• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rot bị rơi từ tầng 2 xuống đất.

TungKon

Member
:(hôm nọ con rot của e bị rơi từ tầng hai xuống đất.hjx.buồn quá.e thì chả biết phải làm j cả.e cho e nó đi tiêm rồi.mọi người có thể cho e biết phải làm j được không?:worried:khổ thân e nó quá.

vutran

Member
anh biết em yêu chó rồi nhưng không phải kêu than nhiều có gì anh bù cho yên tâm đi.

TungKon

Member
dạ vâng .e cảm ơn a nhiều lắm a ah.e chăm sóc e nó cẩn thận a ah.a yên tâm .rồi nó se~ khoẻ lại a ạ!

kelvin85

Chó nhà bác đinh làm người nhện hay sao ma lại rơi được từ trên tầng 2 rơi xuống vậy ?????

TungKon

Member
đâu có đâu.chó nhà tớ mới có 1 tháng 10 ngày tuổi thôi lên nó ko biết.hix.mà sao bạn hỏi j lạ vậy?

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Em ko mô tả triệu chứng sau khi nó rớt xuống thì làm sao tư vấn giúp được đây, chỉ biết chia sẻ nỗi buồn.

TungKon

Member
nó bị chảy máu mồm và mui~ a ah.bây giờ e nó cung~dơ~ nhiều rồi .đi lại khập khiêng~ .

kelvin85

sorry tại mình không biết chó của bạn còn nhỏ vậy. Chúc chó của bạn mau khoẻ nhé .

TungKon

Member
uh.không sao.nó cung~ đơ~ rồi.nhưng bây giờ đi bị khâp khiêng~ và yếu một chút.hix.

tội nghiệp nó quá, sao còn nhỏ mà cho lên lầu chơi nguy hiểm lắm, không sao thì mừng rồi,khập khễnh thì bạn thử mua dầu khuynh diệp bóp nhẹ vào chân em nó mỗi ngày, và cũng mang đến bs. thú y chích thêm thuốc, may ra chóng bình phục, chứ rơi từ lầu 2 mà không sao thì em nó đúng là siêu cẩu rồi..bồi dưỡng cho bé có sức vượt qua nhé.

TungKon

Member
phải công nhận là nó khoẻ thật.hix.mà tớ nuôi nó ở phòng của tớ mà.khổ thân quá.cảm ơn bạn nha.

TungKon

Member
ok.tớ cảm ơn bạn nhiều nha.tớ hứa sẽ chăm sóc e nó khoẻ lại,công nhận nó khoẻ thật?hôm đó tớ tưởng nó chết rồi,may mà e nó vẫn sống,không thì tớ hối hận lắm.

vutran

Member
tình hình con rott sao rồi em? nó ăn có nhiều không ? cố gắng cho nó ăn nhiều một chút cho mau khoẻ và mua thêm viên canxi cho nó ăn thêm để khung xương nó phát triển tốt , như vậy mai sau nó sẽ to con hơn.

TungKon

Member
con rot bây giờ cũng khoẻ lại được một chút rồi a ah.e nghĩ chân nó hỏng rồi.hix.đi lại khó khăn lắm .

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bạn Tungkon ! chú Rott của bạn té từ lầu cao xuống mà vẫn còn sống là điều rất may mắn , còn việc chân của nó thì nếu bạn có thể đưa em nó đi chụp xương thì sẽ biết được tình trạng 1 cách chính xác nhất . thân

TungKon

Member
dạ.e ở hải phòng lên không biết đi đâu để khám cho e nó cả a ah.hix.ở hp không có bệnh viên thú y.

vutran

Member
con rott chân đã khoẻ lại chưa em? em đã cho nó ăn thêm viên canxi chưa? nhớ ngày cho đi tiêm phòng mũi 2 nhé.

TungKon

Member
cún của e cũng đỡ.nhưng chân nó thì yếu lắm,đi hay bị ngã,đàn rot nhà a bán hết chưa,e thật sự muốn nuôi thêm.a ơi khoảng bao lâu nữa thì tiêm thêm mũi hai a nhỉ?

khai82

Member
tội nghiệp em nó quá, mình không biết chia sẻ gì hơn. chúc chó của bạn sớm bình phục