• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Q12 cần bán Bồ Câu Gà Kinh và Bồ Câu La Mã

Nói gà kinh là pháp thì sai rồi. sai nữa là vô chỗ của người ta nói này nói kia là không được.

còn nếu có thù oán gì với chủ topic thì nói thẳng vấn đề ra cho anh em cùng biết mà tránh.

còn việc chia sẻ giá cả lên của thành viên nào đó thì quá đúng, khen chê như thế mới được chứ.

chrek

Member
nếu đọc kĩ hình như anh em nhà minh sai rồi, chủ thớt nói là bán gà KINH chứ có bán gà KING đâu mà anh em mình cãi nhau mất đoàn kết thế. sorry

Tao không biết gì nhưng cũng chơi chim bồ câu được hơn chục năm rồi. Va vấp các loại bồ câu cũng nhiều rồi. Ít ra tao cũng biết những tiêu chuẩn thế nào là King và Romain. Romain là giống bồ câu có gien thuộc dạng cổ nhất trong các giống bồ câu. Số lượng trên thế giới hiện còn rất hiếm khoảng 2000 con. Đây là dòng bồ câu lớn nhất trong các giống trọng lượng có thể đạt đến 1-1kg5/con. Giống này được kiểm soát chặt chẽ ở các trại bên nước ngoài chứ không phải bán như chim chợ đâu.
Thấy dạo này trên diễn đàn nhiều ông lái chim cứ gán cái mác cho chim giống này giồng nó để tăng giá chim thì nói để cảnh giác anh em mới chơi cảnh giác chứ còn ai khôn ai dại thì tùy.
@chienbinh và chienbinhvang: Chúng mày thích ý thì cứ liên lạc với tao thích thì giao lưu, tên tao đấy số điện thoại tao đấy chứ đừng to mồm vô học như thế, cái loại cát bụi chân ai ,mấy thằng rẻ rách

long1988

mình không biết bồ câu la mã là con gì nhưng các bác chém nhau tò mò thử tìm bồ cau la mã
http://forum.vietpet.com/36119-bo-cau-kieng-bo-cau-la-ma-romain-pigeon-large-pigeon.html
http://bocauvietnam.com/showthread.php?136-Bồ-câu-La-Mã-Romain-pigeon-Large-pigeon
theo mình ở Việt Nam chưa có giống chim này
xin thưa là có hơn 2 cặp có 1 cặp đen bông trắng đả ra chim con nếu bạn muốn coi chim vui lòng ra chợ nguyển thị nhỏ tìm cặp chú Cường tên thường gọi là ( lưới cá ) coi chim sau 16 :AM chiều giống này là đồ cổ nhé bạn rất ít hầu như không thấy nơi khác 2 con mà chủ thớt rao bán đúng là không thể nói la mã nếu ai đó ghe qua xem con giống tại nhà chú Cường .
chúc bạn may mắn

chrek

Member
Bác ơi, nếu giống này đạt trọng lượng 1.5kg/ con bác cho em giá, em đến khuân nhé

bach hac

Member
xin thưa là có hơn 2 cặp có 1 cặp đen bông trắng đả ra chim con nếu bạn muốn coi chim vui lòng ra chợ nguyển thị nhỏ tìm cặp chú Cường tên thường gọi là ( lưới cá ) coi chim sau 16 :AM chiều giống này là đồ cổ nhé bạn rất ít hầu như không thấy nơi khác 2 con mà chủ thớt rao bán đúng là không thể nói la mã nếu ai đó ghe qua xem con giống tại nhà chú Cường .
chúc bạn may mắn
có ních gà tre thì vào xem nhé

đúng cặp mà của chú cường không bạn

http://gatrevn.com/forum_posts.asp?TID=23713

Tao không biết gì nhưng cũng chơi chim bồ câu được hơn chục năm rồi. Va vấp các loại bồ câu cũng nhiều rồi. Ít ra tao cũng biết những tiêu chuẩn thế nào là King và Romain. Romain là giống bồ câu có gien thuộc dạng cổ nhất trong các giống bồ câu. Số lượng trên thế giới hiện còn rất hiếm khoảng 2000 con. Đây là dòng bồ câu lớn nhất trong các giống trọng lượng có thể đạt đến 1-1kg5/con. Giống này được kiểm soát chặt chẽ ở các trại bên nước ngoài chứ không phải bán như chim chợ đâu.
Thấy dạo này trên diễn đàn nhiều ông lái chim cứ gán cái mác cho chim giống này giồng nó để tăng giá chim thì nói để cảnh giác anh em mới chơi cảnh giác chứ còn ai khôn ai dại thì tùy.
@chienbinh và chienbinhvang: Chúng mày thích ý thì cứ liên lạc với tao thích thì giao lưu, tên tao đấy số điện thoại tao đấy chứ đừng to mồm vô học như thế, cái loại cát bụi chân ai ,mấy thằng rẻ rách
thôi bác vào đây đọc cho hạ hỏa >:D<
bác kia chắc có họ hàng bên ý nên sách tay về chuyên bán bồ câu của người Kinh mình và bồ câu La mã
Đế quốc La Mã Thần thánh
(tiếng Đức: Heiliges Römisches Reich),
còn được gọi là Thánh chế La Mã, là tên gọi một đế quốc có thần dân chủ yếu là người Đức và do vương triều người Đức cai trị.
Đế quốc thành hình năm 962 từ Vương quốc Frank Đông thuộc dòng họ Karoling dưới quyền cai trị của hoàng đế Otto I Đại Đế (962-973) thuộc dòng họ Otto. Từ năm 1157 đế quốc này có tên là Sacrum Imperium và vào năm 1254, lần đầu tiên tên Sacrum Romanum Imperium được chứng minh trong một văn kiện. Trong thế kỷ 15 và thế kỷ 16 danh hiệu được bổ sung thêm dòng Dân tộc Đức, trở thành Đế quốc La Mã Thần thánh Dân tộc Đức. Đế quốc La Mã Thần thánh Dân tộc Đức tan vỡ khi hoàng đế Franz II (1792-1806) thuộc dòng họ Habsburg từ bỏ vương miện đế chế vào ngày 6 tháng 8 năm 1806, trở thành hoàng đế đầu tiên của Đế quốc Áo. Trong nghiên cứu lịch sử, đế quốc này cũng còn được gọi là Đế chế Cũ (Altes Reich) từ vài năm nay.
Vào thời kì thịnh vượng trong thế kỷ 12, đế quốc này bao gồm lãnh thổ rộng lớn của các nước Đức, Áo, Thụy Sĩ, miền đông nước Pháp, Bỉ, Hà Lan, miền tây Ba Lan, Cộng hòa Séc và Ý hiện nay. Sau cuộc Chiến tranh Ba mươi năm, đế quốc này bị suy yếu. Dưới triều nhà Habsburg, Các hoàng đế của đế quốc đóng đô ở Viên - thủ đô của nước Áo hiện nay=))=))=))=))=))=

chơi lâu thi kinh rồi , úp ảnh lên cho anh em thấy , ở hà nội có 1 cái phao rồi , giờ tao gọi mày là hiếu phao nưa nhé=))=))=))=))

long1988

đang nói chim bồ câu không nói đến gà tre bachhac ạ !
bồ câu la mã thể hình dài đuôi hơi xòe chân rất to , mủi to , mỏ dài hon so với bồ câu gà mỹ . nhưng trọng lượng thì thua bồ câu gà mỷ . trước đây chú Cường mua lại của anh Vinh tên thường gọi Vinh mắt gà . nếu các bạn muốn sở hữu giống này có thể tìm anh Vinh bất cứ người bán bồ câu nào ở chợ nguyển thị nhỏ củng biết không khó để xin số dt với 100 k thù lao
chúc may mắn

chrek

Member
nhờ vậy anh em mới cho nhiều thông tin hay nè, chứ không thì không biết gì hết, người bán nói sao người mua đành nghe vậy

gestapo

Member
Lại biết thêm thông tin về giống La Mã này, cảm ơn bác hoaducdoanh.
Mà sao chủ topic rao bán gà Kinh nhỉ?
Kinh thật!

chrek

Member
thì em đã nói rồi, tại các bác không đọc kĩ thôi, bác chủ rao bán gà KINH chứ có phải king đâu mà cứ tranh cãi