• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

POMERANIAN(POMPOM) và CHIHUAHUA(PHOC) đặc chủng gốc đây...

smalbacba

Member
Có lẽ mình hiểu nhầm ý bạn ...
Thông tin về tiêu chuẩn Pom bạn nêu rất bổ ích...
Cũng cám ơn vì bạn đã lo cho mọi người (sợ mọi người bị lừa !!!)
Càng cảm ơn vì bạn đã dịch tiếng Anh ra cho mình ....
Tóm lại : Bạn nhiều tiền....đẹp trai .....trí thức....và có Pom đẹp, đặc chủng....thế thôi..hết rồi....

toydog

Member
cả cuộc đời em chắc phải đi cướp ngân hàng kiếm 300tr mua 1 em dogshow về để show cho nhà mình thôi!! :))
em mà đi cướp ngân hàng chắc khả năng thành công cao lắm, vì ko ai nghĩ người đẹp vậy lại cướp ngân hàng đâu lol :D
just kidding!

Ms Linh

Member
em mà đi cướp ngân hàng chắc khả năng thành công cao lắm, vì ko ai nghĩ người đẹp vậy lại cướp ngân hàng đâu lol :D
just kidding!
:)) trời ơi!! Anh gặp em rồi thì anh sẽ nghĩ ngược lại ngay!! Vừa lò dò vào đã bị bắt luôn cái tội mặt vừa xấu vừa gian!! :D ai cũng nói thế ko!! :D

andyaus155

Active Member
Giá chó khiếp quá, thế này qua mấy nước phương Tây mua Phốc sóc chuẩn cho rẻ, chứ mua ở Thái còn đắt hơn thì xin kiếu vậy ^^. Ở bên Úc 1 con Phốc sóc chuẩn được đăng ký Main pedigree bố mẹ giải này nọ thì 1000 AUD/con, còn dạng Limited không được show thì 800 AUD/con. Mà mình nghe 1 breeder ở Thái (http://www.bewitchingcollies.com người đi tiên phong trong phong trào nuôi Collie ở Thái và tham gia rất nhiều trong các hoạt động của hiệp hội chó Thái Lan) nói hầu hết họ đều cho chó đăng ký Pedigree vì phí đăng ký rất rẻ, không đáng bao nhiêu tiền, còn chó không có đăng ký thì là hàng ngoài, mà hàng ngoài thì hầu hết nhập từ Trung QUốc sang. Chắc do bà ấy hiểu biết kém nên nói năng vớ vẩn bạn nhỉ?

toydog

Member
Giá chó khiếp quá, thế này qua mấy nước phương Tây mua Phốc sóc chuẩn cho rẻ, chứ mua ở Thái còn đắt hơn thì xin kiếu vậy ^^. Ở bên Úc 1 con Phốc sóc chuẩn được đăng ký Main pedigree bố mẹ giải này nọ thì 1000 AUD/con, còn dạng Limited không được show thì 800 AUD/con. Mà mình nghe 1 breeder ở Thái (http://www.bewitchingcollies.com người đi tiên phong trong phong trào nuôi Collie ở Thái và tham gia rất nhiều trong các hoạt động của hiệp hội chó Thái Lan) nói hầu hết họ đều cho chó đăng ký Pedigree vì phí đăng ký rất rẻ, không đáng bao nhiêu tiền, còn chó không có đăng ký thì là hàng ngoài, mà hàng ngoài thì hầu hết nhập từ Trung QUốc sang. Chắc do bà ấy hiểu biết kém nên nói năng vớ vẩn bạn nhỉ?
giá poms của Thái mắc bằng US bạn à, nhưng mà tiền vé máy bay wa US hoặc AUS cũng gần bằng giá chó rùi . thêm nữa chất lượng poms Thái giờ có phần ngang ngửa với US rồi , ở westminter dogshow 2011 vừa rồi , poms thái thắng giải Best of Breed giữa một rừng poms US ^:)^
p/s: nhưng mà giá cũng ko cao như bạn Sơn nói ,5000-10000USD thì đã có thể mua được champions rồi

toydog

Member
thêm nữa đây là dòng toydog ,1 lứa chỉ đẻ tầm 1,2 con ,ko thể đem so sánh với bulldog,bully hay các giống chó lớn khác ,1 lứa đẻ > 5 con là thường
dòng đời sinh sản của toydog lại ít chứ ko khỏe như các giống chó lớn
p/s: mình ko nghĩ chủ topic là cao thái sơn ,nếu là cao thái sơn chắc anh ấy mua luôn vài con champions rồi, mua chó con làm gì :))

hihihi

Như bạn Toydog nói là 5000-10000USD /1 em tức là khoảng 200.000.000 rồi , việc bỏ tiền ra mua 1 em với giá vài trăm triệu cũng cần phải suy nghĩ vì thú chơi cũng vẫn chỉ là thú chơi mà thôi...Mình nghĩ với giá khoảng 2000USD thì là ok rồi...DOG SHOW thật ra đạt giải thì có mấy em nhưng gia phả thì mình cần chọn giống tốt mà thôi...hiện nay ở VN chưa có thi dog show phổ biến nên mình nghĩ mua về mà nó thông minh là ok lắm rồi....Giá hợp lý có thể chấp nhận được....Lúc mình nghe có em Pom có giá 500.000Bath tương đương 350.000.000 VNĐ theo giá hiện tại thì mình còn choáng hơn...hehe

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
thêm nữa đây là dòng toydog ,1 lứa chỉ đẻ tầm 1,2 con ,ko thể đem so sánh với bulldog,bully hay các giống chó lớn khác ,1 lứa đẻ > 5 con là thường
dòng đời sinh sản của toydog lại ít chứ ko khỏe như các giống chó lớn
p/s: mình ko nghĩ chủ topic là cao thái sơn ,nếu là cao thái sơn chắc anh ấy mua luôn vài con champions rồi, mua chó con làm gì :))
:party: Xin chào bạn Toydog.
Theo mình biết chủ Topic đó chính là cu em CS Cao thái Sơn thật đấy :love struck:
Vì lúc em í mua về có gọi đt nói với mình là vừa mua con Pom từ Thailand về mà.
Nhưng đề cập đến vấn đề giá trị của con Pom thì không thể nói được, vì em í chỉ là đam mê nuôi chơi thôi mà.
Nếu như là mình chuyên kinh doanh mà có điều kiện thì chắc cũng phải tìm nhập 1 con có giải Champions liền...hihi.
mà nhập 1 con như thế thì vẫn còn rất nhiều chuyện rủi ro lắm, chỉ sợ mang về làm giống không được thì tiêu luôn.
Thân chào.

toydog

Member
:party: Xin chào bạn Toydog.
Theo mình biết chủ Topic đó chính là cu em CS Cao thái Sơn thật đấy :love struck:
Vì lúc em í mua về có gọi đt nói với mình là vừa mua con Pom từ Thailand về mà.
Nhưng đề cập đến vấn đề giá trị của con Pom thì không thể nói được, vì em í chỉ là đam mê nuôi chơi thôi mà.
Nếu như là mình chuyên kinh doanh mà có điều kiện thì chắc cũng phải tìm nhập 1 con có giải Champions liền...hihi.
mà nhập 1 con như thế thì vẫn còn rất nhiều chuyện rủi ro lắm, chỉ sợ mang về làm giống không được thì tiêu luôn.
Thân chào.
nếu bác ấy là cao thái sơn thật thì hay quá , phong trào poms và chihuahua sẽ càng phát triển
trong đk VN mình còn nghèo thì ko nên nhập champions làm gì ,chỉ cần nhập mấy bé có gia phả tốt ,tiềm năng, ko bị lỗi là ok rồi

hichic

Mình nghĩ răng topic này để chia sẻ về kinh nghiệm cho tất cả mọi người nên lựa chọn giống POM nếu có ý định muốn mua...Vì thế, cho dù mắc hay rẻ thì các bạn cũng chú ý vào giống bố mẹ của nó nhé...Như thế sẽ tốt hơn vì khi nó lớn lên, mất công bỏ tiền ra mua rồi mà không vui thì buồn lắm...Các bạn nếu có cún iu thì giới thiệu nhé....

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Thanks........!

nếu bác ấy là cao thái sơn thật thì hay quá , phong trào poms và chihuahua sẽ càng phát triển
trong đk VN mình còn nghèo thì ko nên nhập champions làm gì ,chỉ cần nhập mấy bé có gia phả tốt ,tiềm năng, ko bị lỗi là ok rồi
:party: Chào bạn.
Đây là mình nói rất nghiêm túc chính xác 100% luôn...hihi.....:-bd
còn những lời bạn nói cũng đúng, do nhu cầu và điều kiện ở nước ta chưa cao lắm nhưng nếu muốn kinh doanh thì cũng phải chấp nhận nhập 1 con giống tốt về để phục vụ & giao lưu cùng ACE ở VN thì điều này rất tốt...:love struck: Thân chào.

Vậy thì mọi người cố gắng nuôi POM để có thể có những con Pom dễ thương nhất rồi mình show lên diễn đàn đi, điều quan trọng nhất là các bạn cố gắng giữ nó trong phòng lạnh, chăm sóc thật kỹ để lông nó mượt...chứ giống lông dài dễ bị viêm lắm đó...

dohathu87

Member
Chà, Cao Thái Sơn ca sĩ hóa ra cũng có sở thích chơi cún cưng. Mình cũng thích một em như thế, nhưng giá của các em hạng chuẩn thì quá đắt. Mình nghĩ những bạn nào có tình yêu với loài cún thì cũng chẳng cần cứ phải mua bằng được em thuần gốc, miễn em cún của mình khỏe mạnh, chơi ngoan, và thân thiết với mình, thế là vui rồi. biết đâu các em ấy lại có những điểm hay mà các em thuần chưa chắc có được