• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

pitt suy dinh dưỡng,các ban giúp mình với.

tungpitt

Member
mình mua em nó từ lúc 2 tháng nặng khoảng 3 cân.lúc về thỳ em nó bị pavo gần chết may mà qua khỏi nay dc hơn 3 tháng rồi ăn uống khỏe mạnh,hiện giờ dc 4 cân.mong các bạn giúp mình nhé.

Mrwarm89

Member
khổ thân, em cũng ko rõ chế độ ăn của pit bị còi ntn, chúc bé chóng lớn !

HaLiDKNY

Member
Cún bị Pravo đường ruột sẽ bị ảnh hưởng và ko tiêu hóa đc thức ăn hay ỉa phân sống vì vi men tiêu hóa ở thành ruột đã mất hết,trc cún nhà mình cũng bị Parvo và qua khỏi về phải mất 1 tháng uống men tiêu hóa cún mới tiêu hóa tốt và hấp thụ đc thức ăn và lớn đc, bạn ra hiệu thuốc tây mua men tiêu hóa dạng ống Enter về mỗi ngày cho cún uống 2 uống trước khi ăn trong vòng 1 tháng nhé, cún nhà mình sau khi khỏi Parvo là 2 tháng rưỡi nặng 3,8 cân, sau 1 tháng uống men tiêu hóa bé bắt đầu tăng cân và bjo 8 tháng nặng 26kg :)