hồ mà che_que nhé, lúc đó mệt muốn xỉu nhưng mà vui...........

thằng rể nhìn hoành tráng quá anh ơi, trông bụng em nó em đoán có lẽ cung phải 7-8 em,đúng thì bác vỗ tay cho em phát nhé.hì chúc em nó vượt cạn thành công

Bác Trung ghi gần 2 tuổi là nhầm rồi phải là hơn 3 năm mới đúng, con này em nuôi em biết mà

Ice Man

Member
Show hình mới nhất của e nó đây:
suất ăn trưa hằng ngày : 0.5kg ANF 27 pro(dạo này A3 mắc quá chịu ko nổi ;D) + 2 trứng vịt lộn + rau

Chúc mừng bác .. khi nào em nó lên chức nhớ post hình nha bác, có khi em phóng lại coi .. thèm quá đi mất :x

trung2t3c

Active Member
Mình sẽ cập nhật thông tin thường xuyên ............... cám on mọi người đã quan tâm

trung2t3c

Active Member
Trời mưa, buồn quá ko biết làm gì, post lại mấy tấm hình cũ của con Max -chồng bé ROT nhà em để xem chơi

trung2t3c

Active Member
Mấy ngày nay bỏ công bỏ việc cứ 1 lúc lại ngó tới chó, đi đâu cũng chẳng được . Đêm thì lại càng ko dám ngủ, cư lén lên kiểm tra mà cuối cùng vẫn chưa chịu"vỡ đê", lại còn nằm ngắm sao....tức ko chịu nổi

hình mới chụp 2h sáng nay, dế cùi, ánh sáng kém chất lượng ảnh ko tốt, mọi người thông cảm :D :D :D

kenny001

Member
Mấy ngày nay bỏ công bỏ việc cứ 1 lúc lại ngó tới chó, đi đâu cũng chẳng được . Đêm thì lại càng ko dám ngủ, cư lén lên kiểm tra mà cuối cùng vẫn chưa chịu"vỡ đê", lại còn nằm ngắm sao....tức ko chịu nổi

hình mới chụp 2h sáng nay, dế cùi, ánh sáng kém chất lượng ảnh ko tốt, mọi người thông cảm :D :D :D
anh đâu cần phải canh dữ như vậy, chỉ xem nước nhờn của nó ra có nhiều hay không và xem biểu hiện bỏ ăn và cào ổ thôi mà,do bác nôn nóng quá nên mới làm mình mệt rồi lúc nó đẻ mình đuối sức thì mệt lắm đó,kakka

yeu1nguoi56

bác cố găng thức đêm canh nó đi nó mà đẻ chưng 8 -10 con là có con xe SH đi rồi như bác minh d2 ở bình thạnh đẻ có 6-7 con bulldog là có con SH 2009 đi rồi đó cố gắng lên nhé đưng lo ngủ nữa

Royal1202

Bác định để em nó sinh trên nền xi măng vậy hay sao? chắc phải có ổ riêng để đẻ phải không ạ?
Nhìn mặt con Max ngầu thật :-bd

trung2t3c

Active Member
anh đâu cần phải canh dữ như vậy, chỉ xem nước nhờn của nó ra có nhiều hay không và xem biểu hiện bỏ ăn và cào ổ thôi mà,do bác nôn nóng quá nên mới làm mình mệt rồi lúc nó đẻ mình đuối sức thì mệt lắm đó,kakka
Đây là lứa đầu tiên của bé Rot cái nhà mình do mình chăm sóc (lứa trước là khi ở nhà chủ cũ cũng đã lâu rồi) nên mình không biết cái "nết" khi vỡ đê của bé ra sao, có biết cắn bọc nhau và làm vệ sinh cho chó con không? vì mình có từng nuôi những con chó và mới đây có ông bạn Rot cái mới sanh, con mẹ chẳng biết làm gì, đẻ ra ko cắn bọcnhau làm chó con chết ngộp.....mà gọi điện thoại hỏi thằng chủ cũ thì lại nhận được câu trả lời là ko nhớ gì hết.....thật vô trách nhiệm^:)^

bác cố găng thức đêm canh nó đi nó mà đẻ chưng 8 -10 con là có con xe SH đi rồi như bác minh d2 ở bình thạnh đẻ có 6-7 con bulldog là có con SH 2009 đi rồi đó cố gắng lên nhé đưng lo ngủ nữa
ái chà chà, vụ này chứng tỏ bạn ko phải vừa đâu nha :D chắc đã thân chinh ghé bác Minh D2 rồi mới thấy con chiến mã 2009 chứ gì..... :)):-bd:-bd

Bác định để em nó sinh trên nền xi măng vậy hay sao? chắc phải có ổ riêng để đẻ phải không ạ?
Nhìn mặt con Max ngầu thật :-bd
Mình chuẩn bị hết mọi thứ cả rồi bạn ạ, ổ đẻ, khay đựng chó con, bông băng, kéo , thuốc..... tất tần tật chỉ đợi đến giờ phút ấy mà thôi.... :D :D :D

trung2t3c

Active Member
bé Rot nhà mình đã hạ sinh bé gái đầu lòng vào lúc 3h sáng nay....Cuối cùng thì cái điều mong mỏi nó đã đến...trong khi viết bài này thì tạm thời doanh số là 7 bé : 4 gái - 3 trai... đang chờ xem sĩ số cuối cùng là bao nhiêu... ;D ;D ;D Mặc dù thức trắng nguyên đêm , tiêu hao mất 4 lon Bò húc và 1 gói mèo nhưng tinh thần vẫn vô cùng vững vàng, ý chí vẫn rất cao chờ đón thêm những thành viên khác...
Mọi thông tin sẽ liên tục được cập nhật cho các bác sau

Status
Không mở trả lời sau này.