• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PQ vện con

lehuyhcm

Member
em mới mua được em Phú Quốc này, mà hình như đuôi em nó bị lỗi, không biết có chính xác không, nhờ các anh chị tư vấn giúp. em cám ơn !

Dan

Chó còn nhỏ, đuôi sẽ còn phát triển. Màu nền đỏ lửa, xoáy bản đao rộng đẹp đấy bạn.
Tuy nhiên viền mắt có vẻ chưa đen, vện rõ nét chút nữa thì tuyệt hơn. Ko biết có phải do ảnh bạn chụp không!

vukimthuy

Member
màu mảng rất đẹp bác ạ nhưng xem lại cái đuôi ,nó còn nhỏ đã cố tất rồi thì o hết đc đâu,bác ở chỗ nào HCM đấy

lehuyhcm

Member
màu mảng rất đẹp bác ạ nhưng xem lại cái đuôi ,nó còn nhỏ đã cố tất rồi thì o hết đc đâu,bác ở chỗ nào HCM đấy
Cám ơn bạn, mình ở KCN Sóng Thần.
Mình cũng nghe nói em nó bị lỗi cái đuôi, nhưng mình ko rõ lỗi ntn, bạn có thể chỉ giúp mình ko?

lehuyhcm

Member
Chó còn nhỏ, đuôi sẽ còn phát triển. Màu nền đỏ lửa, xoáy bản đao rộng đẹp đấy bạn.
Tuy nhiên viền mắt có vẻ chưa đen, vện rõ nét chút nữa thì tuyệt hơn. Ko biết có phải do ảnh bạn chụp không!
Cám ơn anh đã góp ý,
Vậy cái đuôi em nó có thể khắc phục lỗi được ko anh? Có thể có cách nào để hỗ trợ khắc phục lỗi này?
Nhân tiện gửi thêm hình em nó (vừa chụp) để ac góp ý giúp, và thêm hình 1 em vện nữa, cũng là đực, mua chung với em này (con có màu nhạt hơn, nhỏ con hơn, nhưng lông sát hơn)

Con chó của bác bị lỗi đuôi. Đuôi chuẩn là phải giống cái cần câu, phần chóp đuôi hướng lên trên. Con này phần chóp đuôi xoăn, ngoặt sang 1 bên thì chưa đạt chuẩn, nên người ta thường gọi là lỗi đuôi. Theo em con màu nhạt ở dưới cùng cạnh con vàng đẹp hơn đó.

lehuyhcm

Member
Cám ơn các anh/chị đã góp ý giúp.
Mình mua cả 2 em nó về, nhưng lỡ mua cả 2 em đực, nên giờ tính bán lại 1 em, chỉ để 1 em thôi, nhưng cũng không biết nên bán em nào, hicccc, chắc đành nhường lại em đẹp hơn (lông sát, đuôi vót...) cho anh/chị có điều kiện chăm sóc và rành về PQ hơn; vì mình lại thích cái màu vện đỏ của em đầu tiên mới khổ.

mr.nam36

Tai và đuôi lỗi b ạh. Chuyển nhượng cả 2 e đi rồi kiếm 1 e chuẩn về nuôi nếu thực sự đam mê chó Phú Quốc.. :)