• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rot 02 Tháng Tuổi đây

khanh_st

Member
chào toàn thể ACE đây là chú rott 02 tháng tuổi. nặng 07kg . mình rất ưng ý. các bạn bình luận thoải máy...........................tứong tá thì ngon lành.nhưng chú ta không chịu đứng yên nên khó chụp ảnh toàn thân. các bạn xem đầu thủ đở nhé:):):).........

mình thấy 02 tháng 07kg là rất mập rồi,như con sâu vạy...:D:D:D nhưng có ace trên diễn đàng nói rott 02 tháng nặng tới 10kg hoạc 12kg.khônbg biết có phải thật không nữa ???:thingking::thingking::thingking:..........

lehuybao

Member
đem ra ngoài chụp lại, nhờ 1người giữ nó cho mình chụp để mọi người xem rõ hơn khanh ơi! góc độ này thì không thể đánh giá được gì cả.

chào khanh st

con này nhìn đầu thủ được đó , cho thêm ảnh em nó nữa nhé như vậy ae mới đánh giá được chứ .

Vietspace

Member
Con chó này nhìn sao mà giống con gà thế, ai đời rott lai nuôi trong lồng gà hahhaha

khanh_st

Member
Con chó này nhìn sao mà giống con gà thế, ai đời rott lai nuôi trong lồng gà hahhaha
HEEhee.......có lẻ mình không có chổ nuôi chú em nên đành nuôi trong bội gà vậy:):):)......
thêm vài tấm hình gởi ace xem tạm nhé.....

luv_rott

Member
2 tháng 7kg là cũng đc nhưng ở tấm đầu tiên chụp ngang thì mõm có vẻ hơi dài

con nhà e mua của a Mậu ở long an.củng cở như con của a.được 2 tháng 5 ngày 8 kg rồi.chúc cún nhà a mau lớn.thân

gaubu

Member
Chào khanh,
Con Rot của bạn và của mình là anh em đáy. Hôm trước lặn lội xuống tận Tân An mới bắt được. Con mình hôm nay là 2 tháng 10 ngày nặng 9kg 03 lạng, hiếu động, phá,....nhưng mình đã dạy được động tác ngồi, nằm, đi, yên, lại đây rùi, cộng thêm đi vệ sinh đúng nơi quy định. hehhe, chăm hơn con dại. 12 tháng 08 này cho đi ngừa mũi thứ 03. Chúc con của bạn mau ăn chóng lớn, khoẻ mạnh

khanh_st

Member
sự trìng hợp ngẩu nhiên. con rott của mình bạn bt tên gì kg ? cũng TOMY... mình nhớ anh Mậu nói bầy này là bầy thứ hai sinh ngày 12/5. bạn nghe nói sinh ngày mấy nào ?

cha .a gaubu cũng mua ở tân an.e cũng vậy nè.có .gì a gaubu và khanh_st giúp đỡ e nha.thân!

bạn này định nuôi em nó thành chó trọi hay sao mà nuôi em nó trong lồng gà trọi vậy,theo mình thì bạn nên để cho em nó thoải mái 4 chân đi. với lại bạn cũng nên tháo cái vòng cổ cho em nó

khanh_st

Member
chào

hai bạn LONGTG và GAUBU pót hinh của 02 chú em cho minh vag ac xem voi. em của GAU BU nang 09kh hơn rồi à. khi mới mua nó năng bao nhiêu kg vậy ban GAUBU
?:wel::wel::wel::beer:beer:beer....

gaubu

Member
sự trìng hợp ngẩu nhiên. con rott của mình bạn bt tên gì kg ? cũng TOMY... mình nhớ anh Mậu nói bầy này là bầy thứ hai sinh ngày 12/5. bạn nghe nói sinh ngày mấy nào ?
Hình như cũng sinh vào ngày 12/05. Ng phụ nữ ở nhà nói thế.

Hình này là lúc mới về nhà. 1,5 tháng. hiền như bụt...

HÌnh này là bây giờ, 2 thágn 10 ngày, dữ như... chó...

phá...như giặc...

khi nào tới 03 tháng mình se update hình tiếp nhé

gaubu

Member
hai bạn LONGTG và GAUBU pót hinh của 02 chú em cho minh vag ac xem voi. em của GAU BU nang 09kh hơn rồi à. khi mới mua nó năng bao nhiêu kg vậy ban GAUBU
?:wel::wel::wel::beer:beer:beer....
Khi mua nó được 01 tháng 15 ngày, nặng 04 kg. HIện tại em nó 2 tháng 10 ngày rùi nặng gằn 10 kg. Trung binh 4 ngày tăng 01 kg. Nó ăn thịt bò như Thánh Gióng. hehhehe Con của khanh bao nhieu kg rui? ráng chăm em nó nhé. Rất có tuơng lai đó. có gi pm mình theo "nguyen.nduy@yahoo.com" nhéDog Eye

Hong Minh

Member
Công nhận con của bạn trông khung cẳng có vẻ khủng đấy, mới hơn 2 tháng mà đã hơn 9kg rồi.

đây là hình e nó lúc mới về ạ.
15/7 được 6 kg.đến nay được 8kg rồi.mà sao e thấy nó vẫn còn nhút nhát lắm.

con tommy nhà e hình như chung bầy với con nhà a gaubu thì phải???

gaubu

Member
con tommy nhà e hình như chung bầy với con nhà a gaubu thì phải???
Đúng rồi bạn à. Nhưng con của mình nó phá và dữ như chó ấy. cái gì nằm trên đường nó đi qua là nó cắn. Chân tay của mình của vợ mình bị nó cắn chảy máu hoài. Cho nó ăn mà mình đưa tay vào khay của nó là nó gừ.... nhưng bị mình đánh nên bây giờ không gừ nữa. Mai mốt lơn lên mình sợ nó dữ ko dạy được. Bạn ráng giữ cho con của bạn hiền tí, dễ dạy, ko cắn lung tung...chứ đừng mong nó dữ...phiền lắm.

Ráng chăm nó nhé.