• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ra mắt em Kaka - Caucasian Ovchaka

vietkon

Member
dòng này về VN lâu rồi nhưng ít ng chơi vì nguồn giống tương đối hiếm, sinh sản cũng khó lại lông dài nên hơi ngại, như ông a mình tư vấn là rất thông minh nhưng rất cục tính, hung dữ , lớn lên cần rèn , dạy nhiều hơn. giá thành nhập về cao ko hả b? nếu mình muốn bắt 1 e chó con thì có khó ko?

hhkids

Member
Em đọc qua 1 số tài liệu thấy Ovcharka dữ thứ 2 trên thế giới. Cũng hơi sợ nhưng mới nuôi mà nuôi từ nhỏ nên thấy yêu lắm. Nếu có giấy tờ thì chắc là đắt anh ạ. Kaka của em ko giấy, ko đắt, chỉ là kỳ công vận chuyển thôi. Về đến Vn chắc khoảng dưới 15tr.

Mupet

Member
thử trang upanh.com đi bạn,hình bé quá
lì lợm,khôn lỏi,ham ăn,là những tính cách nổi bật mà mình nhận thấy đối với con Canon nhà mình cho đến thời điểm này

hhkids

Member
Kaka nhà em hôm nay bị ốm rồi. Huhu. Nóng quá ku cậu ko chịu ăn gì cả. Chỉ uống nước đường cả sữa bột thôi.

xuandu74

Member
Chúc mừng bạn có em KO đẹp, nếu bạn là nữ thì công nhận bạn có Tinh thần tốt khi nuôi dưỡng em nó. Em nó còn bé đó, sau này khi trưởng thành bạn sẽ biết KO không phải giành cho những chủ nhân ít kinh nghiệm. Chúc KO của bạn sớm khoẻ mạnh.
Đây là Ko trước mình nuôi nhé

hhkids

Member
@ xuandu74. Em là nữ. Chưa nuôi chó bao giờ. Ko có kinh nghiệm và thật sự thì lúc đầu ko định nuôi các em lông dài. Nhưng gặp Kaka iu quá đi thế là mang về chăm bẵm thui. Mong rằng sẽ được các anh chị đi trước chỉ bảo. Nhất là xuandu74 đã có kinh nghiệm nuôi dòng này. Thời tiết HN nóng quá, Kaka nhà em đang bị ốm. Híc híc. Lẽ ra hôm nay tiêm phòng nhưng em nó lại bị nôn và đi ngoài. Thương lắm ấy.

bugatti

Member
Bé bị ốm mà mới về VN 1 tuần bạn nên mang đi khám ngay. Uống thuốc đầy đủ, chúc cún mau khỏe

Mupet

Member
bạn cẩn thận nha,ko phải vì nóng mà nó ko ăn gì đâu,mình ở huế nóng chả hơn hà nội ấy chứ,thế mà con canon nhà mình ăn uống như điên

chó của bạn nôn với đi ngoài là triệu chứng của bị bệnh đường ruột rồi,mau mau cho e ấy uống Bisepton,ra ngoài tiệm ấy,mua viên đấy về,hòa tan vào sữa,đổ vào họng cho e ấy uống ( nếu e ấy ko chịu uống)

làm gấp đi bạn ơi

hhkids

Member
Em gọi bsi Thú Y đến khám thì bsi nói do thời tiết nên mấy hôm nay nhiều Cún bị ốm giống Kaka lắm. Cho uống sữa, đường Glucose và Bisepton là ok. Em theo dõi qua đêm nay xem thế nào.

Mupet

Member
Chúc mừng bạn có em KO đẹp, nếu bạn là nữ thì công nhận bạn có Tinh thần tốt khi nuôi dưỡng em nó. Em nó còn bé đó, sau này khi trưởng thành bạn sẽ biết KO không phải giành cho những chủ nhân ít kinh nghiệm. Chúc KO của bạn sớm khoẻ mạnh.
Đây là Ko trước mình nuôi nhé

con C.O của bác này đẹp ghê,bác nuôi từ bé hay nhập e nó lúc đã lớn,h e nó ở đâu rồi bác

xuandu74

Member
con C.O của bác này đẹp ghê,bác nuôi từ bé hay nhập e nó lúc đã lớn,h e nó ở đâu rồi bác
Mình bắt về khi em nó được hơn 1 tuổi bạn à. Hiện giờ mình chuyển sang nuôi Ngao tạng rồi và em nó hiện đang ở Khu C của Phạm Huy Hoàng Quảng Ninh.

Mupet

Member
bác dự có kinh nghiệm vậy,cho bọn e biết đôi nét về Co thì nó trưởng thành đi

hhkids

Member
Mình bắt về khi em nó được hơn 1 tuổi bạn à. Hiện giờ mình chuyển sang nuôi Ngao tạng rồi và em nó hiện đang ở Khu C của Phạm Huy Hoàng Quảng Ninh.
Bác Xuandu74 cho e hỏi giống này lúc lớn có nhiều rãi lắm ko ạ?

hhkids

Member
Hum nay mưa quá ko cho Kaka đi công viên được. Tội nghiệp ku cậu. Có vẻ cuồng chân lắm í. Hí hí

Nhoxyeucho

nhìn mấy e này thích thật chị có thể inbox cho e biết giá bé được không ??e chỉ muốn biết để khi nào rủng rỉnh thì đưa một bé về cho vui nhà vui cửa nhìn iu wá :D

copden

Đến bây giờ em nó đã nặng bao nhiêu cân rồi hả bạn? Lâu lâu không thấy bạn đưa hình em nó lên đây.

Con Lợn Lòi

Active Member
Cảnh báo trước là dòng này rất khỏe và rất dữ đối với cả người lẫn cún nhé! Nếu bé muốn đủ sức đương đầu với em này trong tương lai thì chịu khó erobic nhìu vào hì!

thoanld

Em chả thấy có cái hình nào, thế mà các bác xôm thế, nói chuyện chay như đúng rồi ấy! Híc