• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PUG mới tậu về nè, bà con đánh giá giùm em nhé!

Ui ! dễ thương quá , bạn tậu về bao nhiêu vậy ? và được mấy tháng tuổi rồi ?
xin chúc mừng bạn nha !

pantera

Em thấy mấy hình chó pug con trên mạng cũng ít nếp nhăn, có khi nào lớn lên nó mới nhăn ko nhỉ?

CHiP377

Member
nói bạn đừng giận chứ những loại toydog này lúc lơn mắt nó cứ lồi ra mình nhìn thấy sợ sợ chứ không thấy đẹp

hic hic! 3t6 cơ ạh! chỗ chú Thành mai hương ngoài HN mình có 2t thôi ^^ đẹp cực luôn, nhăn nhiều hơn như này mà :D

kakatara

Member
hehe, mình mua 1 em cái đẹp hơn có 1t5 à, được 2 tháng, do quen với chủ trại chó

pantera

Các bạn post hình lên mình coi với :D Xem cả đàn thấy em này đẹp nhất nên mình mua luôn, mắc 1 tí mà hài lòng là được ^^ Mình ở SG

dungzip

hihi mình mua con pug trong yêu lắm ,,,cái dc 3 tháng ( rùi ) mà giá rẻ hơn 2 bạn ( nhìu.)..đang kén chồng cho nó đây:)

pantera

Cho em bibi của mình làm chồng nhé hehehe. Từ lúc mang em này về chả có gì phải phàn nàn trừ 1 chuyện: ăn như heo! :))

hehe ... PUG bạn đẹp đấy ... Ngủ có ngáy ko vậy ... lớn lên tí nữa thì nhăn nhiều hơn bạn ...Chúc pé mau ăn chóng lớn nha !

pthyen

Cho em tham gia vào hội mình với. Em mới được cho con Pug này, mà hồi đầu em cứ tưởng là con Bulldog, được mọi người bên Bulldog nói em mới biết, đúng là ..được cho có khác, hi hi.. Mọi người có kinh nghiệm chăm sóc em nó như cho ăn uống, tắm, chơi, phòng ngừa bệnh thì post lên cho em tham khảo với nhé. Em cảm ơn nhiều nhiều.

V-kool

Member
Cún của bạn đẹp quá ... mình cũng vừa mua 1 bé girl 3 tháng tuổi hôm nay , nghịch dã man luôn :D

Pimmaster

Em thấy mấy hình chó pug con trên mạng cũng ít nếp nhăn, có khi nào lớn lên nó mới nhăn ko nhỉ?

Chó Pug nhỏ thì không có nếp nhăn, nhưng chừng nửa tuổi thì mặt đã "nhàu" hết, ngầu lắm :)

Mốc yêu

Member
e hèm, theo mình thì em nó không phải 100 phần 50 :D là thuần chủng đâu, nhưng xinh và đáng yêu lắm hì hì, thuần hay không cũng không quan trọng, chỉ mong các em nó khỏe mạnh, ít ốm đau là quý lắm rồi, chúc bạn nuôi dạy em nó thành ... cún :D

jennylove

Member
Em thích giống pug này lắm vì nó có gương mặt của Bắc Kinh nhưng lông sát nên sạch sẽ hơn nhưng mà giá của giống này đối với em cũng còn hơi cao nên ko tậu được rồi.Lúc trước em có ra chợ chó ở đường Lê Hồng Phong hỏi thì người bán bán với giá là 2 triệu rưỡi đó

duyanhpt

Member
các bạn cho mình hỏi : Pug lúc sinh ra là đuôi đã xoắn chưa hay lớn lên mới xoắn.
Cảm ơn nhiều.

Khủng long

Active Member
Mình thích bọn này lắm...nhất là cái mũi tẹt dí của nó ( chắc tại giống mũi mình :blusshing:) nhưng mình chẳng hiểu biết về chúng bao nhiêu đâu . tóm lại.....cún nhà bạn rất ...rất dễ thương :kiss::kiss::kiss: