• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quá trình phát triển hình thể của rott

Được sự hậu thuẫn của những người am hiểu, hôm nay tôi lập top này để đưa đến anh em những hình ảnh về rott đep từ lúc 2 tháng tuổi cho đến 15 tháng... qua đó bước đầu để anh em có thể đánh giá thế nào là một con rott đẹp. Nguồn này được cung cấp bởi một trại rất có uy tín trên thế giới.

Đây là những cu rott 2 tháng tuổi trở xuống, anh em cho nhận xét nhé.

trantantai

Active Member
2 Tháng mà mặt già quá bạn ạ. Rot ở VN 2 tháng chẳng thấy em nào có khuôn mặt này cả, nói chung do mấy em này quá đẹp:)

Bác à, nếu có điều kiện bác có thể AE chiêm ngưỡng ảnh của 1 bé thôi cũng được qua các giai đoạn phát triển: 2 tháng, 3, 4, 5, 6, 7...24 tháng
Như thế mới hiểu được thế nào là sự thay đổi chứ

KimCuong

Active Member
...hôm nay tôi lập top này để đưa đến anh em những hình ảnh về rott đep từ lúc 2 tháng tuổi cho đến 15 tháng...
Bác à, nếu có điều kiện bác có thể AE chiêm ngưỡng ảnh của 1 bé thôi cũng được qua các giai đoạn phát triển: 2 tháng, 3, 4, 5, 6, 7...24 tháng
Như thế mới hiểu được thế nào là sự thay đổi chứ
Bác cứ yên tâm, đâu sẽ có đó mà! Topic này dần dần sẽ đưa anh em đến những cảm nhận riêng cá nhân của anh em về một con Rott đẹp theo tiêu chuẩn.

Bác đọc kỹ ý kiến của bác ho dong duong (anh trai của KC) nhé.

Chúc vui./.

Thích con ở bức ảnh số 3 thế ko biết... bọn này thì đẹp mê li rùi... thanks bác đã chia sẻ

Thích con ở bức ảnh số 3 thế ko biết... bọn này thì đẹp mê li rùi... thanks bác đã chia sẻ
Đồng quan điểm với ông bạn, mẹ cha nó, cái mặt đó trong vừa đáng ghét vừa quen thế k biết
Nói thế thôi, bác nào tặng E bất kỳ con nào trong số này E cũng xin dâng cả cơ nghiệp chim cảnh hiện tại:p

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chúc mừng bác Ho Dong Duong! Bác lựa chọn sản phẩm nào rồi!! E thấy bác mà hốt được thì hốt luôn 1 cặp cho có bạn chơi!! :D:D:D

Chúc mừng bác Ho Dong Duong! Bác lựa chọn sản phẩm nào rồi!! E thấy bác mà hốt được thì hốt luôn 1 cặp cho có bạn chơi!! :D:D:D
Làm sao mà với được hàng tuyển này bạn ơi, để có được những sản phẩm tuyệt vời này chủ trại đã phải bỏ bao nhiêu công sức, tiền bạc, thời gian ( năm tính bằng 2 con số), hy sinh rất nhiều lứa chó, sàng lọc cực kỳ khắt khe đó.
Ở đây tôi chỉ muốn chia sẻ những hình ảnh đẹp cũng như sự phát triển của một em rott từ lúc nhỏ tới khi trưởng thành. Chỉ mong anh em phấn đấu lựa chọn, nuôi dưỡng em của mình đạt được 6-70% như họ đã là mãn nguyện rồi.
Từ từ rồi tôi sẽ post thêm về cách chăm sóc, nuôi dưỡng ( không đơn giản là cơm, rau, thịt..). Lúc nào phải phục thêm thuốc kích thích phát triển khung xương, lúc nào thì cơ bắp, lúc nào thì chích thuốc cho bộ lông bóng mượt...
Tóm lại để có một em rott đẹp phải đầu tư rất rất nhiều (chưa kể những bí quyết nhà nghề của từng trại).
Vì độ này đang phải chăm hai hậu duệ sinh đôi nên có thể việc post bài sẽ chậm trễ, mong anh em thông cảm.

Chán quá, viết mãi mới được vài dòng post lên lại lỗi, mất cả hứng. Thôi đành để lúc khác vậy, gửi tạm mấy tấm hình các em 2,5 tháng tuổi

Các bạn chú ý đến độ rộng của ngực nhé, hai chân trước cách xa và song song với nhau. Hai chân sau được tập thế đứng show từ bé, độ dài, cong và vị trí của đuôi.

trungcs

Member
hình như bọn này sinh ra ngoài nhiệm vụ chọn ra con giống tốt ra thì nhiệm vụ thứ 2 là phải đi show hay sao ý ác bác nhỉ? bé tí mà đứng đã chuẩn thế kia thì lúc lớn đi show, tất cả chỉ còn phụ thuộc vào ông thợ chụp ảnh nháy góc nào là đẹp nhất thôi!

Tiếp tục các cháu 3 tháng tuổi, thời gian này việc chăm sóc các cháu hoàn toàn phụ thuộc vào Breeder, lúc nào phụ thêm sữa ngoài, lúc nào tập ăn dặm( trộn thức ăn hạt với sữa) con nào cần bổ xung vitamin, canxi...

Lúc này cũng là lúc người mua có thể chọn lựa cho mình một cháu ưng ý, nên nhớ đừng chọn chó cái có hình thể giống chó đực và ngược lại.

Mấy bé này bị thiếu nước hay sao mà da mũi nó cứ nhăn nheo thế các bác nhỉ

Thấy một số bé cùng họ với nhau nhưng chụp ảnh tại 2 thời điểm, có tuyết và không có mà lại cùng 1 lứa tuôi, chả hiểu như thế nào:-"

Trước tiên em xin cảm ơn bác ho dong duong đã có ý định chia sẻ kinh nghiệm...về rott.
Lúc nào...? Có thể do em nóng lòng đọc những bài viết thực sự có ích cho những người mới tập nuôi Rott như em, ngoài những hình ảnh Rott rất đẹp ra thực sự là em chưa thấy có chỉ dẫn nào cho người nuôi ngoài những câu hỏi " lúc nào " mà hiện tại bọn em đang cần những câu trả lời hơn là những câu hỏi ạ. Rất mong được đọc những bài viết chia sẻ và bật mí của bác và những ae có kinh nghiệm.
Chắc do em nóng lòng không chịu chờ đợi thêm vì chủ đề bác lập mới được có 3 ngày nên có gì không phải mong bác thông cảm nhé

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Vậy bác Ho Dong Duong chia sẻ cùng với ace ở tại VN đã và đang nuôi rott bằng thức ăn sẵn có mà không phải dùng tới loại thức ăn tổng hợp có được không?? >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Với người Việt thì có chăng nên dùng những thứ có sẵn dễ pha chế mà hiệu quả cao!! :eek:):eek:):eek:):eek:): :):):):):):):)

Bác này quay chậm để AE cảm nhận dần đây.Dù thế nào cũng thấy đây là một bài viết hay.