• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quỷ Ngao ????

gàsiêunhân

Active Member
Đng lang thang xem ảnh chó thì bắt được em này, sợ quá nên tắt máy đi ngủ luôn

vannh87

Member
nhìn bộ mặt thật sự thật đáng sợ,kiểu này về tối mà nhìn thấy nó thì không hiểu sao nữa.

phamhuyhoang

Active Member
em này bị thiếu phần hộp sọ bên trên nên trông nó dị hình dị tướng ^_^ Dương cũng khéo tìm hình ảnh nhỉ ^_^ hôm nào kiếm một em Ngao tạng đẹp đem về cho anh nhé ^_^

Silvar

Member
Class naỳ là class gì vậy nhìn mắt nó như quỷ vậy ko biết nó có giữ ko.

Nuôi con này mà nhà có trẻ con thì chết mất

Con Lợn Lòi

Active Member
Theo bài mình đọc của chị Phù Dung thì Quỷ Ngao là do tích cách của con chó được chon lựa theo kiểu " 9 chó một Ngao" & huấn luyện theo "chiến Ngao". Tính cách dữ tợn và khác biệt rõ ràng, không dễ gần người thì mới có danh xưng Quỷ Ngao :D ( có gì không phải bỏ quá vì chỉ học lỏm thôi)

kidzwalk

Member
Con này nhìn hãi lém... Trước nhìn 1 con màu trắng sữa mới đầu vào tưởng trại đó nuôi sư tử đực >>> Hú hồn

cocker.fan

Active Member
Trông nó gớm quá,không biết tính khí thế nào? Con này chắc dị tật bẩm sinh,hic,hoặc có thể từ bé húc đầu vào đâu đó nên bị lõm chăng?? :-?

Silvar

Member
Toàn bộ người nó chỉ có mầu mắt là bất bình thường thôi còn lông thì tỉa đc mà

yoko1910

Member
ôi ngao tạng ... giấc mơ của mình...
Bác chủ topic cứ tung vài ảnh như này là giết em rồi :((

gàsiêunhân

Active Member
Anh Hoàng: Ngao tạng không phải đam mê của em anh ơi! chỉ là vô tình em xem phải ảnh con đấy thôi
Con lợn lòi: con này nhìn nó giống quỷ thì em bảo là quỷ ngao thôi chứ em không biết nó thế nào. Hôm nọ onl muộn nhìn phải đôi mắt nó bị ám ảnh không ngủ được

beheoxinhxan

Active Member
Có vấn đề gì với em Ngao này đâu nhỉ? Mắt thì chắc là do ánh đèn chụp nên nó thế thôi.:love struck:

gàsiêunhân

Active Member
Theo bài mình đọc của chị Phù Dung thì Quỷ Ngao là do tích cách của con chó được chon lựa theo kiểu " 9 chó một Ngao" & huấn luyện theo "chiến Ngao". Tính cách dữ tợn và khác biệt rõ ràng, không dễ gần người thì mới có danh xưng Quỷ Ngao :D ( có gì không phải bỏ quá vì chỉ học lỏm thôi)
đây là 1 trong những con quỷ ngao ở trung quốc, trong bài của chị phù dung hay của anh lâm mỡ đã từng post 1 cái ảnh khác của con này, khi đó nó bị nhốt trong 1 cái nhà gạch
nó được gọi là vua uống máu Rakshasa

Vietspace

Member
nhìn dây cột nó mà muốn nóng lạnh, y như mấy con mãnh thú giết người bị người ta cột lại trong film kinh dị. đã thế mắt trắng con ngươi nhỏ xíu nhìn không khác con quỷ. Chó đẹp nhưng mà nuôi ở nhà chắc không có mạng bồi thường đâu

zinzin80

Member
đây là 1 trong những con quỷ ngao ở trung quốc, trong bài của chị phù dung hay của anh lâm mỡ đã từng post 1 cái ảnh khác của con này, khi đó nó bị nhốt trong 1 cái nhà gạch
nó được gọi là vua uống máu Rakshasa
con này không hiểu chủ của nó có quát được nó không nhỉ:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

gàsiêunhân

Active Member
con này không hiểu chủ của nó có quát được nó không nhỉ:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Em cũng không biết chủ nó có quát được nó không, nhưng thấy bọn TQ nó cm trong trang của con này, chúng nó gọi con này là cỗ máy giết người, mà em tìm ảnh của con này thì có đúng 2 cái, 1 cái là cái bị nhốt trong nhà gạch trong bài báo về nó, kêu nó là dòng máu quỷ ngao duy nhất còn lại gì gì đấy, mọi người tìm lại bài của anh lâm mỡ hoặc của chị phù dung mà đọc em quên rồi :D

Silvar

Member
Mấy cái giống này với mình thì còn lạ lẫm lắm đừng nên đoán mò nhiều. Lỡ chẳng may nó kêu giòng máu quỷ ngao cuối cùng là ông nội hoặc bà nội nó tên quỷ ngao đẻ ra nó thì sao.

Mắt nó nhỏ là vì chỗ nó đang ở cách xa mặt nước biển hơn mình gần ánh sáng mặt trời nên con người thu hẹp lai. Mầu lông con này chịu khó chải chuốt thì đẹp vô cùng luôn.

Còn nói nó là cỗ máy giết người thì chắc là đoạt đc mấy cup địa phương thôi trên forum này có 1 bác nào qua TQ chụp ảnh 1 con chó ngao chân còn to hơn con này nhiều

Nhìn em ngao tạng này ghê thật đấy. Nhưng mà nếu mà là mình nuôi nó từ nhỏ thì chắc mình sẽ nói được nó thôi nhỉ các bác.hihihihihi

zinzin80

Member
Em cũng không biết chủ nó có quát được nó không, nhưng thấy bọn TQ nó cm trong trang của con này, chúng nó gọi con này là cỗ máy giết người, mà em tìm ảnh của con này thì có đúng 2 cái, 1 cái là cái bị nhốt trong nhà gạch trong bài báo về nó, kêu nó là dòng máu quỷ ngao duy nhất còn lại gì gì đấy, mọi người tìm lại bài của anh lâm mỡ hoặc của chị phù dung mà đọc em quên rồi :D
con này mà ai đưa cho mình bảo mang về mà nuôi chắc cũng chỉ biết cười:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D