• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rảnh ngồi nghịch chơi!!!

Lynk_TG

Member
Hôm nay Gấu nhà mình ngồi nghịch cái máy ảnh rồi chụp luôn 2 trong số mấy em mà nhà mình đang nuôi. Anh chị em vào xem và chém gió với nhé.

Post nhầm mà ko edit được nên post lại cho anh chị em xem lại.
Hôm nay Gấu nhà mình ngồi nghịch cái máy ảnh rồi chụp luôn 2 trong số mấy em mà nhà mình đang nuôi. Anh chị em vào xem và chém gió với nhé.

_DucPham_

Vietpet sponsor
Bác ơi.Không có ảnh thì không thể chém được,bác pỏ ảnh lại đi để cả nhà cùng chém

Lynk_TG

Member
Cô em tóc vàng tên là Ly. Được 1 anh trên diễn đàn tặng lại để mình nuôi. Đã đẻ 1 lứa rồi. Nhưng tính tình hiếu động, thích chơi vời mèo nhưng mà mèo lại ghét cay ghét đắng vì nó là thủ phạm chiếm đồ ăn. thế nhưng mỗi lần thả 2 con ra là chúng nó lại chơi trò đuổi bắt. Hôm nào phải mua thêm con Hamster về để làm phim Tom and Jerry mất. :))

hehe, bác nhầm rồi, nhầm to rồi nhé.
Đề nghị bác xem lại đi, con này của em có nhiều anh em bảo đầu nó là đầu Mông cộc, lưng Xoáy Thái và mông Doberman cơ.
Bác nhìn thế nào chứ nhìn như thế thì chết em. Ka ka ka

Lynk_TG

Member
Mấy ảnh trên là lúc em fox đuổi mèo xong muốn chơi vs mèo nhưg anh mèo già ko thèm chơi cùng nên mặt mới buồn thế kia đấy :D

KimCuong

Active Member
Hôm nào phải mua thêm con Hamster về để làm phim Tom and Jerry mất. :))
Ông liên lạc với đồng chí phamhuyhoang luôn đi, ở Khu C hiện đang có thứ mà ông cần đó. :))

chỉ có voi và gấu,ngựa,trăn,...rết...chuột cống...
...em có đàn chuột cống đẹp lắm lông óng mượt,ăn uống tốt đã tiêm phòng 2 mũi^_^

Lynk_TG

Member
hơ hơ... thế này thì phải liên lạc ngay mới được... nhưng không biết chuột cống của ông Hoàng có màu vàng ko nữa :))

Lynk_TG

Member
hehe, bác nhầm rồi, nhầm to rồi nhé.
Đề nghị bác xem lại đi, con này của em có nhiều anh em bảo đầu nó là đầu Mông cộc, lưng Xoáy Thái và *** Doberman cơ.
Bác nhìn thế nào chứ nhìn như thế thì chết em. Ka ka ka

Lynk_TG

Member
@Giang LC: chó xấu cho lên để anh em chém thôi mà... chờ GSD và Rott của anh em LC đây... Có thể tết em lên đấy thì không được giấu chó đi đâu nhé...
@Khuyen_mo: Chính vì nó lai tạp nên em mới nuôi mà bác. Phải lạ mà quen ... hư hư thật thật... thế nó mới ảo.

phamhuyhoang

Active Member
đẹp trong mắt mình ^_^ đó là pet mà ...mà có xấu thì cũng là con chó đẹp cũng là con chó..nhiều lúc con chó cũng thể hiện tính cách con người ..hehe.chó xấu nên người cũng xấu (cái này đúng đó linh nha ,anh cũng xấu mà ) nhưng tính con chó tốt nên người cũng có máu chó. ^_^ nên chưa chắc những người nuôi chó dẹp lại có lời hay ý đẹp ^_^

Lynk_TG

Member
@Hoàng: cám ơn anh nha. Em ko biết có điều kiện xuống anh ko nữa. Em sẽ cố đi 1 chuyến, chắc đi trong ngày thôi. Còn nếu anh mà chạy đi chạy lại 2 nơi thì mạng giúp em anh nhé. Cám ơn anh nhiều nhiều. CÒn vấn đề chó xấu hay đẹp em chẳng quan trọng gì. Nuôi nó rồi thì mình có tình cảm với nó. Nó hiểu ý tứ, lời nói, hành động của mình, Nhiều lúc nó cũng nũng nịu hay nhắng nhít. Vui lắm anh ah.

phamhuyhoang

Active Member
quan trọng là em uống chọn nó thôi ^_^ anh cũng chẳng giữa con phú quốc nào lại đâu.cho ,tặng...bán hết thôi ^_^ nếu tin tưởng anh chọn thì để anh ch

KimCuong

Active Member
quan trọng là em uống chọn nó thôi ^_^ anh cũng chẳng giữa con phú quốc nào lại đâu.cho ,tặng...bán hết thôi ^_^ nếu tin tưởng anh chọn thì để anh ch
Ông lại tiếc mấy con chuột cống hả? Vừa kêu nhà đầy chuột mà chuột lại được tiêm phòng cẩn thận rồi, anh em người ta xin mà lại định giữ làm của riêng hả? :))

Lynk_TG

Member
em vừa xin 1 con chuột cống mà bác Hoàng hỏi là lấy mấy chục đôi, làm em sợ quá. Em là em ko kham nổi đâu. Bác KimCuong có thích ko em xuống mang lên cho bác 1 ít nuôi làm cảnh hay ra phết. Mà nó giữ nhà lắm đấy anh ah. :p