• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rùa núi vàng Yên Tử - Quảng Ninh

Mới tậu được con này, các bạn đánh giá giùm với. Cho hỏi thêm chuyên gia là nó được mấy tuổi và giới tính luôn với

duc_NA

Member
con này hình như là con Sa Nhân chứ bạn. đâu phải rùa núi vàng đâu

lkdh24

Member
đây là rùa lá, ko phải là rùa núi vàng hay sa nhân.
loại này rất dễ nuôi, bạn cứ cho ăn giun đất + hoa quả là ok, tuổi thì bạn phải đếm vòng mai, còn giới tính thì phải quan sát yếm phầm hậu môn mới phân biệt đc.
regards

em này là rùa lá đực, nhưng hình như chân sau bên phải của em í bị sao mà có nốt màu đỏ to dữ vậy???

em này là rùa lá đực, nhưng hình như chân sau bên phải của em í bị sao mà có nốt màu đỏ to dữ vậy???
Trước có nuôi 1 em, đúng là dễ nuôi thật. Sau bị chết vì dính phải thuốc phun muỗi. Vẫn tiếc đến bây giờ. Chân của nó chỉ bị xước chút ít, chắc là do lúc bắt. Hy vọng là nó sẽ sớm lành.