• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rùa núi viền có nuôi chung với núi vàng được không?

ruavang

Minh có 2 em rùa núi vàng sống chung rất ổn . Mình lại mua thêm 1 em núi viền ( to gấp 2 lần so với núi vàng) nhưng không biết chúng sống chung có ma củ ma mới không nữa AE tư vấn hộ .

auphang

hòan toàn không ảnh hưởng gì!
nhưng bác chú ý vệ sinh cho núi viền, bọn này khó nuôi lắm, không dễ nuôi như núi vàng đâu!

ruavang

Cảm ơn bạn . Nhưng rùa vàng đực nó cứ đánh con núi viền nên đã cách ly ra . mà con núi viền đã 3 ngày nó không ăn gì minh lo quá . Bạn có kinh nghiệm về núi viền thì tư vấn cho minh với .

Thường thì bạn chỉ nuôi núi viền đc từ 1-2 tháng. Sau đó em nó sẽ tự ngỏm củ tỏm
Nguyên nhân là do bệnh đường ruột dẫn đến đi ị ra sán.... đại loại là khó nuôi núi viền lắm.
Đa số những người nuôi núi viền mà mình biết đều gặp tình trạng chung như thế. Nếu may mắn thì rất dễ nuôi ^^

núi viền có thói chơi ngông, nó chỉ "khó ở" với sa nhân thôi, bọn này ở chung dễ đánh nhau chứ núi vàng thì không sao

ruavang

Đúng vậy con rùa vang đực hút đúng 2 cái rồi cho dùng nhà chung luôn . Nhưng mình đã cho nó vào trạm xá rồi lo quá nó chả ăn uống gì cả tiêm thuốc bồi dưỡng, cho uống bằng ống chích( nước + men vi sinh ) , đi làm về là thấy 4 chân chổng lên trời ... khổ quá nó không ăn mà còn cố trèo có phí năng lượng không chớ ...