• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pitbull-Red thành viên mới nhà mình

vuphai

xin chao tất cả cac bạn .. rất vui khi làm quen voi mọi người :xxx. minh cung dang nuôi 1 em hậu duệ của saito vs dark : hiện nay dang dc 6thang ruoi .nặng 22kg :xxxx ...

NjDo

Member
xin chao tất cả cac bạn .. rất vui khi làm quen voi mọi người :xxx. minh cung dang nuôi 1 em hậu duệ của saito vs dark : hiện nay dang dc 6thang ruoi .nặng 22kg :xxxx ...

em nhà mình ko phải hậu duệ của Saito và Dark bạn ạ.Nhưng em nhà mình vs nhà bạn cũng là anh em họ đấy :))
mẹ của con nhà mình và bố của con nhà bạn là chị em cùng đàn :D

d0lce9x

Member
B có thể chia sẻ m chế độ ăn uống của cún đc k? M mới bắt 1 bé mà nuôi để ngoài sân thì có sợ cún bị lạnh k bạn?

NjDo

Member
con nhà mình cũng để ngoài sân,nhưng phải kín gió để giữ ấm,mình cho ăn cũng đơn giản mà,hiện h mình cho nó ăn ngày 3 bữa.Sáng và tối 2 cái cổ gà luộc bỏ da bỏ đầu cắt nhỏ vs ít gan trộn vs hơn 1 nắm A3 hoặc cơm.Trưa 1 nắm A3 ngâm nước ấm cho mềm.Thỉnh thoảng thay đổi bữa cổ gà bằng thịt bò bạc nhạc.Tối 1 ít sữa bột vì h ăn sữa tươi chưa đc,dễ đi ngoài.

d0lce9x

Member
con nhà mình cũng để ngoài sân,nhưng phải kín gió để giữ ấm,mình cho ăn cũng đơn giản mà,hiện h mình cho nó ăn ngày 3 bữa.Sáng và tối 2 cái cổ gà luộc bỏ da bỏ đầu cắt nhỏ vs ít gan trộn vs hơn 1 nắm A3 hoặc cơm.Trưa 1 nắm A3 ngâm nước ấm cho mềm.Thỉnh thoảng thay đổi bữa cổ gà bằng thịt bò bạc nhạc.Tối 1 ít sữa bột vì h ăn sữa tươi chưa đc,dễ đi ngoài.
phải cho nằm chuồng hả b? vì m chỉ để mấy miếng nhựa đôn trên bê tông thôi. như vậy không rõ bé chịu dc k? Pit k chịu đc lạnh hả b?, mấy hôm nữa mà lạnh nữa thì không biết cún chịu đc k nữa :-ss

NjDo

Member
phải cho nằm chuồng hả b? vì m chỉ để mấy miếng nhựa đôn trên bê tông thôi. như vậy không rõ bé chịu dc k? Pit k chịu đc lạnh hả b?, mấy hôm nữa mà lạnh nữa thì không biết cún chịu đc k nữa :-ss
chuẩn bạn ạ,ko có chuồng thì ít nhất cũng phải che chắn cẩn thận,ko có nữa thì kiếm cái thùng xốp cho nó nằm chứ :)),mà con chó gần chục tr còn mua đc làm cho em nó cái nhà tử tế 1 tí đáng bao nhiêu nữa đâu,nó ốm chạy chữa còn nhiều tiền hơn,2 con 7 tháng và 11 tháng nhà mình,husky luôn,chủ quan cho nằm đất gió rét nó viêm phổi 1 tuần mà 700k tiền thuốc mãi mới khỏi :D
quan trọng là kín gió,tránh dính mưa

trangphuong

Active Member
Pit đẹp đấy bạn, thần kinh khá đấy ( hưng phấn cao) nhóc này định nuôi làm giề đây?
Cho ra công viên đu lốp , hay cho sang gia lâm...?

longtroc

Member
Pit đẹp đấy bạn, thần kinh khá đấy ( hưng phấn cao) nhóc này định nuôi làm giề đây?
đại ka đưa mấy cún ở nhà lên cho anh em nhắm phát đi anh ơi :x:x:x:x:x:x:x:x:x

trangphuong

Active Member
đại ka đưa mấy cún ở nhà lên cho anh em nhắm phát đi anh ơi :x:x:x:x:x:x:x:x:x
Để hôm nào thời tiết đẹp đẹp tẹo , mấy hôm nay mưa phùn chủ và chó hôi mù , quả không đáng chụp..:D...
Ngoảnh đi ngoảnh lại tụi nó lớn hết rồi nhưng ít học. Bây giờ mới đi đứng ,ngồi . Môn nằm , bò , chào , tha đồ , đu dây , cắn lốp ôi mệt phết , được cái mấy nhóc bản năng đã biết săn mồi roài ... Bắt gần chục con gà tết và gà nòi của anh ăn còn mỗi lòng phèo và lông , chuột cũng săn được 4 con :D...
Mà caribe khỏe không , đã lại phom hay vẫn mái đẻ ?
@ Chủ topic thông cảm làm loãng topic của bạn .
Thân!

NjDo

Member
nhà em gần sông hồng sông nhuệ nên chỉ định cho nó ra bơi thôi bác ạ :D

NganMeo

a ơi e post đc ảnh con Xuka nhà e lên rùi. a vao xem có gì dạy bảo> Từ hôm a bảo cách nuôi giờ e dễ nuôi hẳn. Mội tội nó ăn tạp quá. k cho ăn thì thuơng mà cho ăn thì bụng tròn vo như bụng cóc.. hehe

NjDo

Member
a ơi e post đc ảnh con Xuka nhà e lên rùi. a vao xem có gì dạy bảo> Từ hôm a bảo cách nuôi giờ e dễ nuôi hẳn. Mội tội nó ăn tạp quá. k cho ăn thì thuơng mà cho ăn thì bụng tròn vo như bụng cóc.. hehe
chúc mừng bạn,cún ăn được là thích nhất,như con husky nhà mình,ăn nhiều lúc còn phải bón cho nó :)).Ăn được phàm ăn sức đề kháng tốt nó cũng khó ốm đau :D.H bạn cứ chia 1 ngày làm 3 4 bữa cho nó ăn,ăn vừa đủ thôi,đừng thương cho ăn nhiều quá,ăn nhiều nó thừa năng lượng bữa sau ăn ít lâu dần biếng ăn càng mệt :))

anh phương ơi khi nào em qua a học hỏi ít kinh nghiệm nuôi pit nhé hiz

ying

Member
em này hồi 1 tháng đầu thủ body ngon thật :D
mình cũng thích con Tiểu Mộc mà đàn 2 rồi mà khi cún con có chủ mới rồi mới hay :-w

NganMeo

chúc mừng bạn,cún ăn được là thích nhất,như con husky nhà mình,ăn nhiều lúc còn phải bón cho nó :)).Ăn được phàm ăn sức đề kháng tốt nó cũng khó ốm đau :D.H bạn cứ chia 1 ngày làm 3 4 bữa cho nó ăn,ăn vừa đủ thôi,đừng thương cho ăn nhiều quá,ăn nhiều nó thừa năng lượng bữa sau ăn ít lâu dần biếng ăn càng mệt :))
Vâng. E giờ cho ăn ít dần đi r. Ăn nhiều nó giống con bò chứ k phải con chó nữa.hihi. Nhưng e đag buồn vì sắp phải tìm chủ mới cho nó. E sắp đi nước ngoài phải khá lâu mới về nên k ai chăm sóc. E cũng chiều nó quá nên giờ cứ nghĩ bán cho ai lại thuơng k biết có chăm như m k??

con nhà mình được cái nó ăn khỏe,mỗi lần ăn xong là bụng như bụng cóc luôn.mình phải hãm ko cho nó ăn nhiều nữa.Hiện h mình cho nó ăn ngày 3 bữa.Sáng và tối 2 cái cổ gà luộc bỏ da bỏ đầu cắt nhỏ vs ít gan trộn vs hơn 1 nắm A3 hoặc cơm.Trưa 1 nắm A3 ngâm nước ấm cho mềm.Tối 1 ít sữa bột vì h ăn sữa tươi chưa đc,dễ đi ngoài.Bạn đừng cho ăn phổi,phổi ko có chất gì đâu,hạn chế cơm đi,vì cơm nhiều tinh bột béo chó.Con nhà mình lúc 47 ngày được 3,5 cân lúc đói rồi.Tại mình cho ăn thức ăn có chứa nhiều canxi nên chưa cho ăn canxi,nhưng mình nghĩ dùng canxi AKC là tốt nhất:)
anh ơi canxi AKC mua ở hiệu thuốc hay ở đâu ạ