• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

rùa tai đỏ của tớ

quys631

Member
:D tớ có 1 em rùa tai đỏ mang từ hànội vô nam đấy,dữ lém lôi thôi là đớp ngay :praying::))

Minh Huyền

keke trông hay quá
Mà bạn cho tớ hỏi rùa của bạn mùa đông có ăn gì không?
mà bạn hay cho nó măm măm những gì??

quys631

Member
thôi thì đủ thứ cá tép,thit bò,dế mèn ,cá con và cả rau xà lách nó đều xơi tuốt,theo tớ bít thì mùa đông rùa ở ngoài bắc do lạnh nó ít ăn lém nhưng nhịn ăn mấy tháng nó không chết đâu,nhưng đừng thiếu nước,tớ làm bể kính nhỏ nửa khô nửa cạn,chán trên khô thì nó bò xuống nước,mà nó hay phơi nắng.ấy thử post rùa của ấy lên coi sao

Minh Huyền

keke rùa nhà tớ đây nè ^^nhưng chụp = mobile nên không nét lắm :D

thực ra còn bé boxer nữa cơ(tớ thích giống chó boxer nhưng không nuôi được nên đặt tên cho rùa con thế :D) nhưng em í mới về chưa có dịp chụp ảnh :D boxer toàn cưỡi lên caesar ehehhe :D yêu cực !!!

Minh Huyền

keke rùa nhà tớ đây nè ^^nhưng chụp = mobile nên không nét lắm :D

đây là caesar ( to) và bé salsa(nhỏ)

đây là caesar

đây là cảnh nóng của caesar(male)và sushi (female) sushi là của em gái tớ ^^

thực ra còn bé boxer nữa cơ(tớ thích giống chó boxer nhưng không nuôi được nên đặt tên cho rùa con thế :D) nhưng em í mới về chưa có dịp chụp ảnh :D boxer toàn cưỡi lên caesar ehehhe :D yêu cực !!!

Minh Huyền

thực ra tớ cũng không rõ lắm nhưng nghe cô bán rùa nói là phân biệt đực cái thì nhìn cái mai của nó ở phần dưới í
Con nào mai tròn tròn ở phần dưới gần đuôi í thì là cái
Con nào mai hơi nhọn xuống, chụm chụm, khép khép thì là đực ^^
Như caesar của tớ và rùa của bạn kia thì là đực đấy, con cái nó tròn xoe cơ:D
chả bít có đúng không nữa:nerd:

hồi trước em cũng nuôi mấy con này nhưng chả hiểu tại sao mấy ngày đầu về cho ăn thì cái gì cũng ăn nhưng chỉ được vài hôm là chả ăn cái gì cả
được khoảng hơn tháng thì chết
có ai giúp em với!!1

Q.hiep

Member
rùa tai đỏ ở dưới HP mình nhiều lắm,nó ăn tạp kinh khủng,vất cái gì vào cũng ăn......

các anh nếu rảnh wa topic của em chơi,em cũng có 1 chú tai đỏ và mấy em baba,em nuôi chúng trong hồ gạch men có design hang đá cho anh em chúng cũng dễ xương lắm,các anh wa đấy cho em vài lời nhận xét nhé