• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quán cafe Mèo - Sao lại không thể ?

Jainie

Ôi hay quá chị ơi, em đang háo hức lắm rồi đây :D Nhưng mà trước hết là em phải dò bản đồ xem Thuỵ Khuê nó ở đâu quá, nhà em ở Tây sơn và em cũng mù đường đi lắm, hic. Mà nếu là ngõ vắng thì chắc là nhóc nhà em nó cũng ko sợ rồi, chị sợ trên đường đi nhỡ xe cộ đông đúc làm em nó hoảng loạn tinh thần, mà vào đến quán thấy nhiều bạn quá cũng sợ chạy toán loạn làm đổ vỡ hết thì chết :( (hai thằng nhà em nó đều nhát cả, hic)
Nhưng mà cho em hỏi là ở quán có chỗ chạy nhảy leo trèo vui chơi cho các nhóc làm quen với lại đùa nhau ko ạ? Em sợ ngồi uống không thì hai thằng nhà em nó chán nó đòi về thì chết:p
Mà lúc nào cần tuyển NV hay chân dọn lông mèo thì chị nhớ đăng topic nha, em xin một chân :love struck:

Chúc chị thành công:love struck:

tamdo108

Member
Chị huyenhuong thân,
Vụ cốc có lẽ là đau đầu nhất. Vì là quán cafe-Mèo, nên theo em, nhất định 2 cái đó phải hòa hợp với nhau. Ko nên thiên vị cái nào hơn cả phải không ạ. Em cũng có tâm sự với 1 vài người bạn về quán này, theo ý kiến chủ quan của họ, nếu có 1 quán Cafe-Mèo, thì bạn thấy thế nào. Họ nói như sau: Cũng hay, nhưng ko đến đâu, vì lông mèo sẽ rơi vào cốc. Vì vậy cốc có nắp là rất quan trọng, để quán ngày càng phát triển tốt hơn.
Còn về loại cốc có nắp như chị đã post ảnh, có quán Yummy Dessert, địa chỉ ở Đoàn Trần Nghiệp và 28 Phan Đình Phùng có sử dụng loại cốc đó, trông rất đẹp mắt chị ạ. Chị có thể qua đó hỏi được thì tốt.
Còn nếu cốc thủy tinh mà nắp sứ thì em cảm thấy không ổn, chung quy cũng vì tính thẩm mỹ ko cao.
Đôi điều hy vọng giúp được chị.

Nếu T2 có tg đến dự khai trương sẽ làm 1 phóng sự về quán. Chị huyenhuong chuẩn bị tinh thần trả lời chất vấn đi nhé.

[alex]

Member
Ủa, đâu có thấy huyenhuong nói t2 khai trương nhỉ, nếu đúng thì confirm lại cho mọi người nhá, mình cũng sẽ ra hôm khai trương :)

hôm nay mình có ghé qua quán của bạn ^_^ quán ở vị trí đẹp và rộng dãi !bạn đầu tư cũng khá nhiều nhưng cũng may là trước đây đó cũng là cafe nên cũng nhiều thuận lợi ^_^ nhưng nếu thứ 2 tuần sau bạn khai trương thì có lẽ không kịp ^_^ mình thấy có 1 thợ ngồi mài mấy tấm gỗ ^_^ mình hỏi thì thấy bảo bạn đi đến tối mới về !theo kinh nghiệm làm cafe của mình thì ngoài mèo ra bạn cũng nên để ý về pha chế cafe và đồ uống khác!còn về cốc thì bạn cứ mua cốc có nắp của Toàn Quốc về rồi dùng Khoan khoan nắp của nó được bạn ạ ^_^ đơn giản thôi!mình hôm nay mà gặp bạn thì sẽ tư vấn cho bạn thêm một số vấn đề nhưng để mấy hôm nữa mình lên mình sẽ tư vấn cho bạn ^_^chúc bạn thành công ^_^
Có lẽ bài viết này khiến mọi người nghĩ là T2 là ngày khai trương quán? (em cũng nghĩ thế :blusshing:)

ngoc tram

Member
Đây là một địa điểm lí tưởng cho những người vừa thích nhâm nhi 1 tách cafe vừa ngắm các em mèo xinh xắn, khi nào khai trương pm tớ nhé

tlan2610

Member
hic, quán chị ở xa quá, nhà em ở tận Linh Đàm, nhưng vẫn sẽ đến thường xuyên, hihi
ý tưởng này hay quá

chúc chị sớm hoàn thành và khai trương nhé
hôm nào khai trương thông báo rõ địa điểm và thời gian để mọi người tới nha chị

lovedance

cuối cùng hôm vừa rồi theo chỉ dẫn của chị Hương e cũng đã đc nhìn qua quán 1 tí :X ơ cứ thấy mọi người nói vụ khai trương mà đã thấy chị chốt gì đâu ạ :-O là sao ạ, bao giờ khai trương ạ, k muốn bỏ lỡ đâu :((
vụ cốc 1 lần đúng là k ổn tí nào, k thân thiện môi trg`, chi phí thành vấn đề nếu dùng lâu dài. thế nếu dùng 1 miếng gì đấy giống như mình hay dùng để lót đế cốc nhưng cắt cho vừa và có chỗ cho ống hút thì có được không ạ. làm bằng bìa cứng rồi tô vẽ màu mè chẳng hạn :D thích thì khách đặt lên che, không thì bày trên bàn cho đẹp :D

Mình cũng chưa đi xem ngày nhưng lịch vạn sự nói là mùng 6 với 11 đẹp nên định làm bừa . :d Mấy vụ tâm linh thiếu chuyên nghiệp lắm .

Công việc thì chắc tình lâu ra thì 1 tuần nữa xong . Nhưng vụ cốc tách thì vẫn chưa chốt được , hic .

d3n00

Chào chị Hương,em là người trưa nay vừa gọi điện cho chị xin việc làm đây
Em Tên Huyền,rất vui vì chị đã đồng ý ,ngày kia em sẽ gọi lại cho chị ạ !

hôm nay được thăm quán rồi .hihi,bất ngờ vì chi hh sinh năm 90^^.hơn mình có 1 tuổi.hôm nay chị thấy em đủ tiêu chuẩn làm nhân viên của quán chưa chị.hi

tlan2610

Member
hihi, mình cũng không nghĩ là hh sn 90. Vậy thì gọi là em rồi. Chị cũng đang chờ đến quán của em đây.

d3n00

Hình như mấy hôm nay Hương chưa ghé vô đây :D
Hôm nay tớ qua quán và được mục sở thị quán lẫn được cô chủ nhận vô làm rồi
Chờ ngày khai trương để đi làm và bắt đầu chuẩn bị làm site quảng cáo cho quán thôi!>:D<

CN tới là ngày 30 :) chắc chắn sẽ đông lắm đây....chị Hương thông báo luôn về thời gian close open quán để mọi người còn biết không có đến giữa trưa quán nghỉ thì cũng hơi hụt :D

dhbm1988

Hôm qua mới qua quán cafe của bạn, rất nhiều bé mèo yêu làm mình chẳng muốn về nữa :X :((. Mình có chụp được mấy tấm hình các bé nhưng up tạm 1 tấm cho mọi người xem. Bé này yêu lắm, tên là Lạc Lạc thì phải :X

sungak

Member
địa chỉ thế nào nhỉ bạn ơi, bạn đặt vào chữ ký của bạn đi cho dễ tìm :)