• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PQ Hoàng Hậu !

bé-còi

mình thấy trên forum có chú chó PQ chúa , mình cũng xi giới thiệu chị chó "hoàng hậu" của mình nè , biệt danh này là do mấy tay chơi trên đảo đặt . con này trước kia là của chủ trại nước mắm ở PQ , chú mình ra đó công tác và mua lại được ...mang về tặng cho mình nuôi chơi ...mình đang nuôi em nó ở bến tre ...
hình em nó đây :

congqt

quả thật em PQ cái này đẹp thật đấy bạn ạ...con này chắc phải đẻ mấy lứa rùi ý nhỉ???lại còn CHúa với Hoàng Hậu...hehe

trung2t3c

Active Member
Tìm 1 chàng xứng đôi với nàng thì bầy con đẻ ra sẽ không chê vào đâu được.Tuy là cái nhưng dáng chuẩn , thân hình cũng săn chắc ra phết :D

Dung_Coc

Member
be_coi,

Tui thấy con "Nữ hoàng" của bạn + "Chúa đảo" của pác Quân (TPHCM) = ...tuyệt đấy! Thế bạn có ý định cho em nó phối giống cùng "chúa đảo" hok? Em "nữ hoàng" của bạn được mấy lứa rồi? Bạn post một vài tấm hình con của nó lên cho anh em comment nha!

em cái này đẹp thật , chúc mừng bạn. cố gắng kiếm được chàng rể thật ngon nữa cho em nó thì quá ok!

bé-còi

con này mình đang nuôi ở bến tre bạn ơi , ở đây cũng có 1 con vàng lửa... con này của 1 ông bên cần thơ ...mình vừa cho nó phối giống hôm qua gồi.

nguyen van son

mình thích sưu tầm mấy em phú quốc màu vàng lửa lắm. bạn có thể cho mình biết địa chỉ hay số điện thoại để mình liên lạc được không ?. khi nào Hoàng Hậu sinh bạn có thể nhượng lại cho mình 1 hoặc 2 em có màu vàng lửa được không?. đt 0903628245 Sơn

catsamac

Member
Chó Pq cái màu vàng lửa khá hiếm! Đực thì nhiều! bạn may mắn đó.
Hai con vàng lửa lai với nhau hi vọng ra màu đỏ lửa. Mình thấy 1 vài con màu đỏ lửa rồi rất đẹp. Màu này đỏ hơn vàng lửa 1 chút, giống màu cánh dán hay dùng để sơn lên gỗ.

tranquangminh

con chó pq cũa bạn có bầu chưa vậy. bạn ở đâu . mình ở GTRÔM..................................

bé-còi

mình vừa ra đảo tậu được chồng cho hoàng hậu đây ;
chú này màu vàng lửa khoảng 5-6 tháng tuổi , đang thay răng , nặng 15 kg , lông sát , đầu tai rất ấn tượng ,( tai đang lên) ..xoáy bowling

yennhi

Member
Con này với con cái đẹp quá, em thấy 2 con này hao hao gióng nhau, cùng hình dáng dấp, màu sắc, sau này mong là sẽ cho ra bày con đẹp và thuần nhất .
Àh mà con đen cũng là PQ luôn hả anh, có vẻ sinh vài lứa rồi hả :), anh cũng chiệu khó săn lùng quá, toàn những con thuộc dạng đẹp..:)..!
Thân...!

mình vừa ra đảo tậu được chồng cho hoàng hậu đây ;
chú này màu vàng lửa khoảng 5-6 tháng tuổi , đang thay răng , nặng 15 kg , lông sát , đầu tai rất ấn tượng ,( tai đang lên) ..xoáy bowling

Con này với con cái đẹp quá, em thấy 2 con này hao hao gióng nhau, cùng hình dáng dấp, màu sắc, sau này mong là sẽ cho ra bày con đẹp và thuần nhất .
Àh mà con đen cũng là PQ luôn hả anh, có vẻ sinh vài lứa rồi hả :), anh cũng chiệu khó săn lùng quá, toàn những con thuộc dạng đẹp..:)..!
Thân...!
chùi ui,em này đẹp wé,cả chồng của nó cũng rất cool,chắc chắn sẽ ra 1 bầy con ko chê vào đâu được :-bd
Mọi người mà khen nhiều thế thì chắc đúng là đẹp thật rồi!

Như vậy có nghĩa là hình chụp dở quá bởi vì căn cứ theo hình Kwan chẳng thấy được đó là "chó Phú Quốc đẹp"

Nếu giận và muốn trao đổi thêm thì PM nhé - Còn không thì bỏ quá cho nhé: Bạn mua được 1 con chó lai tại chính gốc Phú Quốc rồi:

- Đầu vuông bẹt
- Ngực hẹp, bắp bẻ
- Tai cụp (cố gắng chờ lên tai nhé)
- xoáy rách
- Ngón chân tẹt

Nhưng không sao vì tớ là thiểu số mà!

catsamac

Member
Thêm ý kiến của anh Quang:

- Hình như lưỡi không có đốm thì phải?

- Móng đỏ - khá hiếm?

Hi vọng nó vẫn rất khôn hoặc đốm dưới lưỡi.

Hình kèm theo đây mượn từ topic bán chó Thái của Bro soiconkhanh (mong soiconkhanh cảm phiền vì hok xin phép)

tiện đây cũng để ACE hội chó PQ HCM mình cùng tham khảo đặc thù riêng giữa Thái - Lai Thái - và PQ (tạm gọi là chuẩn) nếu nhìn nhiều chúng ta sẽ có 1 cảm giác rất nhanh nhận diện (cái này khó nói nhỉ)

Còn lưỡi đốm thì chỉ là 1 yếu tố cộng thêm để xét về độ "khôn" của chó PQ nên tạm thời không bàn

Còn em này (em ở trên - hok phải hình của soiconkhanh tại comment này) mà khen đẹp khi cái xoáy lung tung như hình thì ... potay.com

Để thấy rõ sự khác nhau về : Đầu - Bắp bẻ chân trước - Ngón chân tẹt xin giới thiệu thêm "hình ảnh mượn" từ Topic PQ vện (vì hiện nay nhiều người cho rằng Chó Thái hok có lông vện - như thế dẫn chứng sẽ thêm chuẩn xác hơn)

Như vậy THEO HÌNH ẢNH MÀ BẠN CUNG CẤP thì chú chó của bạn không thể là đẹp như khen ngợi và là giống lai Thái xấu

bé-còi

Để thấy rõ sự khác nhau về : Đầu - Bắp bẻ chân trước - Ngón chân tẹt xin giới thiệu thêm "hình ảnh mượn" từ Topic PQ vện (vì hiện nay nhiều người cho rằng Chó Thái hok có lông vện - như thế dẫn chứng sẽ thêm chuẩn xác hơn)

[Như vậy THEO HÌNH ẢNH MÀ BẠN CUNG CẤP thì chú chó của bạn không thể là đẹp như khen ngợi và là giống lai Thái xấu
dạ em vốn dân quê nên chụp hình dở thiệt , ko như các bác ở thành phố .... đối với dân quê với vài đồng còm thì mua được con chó này là quý lắm gồi ...cũng có chút trân trọng với con chó cỏ vn được nhiều người dân quê sông nước tụi tui ngưỡn mộ...
* mà bác nói chính xác đấy .tui thấy con chó này lai lai sao đó ..mà hổng phải lai thái ..mà là lai chó châu phi ấy bác nhỉ ????????????????

dạ em vốn dân quê nên chụp hình dở thiệt , ko như các bác ở thành phố .... đối với dân quê với vài đồng còm thì mua được con chó này là quý lắm gồi ...cũng có chút trân trọng với con chó cỏ vn được nhiều người dân quê sông nước tụi tui ngưỡn mộ...
* mà bác nói chính xác đấy .tui thấy con chó này lai lai sao đó ..mà hổng phải lai thái ..mà là lai chó châu phi ấy bác nhỉ ????????????????
Ah! đấy là nhận xét để thêm hiểu về chó PQ thôi chứ còn chuyện tiền nong thì đâu có ý nghĩa gì!

Còn đoạn lưu ý dấu * của Bạn làm mình thấy "nghi nghi" về lai lịch của con chó mà bạn nói mua tại đảo này vì có thể con bố của nó "liên quan" đến mình!

Cũng đáng lưu tâm mà không để ý khi bạn thông báo mới 5 tháng mà nặng 15Kg!

Songbac

.....................
Nghe có vẻ hơi chút tự ái hả bé-còi :) cứ ngồi nghe các bác ấy khen-chê cũng ra một đống vấn đề hay đấy chứ, bạn làm thế này ai dám chê nữa, toàn khen thì.... :))

bé-còi

Nghe có vẻ hơi chút tự ái hả bé-còi :) cứ ngồi nghe các bác ấy khen-chê cũng ra một đống vấn đề hay đấy chứ, bạn làm thế này ai dám chê nữa, toàn khen thì.... :))
hhihi chào bạn , khen thì cứ khen , chê thì cứ chê ...mình không phải tự ái ...
mà vì lúc này mình thấy có nhiều người có tiền nhiều không biết làm gì ..mua chó thái về lai với chó phú quốc , mua chó xoáy châu phi về lai với chó phú quốc ...định làm \"phù thủy\" không chừng .... nên chắc là quen ..nhìn chó lai nên cứ hễ thấy chó xoáy là nhìn thấy lai..đâu cũng lai , túm lại là lai tất ...
* chú mình mới túm trên có đốm lưởi ...ít thôi phía trong . với lại xóm mình là làng chài vùng sâu mà ... chó cỏ còn ko mua nổi huống gì chó tây ... nên có lai thì lai với mấy con chó đáng mang ra tiệm thịt thôi ....