• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rất gấp Xin bác sĩ giúp em loại thuốc canxi cho husky

oriole189

Member
Moon nhà em gần 7 tháng có hiện tượng sập bàn chân sau vì ít hoạt động lại nuôi trong nền đá hoa trơn. Em ra hiệu thuốc của người mua thuốc canxi về cho em ấy uống. Nhưng ko biết nên mua loại nao fu hợp mà dễ cho uống , em mua loại thuốc con nhộng cao su thấy bs bán thuốc bảo hàm lượng canxi cao nhưng khó cho uống quá cho vào cơm thì nó cắn dai rồi nhè ra nhất định ko ăn. Các bạn giúp mình với gấp lắm rồi

deetee

Member
Bạn cứ mua cốm canxi cho trẻ con cho nó dễ ăn, và phải kết hợp cho chạy nhảy vận động nhiều vào chứ chỉ bổ xung canxi ko thì cũng ko ổn đâu:D:D:D

Min_Dob

Member
ra ngoài hàng phụ kiện chó mèo hỏi mua,ko thì ra hàng thuốc hỏi canxi cho bà bầu,màu xanh,viên cứng,30k 1 vỉ 10 viên hay sao ý,bẻ đôi ra sáng ăn nửa chiều ăn nửa.Bạn bạnh mồm nó ra nhét vào chứ để nó tự nuốt thì đến bao h.Mình thì cho nó dùng cùng viên thuốc cho thằng em mình dùng 600k 120 viên,vị ngọt nên con nhà mình nhai ầm ầm ngày ăn 2 viên vẫn thòm thèm=))

oriole189

Member
ra ngoài hàng phụ kiện chó mèo hỏi mua,ko thì ra hàng thuốc hỏi canxi cho bà bầu,màu xanh,viên cứng,30k 1 vỉ 10 viên hay sao ý,bẻ đôi ra sáng ăn nửa chiều ăn nửa.Bạn bạnh mồm nó ra nhét vào chứ để nó tự nuốt thì đến bao h.Mình thì cho nó dùng cùng viên thuốc cho thằng em mình dùng 600k 120 viên,vị ngọt nên con nhà mình nhai ầm ầm ngày ăn 2 viên vẫn thòm thèm=))
Cảm ơn bạn. Bạn cho mình hỏi tên thuốc là gì được ko, moon nhà mình 7 tháng rồi để lâu quá. Mình đang cho e ấy uống thuốc cua phap dang ống nước.

D-K

bạn nên cho ăn thêm rau nữa, nhưng loại nào có màu xanh đậm ấy. như rau muông,mùng tơi... chứ đừng cho ăn toàn thịt ko. rau cũng bổ xung canxi mà