• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

***Pitbull*** Thiên thần & Ác quỷ

Konica.dog

Member
Chào cả nhà!
Đợt này Konica có thời gian rảnh nên ra nhập hội với anh em Pitbull Miền Bắc chơi cho vui. Không biết BQT có đồng ý không? :) Konica sẽ mang 1 thành viên ra nhập quân khuyển của CLB và hy vọng cháu nó sẽ mang về cho CLB những niềm vui và tự hào. Sau đây là một vài hình ảnh của cháu nó :

Thiên thần

Ác quỷ

Chúc CLB Pitbull Miền Bắc ngày càng lớn mạnh

s2tos2

Member
nhìn con ác quỷ quá đúng với cái tên thật thêm cái sợi dây xích quấn quanh người nữa chứ

my_lucky

Active Member
Chào mừng anh em APBT Hải Phòng, được nhìn qua ảnh em " ác quỷ " này từ lâu, biết tin nó từ đợt đầu năm mà giờ nó mới xuất đầu lộ diện, mong rằng sau này lần lượt anh em của nó sẽ xuất đầu lộ diện để cùng hòa nhập vào sân chơi chung của Pitbull MB:-h:-h:-h

chelsea

Member
vâng minh thì ko biết nhiêu về giòng pit này nhưng nhin em này đúng thậy 1 thằng đầu gấu thật sự. đai ca đầu gấu này càng nhin càng tHấy đẹp
chúc mừng bác

duykienhd

Member
chúc bác khánh ngày càng làm ăn phát đạt nhé,hôm nào về HD giao lưu với e nhé:p

Konica.dog

Member
Các anh em yêu Pit thân mến ! Tính đến thời điểm này thì dòng Pitbull ở VN đã được các bạn trong Nam ngoài Bắc nuôi rất nhiều. Nhưng chúng ta chưa chọn lọc kĩ lưỡng trong đó ra những cá thể có nguồn gen suất sắc. Konica mạo muội có ý kiến như thế này:
Mình rất muốn cho cháu nó giao lưu với các bạn khác cùng trang lứa (chẳng lẽ Trung quốc họ tập được cho Pit đánh 1 đến 2 tiếng còn mình chỉ 10 đến 20 phút thôi sao). Trung quốc họ có câu nói rất hay :" Đánh nhiều thì thành thợ " có lẽ anh em mình nên áp dụng biện pháp này. Ở đây anh em mình chỉ mang tính giao lưu, học hỏi chứ không mang tính khiêu khích, cá độ ăn thua. Chủ yếu là người chủ phải có tinh thần đưa Pit lên sàn đấu ( không quan trọng là thắng hay thua mà mình chỉ kiểm tra xem con Pit đó có tinh thần chiến đấu đến cùng hay không), thì qua đó anh em mình mới có thể lựa chọn được những cá thể hay nhất, tốt nhất rồi từ đó phát triển thế hệ sau này. Có như vậy thì anh em mình mới phát triển dòng Pitbull ở VN đúng hướng được. Mình vẫn biết là chơi Pit có hai phong cách chơi ( Game show và Finght ), Nhưng điều mình nói ở trên đúng cho cả hai các bạn ạ. Vì sao mình nói vậy, bởi vì:
1/ Chơi theo phong cách Finght thì đương nhiên đúng
2/ Chơi theo phong cách Game show thì ngoài vẻ đẹp hình thể chí ít các bạn cũng muốn cún của mình phải có bản năng bảo vệ chủ (điều này không xảy ra với chú chó bị lỗi thần kinh, đó là sợ chó khác khi đến tuổi trưởng thành. Các bạn thử tìm hiểu và suy nghĩ một cách lôgic xem có con chó nào hèn nhát trước đồng loại mà lại cắn người trong trường hợp để bảo vệ chủ không nhé :D
Mình mong muốn các anh em chơi Pit ở VN có cùng một mục tiêu là rút ngắn khoảng cách càng gần càng tốt với nước bạn.
Sau đây là thông tin của cháu nó:
+ Độ tuổi : 9 tháng tuổi
+ Cân nặng : 22 kg (hiện tại lúc đói)
Rất mong được giao lưu học hỏi với các bạn cùng trang lứa.

Trên đây là ý kiến cá nhân của Konica, các bạn đóng góp ý kiến xây dựng thêm nhé

Konica.dog

Member
Tinh thần của cháu nó đây :
1/ To hơn cũng đánh

2/ Chưa đánh được cũng đánh ( em này nặng 30kg to quá, 14 tháng già hơn )

3/ Đàn anh trả thù dùm em nè

Khỏe, em lại chiến đấu tiếp

my_lucky

Active Member
Anh Khánh thu xếp một buổi lên HN chơi, anh em cùng nói chuyện, không thì em về đến HP em alo anh em ra uống nước nhé, có nhiều chuyện để anh em phải bàn đấy anh.Em và anh em trên này đang dự trù một buổi sẽ đi khắp các tỉnh lân cận rồi sau đó lên các vùng cao, nơi mà Pitbull đã và đang phát triển rất tốt.Cố gắng cuối năm nay các tỉnh lại tụ họp để cùng chia sẻ đam mê.Thân!

Konica.dog

Member
Hôm nay khỏe em lại chiến đấu tiếp. Giải quyết nhanh, tiêu diệt gọn ;)

Khỏe em lại tiếp tục chiến đấu

Konica.dog

Member
Trại Pit Việt Trung xin trân trọng thông báo với toàn thể anh em yêu Pít !
Khoảng 20 đến 25 ngày nữa trại sẽ nhập thêm một đàn Pit mới. Konica đã có ảnh của các cún trong tay, rất nhiều bò sữa và đặc biệt có một nàng Bạch tuyết trắng tinh mũi đỏ. Konica cũng đang rất hồi hộp mong đợi từng ngày

Konica.dog

Member
Anh nhờ My_luky xóa hộ anh bài của bạn Phamthaipt2 nhé. Chẳng liên quan gì cả :-?? Thanks em.

Konica.dog

Member
Cháu nó lại ngứa răng rồi, xung quá, lại phải thượng đài tiếp thôi :D

Em ở hà nội anh ơi...........bé nhà em 32kg bằng tháng cùng ngày nhưng chắc kém giờ bé của anh !

Konica.dog

Member
Em ở hà nội anh ơi...........bé nhà em 32kg bằng tháng cùng ngày nhưng chắc kém giờ bé của anh !
Úi chà, 2 em này cùng đàn mà em chăm tốt thật đấy. Cún Zô có 22kg thui. Chúc mừng em!