• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rốt cùi 92 ngày tuổi

rotrot11

Các bác đánh giá giúp e rốt cùi này 92 ngày tuổi được 25.4kg để e chăm sóc em nó tốt hơn.

rotrot11

bac co chế độ chăm sóc ntn vậy
Nói chung là mỗi người có 1 cách chăm sóc khác nhau. có thể cách của em ko giống cách của anh mà cũng có thể phù hợp. nếu bác có thể thì anh em trao đổi kinh nghiệm cách chăm sóc.:-h

Xin có đôi lời góp ý: Cún nhà bạn 3 tháng 25 kg. Tốc độ tăng trưởng quá nhanh dẫn đến xương khớp không kịp thích nghi với trọng lượng cơ thể và hệ quả là chân của cún nhà bạn rất yếu nhé. Hãy giảm khẩu phần ăn hàng ngày,tăng chế độ hoạt động và phơi nắng thường xuyên.

rotrot11

Xin có đôi lời góp ý: Cún nhà bạn 3 tháng 25 kg. Tốc độ tăng trưởng quá nhanh dẫn đến xương khớp không kịp thích nghi với trọng lượng cơ thể và hệ quả là chân của cún nhà bạn rất yếu nhé. Hãy giảm khẩu phần ăn hàng ngày,tăng chế độ hoạt động và phơi nắng thường xuyên.
dạ em cảm ơn ý kiến đóng góp của anh. ngày nào em cũng cho cún hoạt động và phơi nắng. sáng cho ra chạy nhảy từ 7h30 - 8h rồi cho cún phơi nắng. chiều 5h cho chơi đến 5h30. ngày nào e cũng cho chơi với 1 e cún khác cũng cùng chạc tuổi với em nó. 1 tuần thì cho tập chạy theo xe máy 3 lần. còn khẩu phần ăn thì e cho ăn ngày 4 bữa như vậy có được ko ạ?

toanteo

Member
ah bé này của bác rotrot trong hội cún phú thọ đây mà :) cũng thấy chân bé hơi yếu thì phải , có lẽ đúng là thịt năng quá xương ko gánh đc :) , nhưng vẫn đẹp ! ;)

anhsava

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
To quá mà làm gì? Vì nước mình chó 40kg ra đường người ta đã né rồi... Trong khi đó rottweiler đực trọng lượng trung bình là 50kg... Cân nặng thừa cho rot... Quan trọng là đẹp và nghe lời...
Đây là suy luận riêng của em!!! Còn mỗi người 1 ý, em chém cho vui ý mà
Chúc cho em nó hay ăn chóng lớn và đc như ý của bác... Thân=))

rotrot11

To quá mà làm gì? Vì nước mình chó 40kg ra đường người ta đã né rồi... Trong khi đó rottweiler đực trọng lượng trung bình là 50kg... Cân nặng thừa cho rot... Quan trọng là đẹp và nghe lời...
Đây là suy luận riêng của em!!! Còn mỗi người 1 ý, em chém cho vui ý mà
Chúc cho em nó hay ăn chóng lớn và đc như ý của bác... Thân=))
hiii em cám ơn bác nhé.giờ em nó được 4tháng 15 ngày được 37kg rồi ah. em thì khác với suy nghĩ của anh với em em chỉ thích dòng to chứ ko thích dòng bé. nếu 40kg ra đường mà đã sợ thì con 83kg ra đường mọi người sẽ nghĩ như thế nào nhỉ ? nói chung là càng to em càng thích.

bin1507

Member
Nhìn con rott của bác mà em thấy thương nó quá, em có 1 số nhận xét thế này :
1.chân trước + chân sau hạ bàn + xòe nan quạt ==> bác bỉu ngày nào cũng chạy thể dục như vậy là chém gió !
2. rott nhà bác 92 ngày mà hơn 25 kg em không hiểu bác nuôi chó hay nuôi heo. tăng cân quá nhanh ==> khung xuong không phát triển kịp ===> mất cân đối ===> hại chó
3.bác chỉ thích nuôi các loại chó to ==> bác ko nên nuôi rott mà chuyển qua các loại chó over size có trọng lượng trên dưới 1 tạ ấy. rott có tiêu chuẩn của rott mà....
em xin hết !