• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pug mời các bạn xem

quydat82

Member
tải hoài ko được xin các ban nhìn được hình nào đóng góp ý kiến giúp mình với nhé

quydat82

Member
chỉ cho mình cách trị mùi hôi của em nó, nó hôi quá đến nổi cả nhà đang nói mang đi cho ,các bạn chỉ mình cách cho em nó bớt hôi đi nhé, đánh giá em, em này mình bắt từ nhà anh ĐOÀN Q9(0908870551),CHO CHA NHÌN LÀ HẾT BIẾT NÓI SAO, VÌ NÓ CỨ NHĂN NHƯ KHỈ ĂN ỚT VẬY ĐÓ, HEHEHEHEHE

trung2t3c

Active Member
thứ 1 : đó là Pug chứ ko phải Bug :D :D :D
thứ 2: bạn chụp có 1 tấm ,mà tư thế kì quá :d, muốn nhận xét cũng khó
thứ 3: nếu là chó của chú Đoàn, thì mình biết nguồn gốc chó cha (rất đẹp) và chó mẹ của chú Đoàn cũng ko tệ đâu-chúc mừng bạn đã có 1 chú chó ưng ý
thứ 4 : chó con 2 tháng chỉ quanh quẩn bên mẹ, chưa được tắm, lông bám phân hay nước tiểu nên hôi, nếu ko muốn tắm nước thì bạn ra chỗ thú y mua lọ tắm khô- y như phấn rôm của trẻ e, về tắm cho nó sẽ thơm phức thôi...................

ko cần cảm ơn, nếu người nhà bạn muốn đem cho ko cho nuôi thì chỉ cần nghĩ đến mình đầu tiên........ :)) :)) :)) mình sẵn lòng rước e nó về :)) :)) :))

kubikubi

Member
to QuyDat82: chào anh, anh có thể cho em hỏi con Pug này anh mua o đâu dc ko ah, và giá là bao nhiêu vậy, em cũng đang muốn mua 1 em như vậy cho bạn gái, thanks anh trước nha

zingin

Bốp nhà mình trước đây cũng hôi như vậy đó , nhưng tìm đủ mọi cách mà không hết hôi được, mình có mục thắc mắc về Pug Dog đã đề cập về vấn đề này nhưng các bạn bảo giống chó này không hôi , chẳng hiểu thế nào nhỉ???? ai có kinh nghiệm chăm sóc PUG DOG làm ơn chia sẻ giùm với !!!! Mình đang muốn nuôi một em nhưng chưa biết cách chăm sóc nên chưa dám mua..... hic hic

cun xinh

Member
Đây là trường hợp thứ 2 mà nghe nói pug rất hôi.Nếu trường hợp chủ nhân nuôi nấng chăm sóc như thường xưyên tắm nắng,tắm nước lau chùi sạch sẽ mà vẫn bị hôi thì có vấn đề.Nhưng cũng có trường hợp cún bị viêm răng lợ,họng hạt,chướng bụng....cũng sinh mùi hôi khó chịu,tưởng là hôi lông.Cách tốt nhất kiểm tra họng cún trước,nếu đúng hoặc không phải cũng đem bé đi Lý Thường Kiệt để trị hôi lông hoặc trong mõn cún.

Em chỉ thấy giống coker hôi thôi chứ, hôm đi off có con pub xinh lắm , quậy tưng chẳng hôi tí nào . Bạn thử xem da em ý có vấn đề gì ko nhé !

cun xinh

Member
PUG CÙNG CHA KHÁC MẸ CỦA CUN QUYĐAT VỪA TRÒN 2 THÁNG TUỔI.

Không nhất thiết phải dùng đến phông chữ to như vậy.

yeucho89

Member
to QuyDat82: chào anh, anh có thể cho em hỏi con Pug này anh mua o đâu dc ko ah, và giá là bao nhiêu vậy, em cũng đang muốn mua 1 em như vậy cho bạn gái, thanks anh trước nha
pug tầm 3tr bạn ạ.trên diễn đàn nhiều người bán mà.mình thấy chị luluhongkong bán đấy.bạn qua phần rao vặt mà xem.
QuyDat82:pug nhà anh xinh lắm!!!nhìn chỉ muốn cắn...

quydat82

Member
sáng nay7h30 đang cho năm phơi nắng ngoài sân, thế là mấy bố bắt chó của thú y thành phố cho lên xe, mới chuột về đóng phạt hết 200, chích ngừa dại lại thêm lần nữa vì ko có giấy, thế là hết 213k hehehe

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chú Pug này khá xinh, cố gắng chăm sóc cho em nó nhé bro ! nhớ up hình thường xuyên

puppy 109

Member
nhìn em naỳ dễ thương quá,còn việc cho đỡ hôi thì mua sữa tắm cho chó về rùi tắm cho nó đi,thơm ngay thui

Ka_sea

Member
Chó của bạn nhìn dễ thương quá
Nếu mới chuộc từ LCT về thì bạn nên tham khảo các bậc tiền bối xem có cần gì không. Mình nói thế bởi vì khi xưa mình cũng chuộc một em nhà mình bị bắt về thì chú chó hoàn toàn thay đổi ( không đùa giỡn, nhát người, hay chui rúc vào kẹt)

Kuppi

Active Member
sáng nay nó lại bị bắt nửa rồi các bác àh, em chậm cho nó bấm chíp của hiệp hội chó giống, chứ ko thì mấy thằng bắt chó này em bầm xương nó ra chán quá đi thôi
Tội nghiệp em nó bị bọn trộm ác gian. Chia buồn với bác!

Mình bấm chip được chưa anh! Hôm rồi có nghe anh Thanh nói là đang trên đường chuẩn bị mà, xong rồi hả anh Đạt?? Thông tin PM cho Kuppi với nhé!

Ka_sea

Member
sáng nay nó lại bị bắt nửa rồi các bác àh, em chậm cho nó bấm chíp của hiệp hội chó giống, chứ ko thì mấy thằng bắt chó này em bầm xương nó ra chán quá đi thôi
Cẩu tặc hay là lính bên LCT vậy? Dù sao thì cũng hiểu được nỗi bức xúc của bạn

Chà chắc nó không có duyên ở với bạn rồi,chia buồn cùng bạn.Cùng ý nghĩ bầm tụi cẩu tặc đem cho vịt ăn :at wits end::cool::time out:

lbbuu2005

Member
Sau khu chỗ Đạt bị bắt chó hoài vậy?? lạp xưởng và chihuahua bị bắt, rồi tới pug nữa. THế thì Đạt phải xích lại thôi, đừng cho nó ra đường nữa:)

Chưa kịp vô khen con Pug đáng yêu thì đã nghe tin em nó bị bắt mất rồi... hic hic... Bác Quỷ đất bỏ đi đâu mà để tụi cẩu tặc lộng hành thế.... xin chia buồn cùng bác