• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

RC MaxiJunio

GroomBaby

Member
CÚn nhà em mới 3 tháng tuổi hiện giờ e đang cho cún ăn hạt maxi Junior cả 3 bữa mỗi bữa khoảng 200g . + với ăn phô ai bò cười + dầu cá xen kẽ ngày nhau . Tối thì thỉnh thoảng e cho bé ăn hoa quả .

Em chó cún ăn như vậy có đc k ạ . lâu lâu cún nhà e lại đi phân sệt màu xám .

vipboy21

Member
Phân cún đi ra sao thì tùy theo thức ăn bạn cho cún thôi, mà mới 3 tháng bạn cho ăn 1 ngày 600gr là nhiều rồi. Maximum của loại maxi junior là ~400 cho cún 45kg thôi. Bạn có thể tham khảo thêm ở đây Maxi Junior / Maxi (26-44kg) / Size Health Nutrition / Dog Products / Products / Home - Royal Canin Australia, Premium Pet Food for Cats & Dogs
Về trái cây thì mình chưa tìm hiểu nhiều nên ko dám đưa ý kiến nhưng tuyệt đôí ko cho bé ăn nho nha bạn

GroomBaby

Member
Phân cún đi ra sao thì tùy theo thức ăn bạn cho cún thôi, mà mới 3 tháng bạn cho ăn 1 ngày 600gr là nhiều rồi. Maximum của loại maxi junior là ~400 cho cún 45kg thôi. Bạn có thể tham khảo thêm ở đây Maxi Junior / Maxi (26-44kg) / Size Health Nutrition / Dog Products / Products / Home - Royal Canin Australia, Premium Pet Food for Cats & Dogs
Về trái cây thì mình chưa tìm hiểu nhiều nên ko dám đưa ý kiến nhưng tuyệt đôí ko cho bé ăn nho nha bạn
thank b. nhưng theo mình biết maxi junio là dành cho chó cỡ lớn 26 - 44kg nhưng nhỏ tuổi mà b.

kimyo123

Member
theo khuyến cáo của bác sĩ thì ăn Maxi thỉ chỉ cần cho ăn thêm cơm cho no thôi nếu k sẽ thừa chất

GroomBaby

Member
Cho Mình Hỏi Có những địa chỉ nào m,ua Maxi Junior nhỉ Trước mình mua ở cầu giấy nhưng mà xa quá