• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rất gấp, mong các cao thủ giúp đỡ

lucgiahop

Member
Tình hình hôm 15/8 mình có nhìn thấy trên huê con chó cái nhà mình có dính tí máu, sang hôm sau có 1 giọt rơi xuống nền. Kể từ ngày đó đến hôm nay không thấy ra máu. Liệu chó nhà mình có phải là đang salo không vậy.
Nhà có luôn con đực mà vẫn chưa thấy có dấu hiệu gì là giao phối (từ ngày thấy máu đến nay là 11 ngày rồi).
Hay là chỉ salo "giả" :((
Hy vọng ai có trường hợp giống mình cho câu trả lời.
Cám ơn mọi người đọc tin.

aiquan72

Member
Tình hình hôm 15/8 mình có nhìn thấy trên huê con chó cái nhà mình có dính tí máu, sang hôm sau có 1 giọt rơi xuống nền. Kể từ ngày đó đến hôm nay không thấy ra máu. Liệu chó nhà mình có phải là đang salo không vậy.
Nhà có luôn con đực mà vẫn chưa thấy có dấu hiệu gì là giao phối (từ ngày thấy máu đến nay là 11 ngày rồi).
Hay là chỉ salo "giả" :((
Hy vọng ai có trường hợp giống mình cho câu trả lời.
Cám ơn mọi người đọc tin.
em nó ăn uống bình thường hay bỏ ăn?biểu hiện của con đực khi gần con cái như thế nào?

lucgiahop

Member
em nó ăn uống bình thường hay bỏ ăn?biểu hiện của con đực khi gần con cái như thế nào?
em nó ăn uống bình thường, nhanh nhẹn, hoạt bát, hôm qua mới đem con đực về con cái có nhảy lên con đực, hôm ay con đực có ngửi mà con cái nó tránh... không biết thế nào :((

WHITE LUCKY

Member
Nếu đúng theo thông tin của bác đưa ra là em đó đã salo được 11 ngày mà ít ra "" thì cũng chưa lo lắm đâu , đề nghị bác chủ cho em nó tiếp xúc với em đực nhiều hơn Với mấy em này thường là thời gian salo kéo dài, thường ra nhiều là tầm ngày thứ 13, 14 (ngoài ra bác chủ cũng nên để ý Hoa của em nó là có thể biết thời điểm kết duyên của em nó à ) :D
và cũng nên để ý chế độ ăn cho em nó

lucgiahop

Member
cám ơn mọi người quan tâm, vẫn đang trong tình trạng theo dõi đặc biệt, khi nào có kết quả mình post hình lên
Để xem tìm thêm con đực nào nữa coi nó có sung ko
1 lần nữa cám ơn mọi người đã góp ý.

Thoaiquan

Member
cám ơn mọi người quan tâm, vẫn đang trong tình trạng theo dõi đặc biệt, khi nào có kết quả mình post hình lên
Để xem tìm thêm con đực nào nữa coi nó có sung ko
1 lần nữa cám ơn mọi người đã góp ý.
Hehehe, mấy con Cái của mình để tới ngày 14 hoặc 15 . Chín mùi , Em đực nhảy lên 1 phát là dính liền khỏi cần leo lên leo xuống , 1 phát mà sinh 7 em :D

dog_cuipap

e cái nhà mình cũng vậy,lúc đầu thấy ra máu khoảng 3,4 ngày gì đó.Mình sợ bị trễ đem qua nhà có chó đực gửi luôn bên đó cho nó tự hành xử.Thế là cuối cùng cũng được vài phát,mỗi phát chừng 15 -20 phút ah.Không biết có dính không nữa hjhj hi vọng là sẽ có thu hoạch

lucgiahop

Member
Hôm nay đã 16ngay kể từ ngày thấy máu đầu tiên, giờ lại thấy máu lại. ai biết trường hợp đó bao giờ chưa ạ. Không hiểu sao mà chỉ thấy máu 2 ngày đầu tiên, mười mấy ngày ko thấy máu nhưng sao giờ lại thấy lại.