• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quỷ Ngao của em!Mong chỉ giáo

phamhuyhoang

Active Member
cả 2 em chỉ 2 tuổi trở lại thôi Đạt ạ ^_^ mình nuôi cún bao lâu nay mới thoả mãn ước mớ đó ^_^

hoangtkv

Active Member
60kg là một con NGao tạng rất đồ sộ rồi bạn ạ ^_^ hiện tại ở hà nội cũng chỉ có 1 hoặc 2 con nặng như vậy thôi,con của bạn chỉ 50kg trở xuống thôi bạn ạ ^_^ còn nếu tính 60cân trung quốc thì ok ^_^
mải nói chuyện linh tinh:khi con Ngao nhà bạn thay lông bạn hỗ trợ cho nó thêm sáng 1 viên OMEGA 3 chiều 1 viên nhé ^_^
Ngương mộ anh Hoàng về niềm đam mê với các chú chó và cách chơi thẳng thắn không dấu nghề. :-bd

suggar

Member
bạn Hoàng ơi cho mình hỏi chút là Ngao tạng 10 tháng chỉ nặng có khoảng hơn 30kg thì có bị coi là nhỏ ko?

em Ngao của Hoàng giờ đc bao nhiêu kg rồi

bạn Hoàng ơi cho mình hỏi chút là Ngao tạng 10 tháng chỉ nặng có khoảng hơn 30kg thì có bị coi là nhỏ ko?

cho mình biết với nhé

tks!

suggar

Member
cả 2 em chỉ 2 tuổi trở lại thôi Đạt ạ ^_^ mình nuôi cún bao lâu nay mới thoả mãn ước mớ đó ^_^

cho mình biết với nhé

tks!

huyhoang ơi cho mình hỏi chút, em Ngao 10 tháng tuổi mới hơn 30kg liệu có bị bé quá không. Hôm trước có bác nào nói 8 tháng đã hơn 4 chục cân tự dưng thấy em ở nhà nhỏ quá hơi buồn

phamhuyhoang

Active Member
cũng hơi bé một chút bạn ạ.cái này còn tuỳ thuộc vào con giống,cách chăm sóc từ nhỏ.hiện tại có một số con trưởng thành ở việt nam cũng chỉ hơn 40 kg thôi bạn ạ ^_^ cái đẹp của Ngao tạng còn ở bộ lông nữa mà bạn

nhìn ngao nhà bác Hoàng sợ thật đấy, em cũng thích ngao tạng lắm lắm, không biết bác có phiền không nếu 1 hôm nào đấy em xin phép được xuống nhà thăm đàn ngao nhà bác để xin kinh nghiệm, bạn gái em cũng có 1 con nhưng con con thôi, em cũng đang định mua 1 bé, nhà em ở hà nội

Sheryl

Active Member
Thích em Ngao Tạng này quá. Em thì luôn mơ ước được em Ngao tạng hoặc Alaska. Nhưng ước mơ vẫn chỉ là mơ ước, vì mình thì có 4x kg. Đến gần nó, nó hỉ mũi cũng đủ chết rồi:D
mẹ bé heo ơi, 4x thì cưỡi Ngao chạy nhong nhong có vẻ cũng thú, 2 mẹ con bé heo mà cưỡi Ngao dạo phố thì hay lắm nhỉ ;;).

beheoxinhxan

Active Member
mẹ bé heo ơi, 4x thì cưỡi Ngao chạy nhong nhong có vẻ cũng thú, 2 mẹ con bé heo mà cưỡi Ngao dạo phố thì hay lắm nhỉ ;;).
Cô này nói có lý ghê đi được.:)) :)) Mà thật sự ngày bé chị cũng cưỡi GSD đấy:D. Nhà chị trước kia có 1 chú GSD hiền như nai, chị toàn nói với bố chị, nó hiền quá đấy (mỗi tội lúc nào nó mừng chị chị cũng té ngã ngửa:((). Thế mà một hôm kẻ trộm vào nhà, nó rượt chạy tóe khói phải trèo lên cây trốn, sau đấy kẻ trộm gọi ý ới cho mình ra cứu =)) =)).

hoangtun

Member
Tặng chủ topic hình một chú quỷ ngao mong chủ topic nuôi chú ngao của mình phat triển được như thế.

phamhuyhoang

Active Member
nhìn ngao nhà bác Hoàng sợ thật đấy, em cũng thích ngao tạng lắm lắm, không biết bác có phiền không nếu 1 hôm nào đấy em xin phép được xuống nhà thăm đàn ngao nhà bác để xin kinh nghiệm, bạn gái em cũng có 1 con nhưng con con thôi, em cũng đang định mua 1 bé, nhà em ở hà nội
nhà mình luôn rộng cửa mà bạn ^_^ nuôi con chó nhưng mình được nhiều hơn mọi thứ là tình bạn ^_^ đi đâu cũng có bạn là mình vui rồi.
@sugar: cún nhà mình con thì được 70kg con thì gần 80kg bạn ạ ^_^
xin lỗi chủ topic nhé.mình xin phép trả lời bài này là bài cuối cùng vì đây là topic của người khác.
bạn nào có thắc mắc gì xin vào topic căn cứ khu C của Phạm huy hoàng mình sẽ trả lời ^_^

phamhuyhoang

Active Member
hôm em lên pds các ông ấy bảo ngao tạng (con ngao đen lên báo ấy ) khỏi cần dạy nó tấn công vì chó thường học có 3 tháng tốt nghiệp nó thì 3 tháng giáo viên mới xoa đầu trẻ (vao chuông vuốt ve ) 3 tháng sau thì học xong khi dạy phải rọ mõm .
con Ngao đen lên báo mà chụp với anh Hảo nó không phải Ngao tạng mà là Newfoundland

em thì bán tính bán nghi lắm .Nhưng hôm lên PDS mọi người bảo con đó dữ kinh khủng luôn 3 tháng mới dám vào chuồng nó ,dạy phải rọ mõm nhìn ảnh thì chịu anh ah nói chung là bây giờ trung quốc ngao tạng lai nhiều lắm ai biết được xét cho cùng new cũng là từ ngao tạng mà ra mà anh .Các bác cứ xem trung quốc lắm ngao thế ấy mà mấy ông thụy sĩ còn mò lên vùng tây tạng rồi công bố chụp ảnh để làm gì ? Đó con ngao đó ...............................
cha tôi cùng ngao tạng đã đi vào hoài niệm
càng sưu tầm ảnh ngao cha tôi càng buồn
trích "chó ngao tây tạng"

kennyfam

Member
Thân..!

60kg là một con NGao tạng rất đồ sộ rồi bạn ạ ^_^ hiện tại ở hà nội cũng chỉ có 1 hoặc 2 con nặng như vậy thôi,con của bạn chỉ 50kg trở xuống thôi bạn ạ ^_^ còn nếu tính 60cân trung quốc thì ok ^_^
Mấy bữa bận quá không vào diễn đàn tám cùng ACE được.Đọc trích dẫn của anh Hoàng lại càng được thấy rõ hơn kinh nghiệm của anh về Ngao Tạng.Không biết nhà anh có xài cân ChiNa không chứ,Bin nó về nhà được 3 hôm và được cân xong.Kết quả là em thấy nên để anh mang cân của nhà ít hôm nữa nếu anh Hảo cho đi cùng thì sang đây tận mắt kiểm chứng số kg của Bin dùm em với.Nếu những gì anh phán là sai thì em nghĩ anh nên xin lỗi Bin nó một câu và nên nghĩ trước những gì muốn nói trong những topic khác của ACE thôi ạ.Còn nếu như người nói sai là em thì em hứa sẽ không dám vào diễn đàn nhìn mặt ACE nữa đâu(Vì sẽ rất ngượng và tủi nếu có lỡ an nói hồ đồ ạ)

phamhuyhoang

Active Member
con Ngao của bạn cũng to nhưng không thể nào đến được 60kg như bạn nói được.mình đã nuôi và mua rất nhiều Ngao tạng nên mình hiểu những gì mình nói.
bạn chỉ cần đặt bàn chân của Bin bên cạnh chai lavie hoặc viên gạch thôi là đã có thể đoán nó được tầm nào rồi.bạn cứ chụp lên rồi ace sẽ đánh giá được ngay mà bạn ^_^ còn xin lỗi một chú Bin đẹp thì đâu có gì quan trọng đâu bạn ^_^ nếu đúng nó nặng hơn 60kg thì mình xin lỗi. nhưng nếu không được thì mình cũng không cần "Bin" xin lỗi lại làm gì cả ^_^ mở một topic ra thì ace vào tám với nhau cho vui và hoạc hỏi kinh nghiệm với nhau thôi mà bạn^_^ sao cần phải không nhìn mặt ace vietpet chứ??sai thì sửa, học nữa học mãi vẫn chưa hết được mà bạn ^_^ mình cũng nói chuyện với anh Trang,anh Hảo .cũng đã hỏi về cân nặng của Bin của bạn rồi bạn ạ. câu trả lời là: trên 40kg ...còn 60kg thì anh nghĩ là không thể đến...
còn chuyện cân nặng của con cún mà bạn không vui như vậy thì xin lỗi bạn .đây cũng là comment cuối cùng của mình trong topic của bạn.
thân!!!

dahoacuong

sao thấy không giống mấy con ngao đình đám bên TQ ta? nhìn nó có vẻ nhỏ con hơn

suggar

Member
sao thấy không giống mấy con ngao đình đám bên TQ ta? nhìn nó có vẻ nhỏ con hơn
khó có thể to như bên đó, lông bờm cũng khó dài vì khí hậu bên kia lạnh hơn nhiêù và còn vì sao nữa thì em chịu:D