• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pitbull-Red thành viên mới nhà mình

NjDo

Member
Vâng. E giờ cho ăn ít dần đi r. Ăn nhiều nó giống con bò chứ k phải con chó nữa.hihi. Nhưng e đag buồn vì sắp phải tìm chủ mới cho nó. E sắp đi nước ngoài phải khá lâu mới về nên k ai chăm sóc. E cũng chiều nó quá nên giờ cứ nghĩ bán cho ai lại thuơng k biết có chăm như m k??
mình nghĩ bạn bán được cho ai yêu quí nó đc là tốt nhất,tại họ bỏ vài triệu ra mua được chó,họ sẽ xót và có điều kiện hơn người ko biết nuôi hay người ko mất tiền đc cho :D.Vì ngoài chăm như pet ra thì nó còn cần điều kiện dinh dưỡng tập luyện cao,chưa kể chẳng may lúc ốm đau nữa.

anh ơi canxi AKC mua ở hiệu thuốc hay ở đâu ạ
mình mua ở 82 hoàng hoa thám bạn ạ:D

NganMeo

E tìm đc chủ mới cho Xuka nhà e rồi. a í nhà có đièu kiện nên chắc chắn sẽ chăm tốt hơn e. nhưng có điều Xuke sẽ k dc ôm ấp nhiều như ở với e. a ấy cho e 8tr nên chắc chắn bỏ số tiền ấy ra thì cũng sẽ chăm sóc tốt.nhưng sang tuần a ấy mới bắt nên e vẫn đc ở cạnh Xuka. Hnay Xuka nhà e chạy sang nhà bên chơi có con chó ta dữ lắm. lúc đầu nó cũng đồng ý cho nô nhưng vì Xuka cắn nó đau quá nó ngoặm lại cho 1 cái mà thủng cả da cổ? Nhưng lì lắm cũng đòi cắn lại vài phát mới hả dạ. hihi%-(%-(

NjDo

Member
E tìm đc chủ mới cho Xuka nhà e rồi. a í nhà có đièu kiện nên chắc chắn sẽ chăm tốt hơn e. nhưng có điều Xuke sẽ k dc ôm ấp nhiều như ở với e. a ấy cho e 8tr nên chắc chắn bỏ số tiền ấy ra thì cũng sẽ chăm sóc tốt.nhưng sang tuần a ấy mới bắt nên e vẫn đc ở cạnh Xuka. Hnay Xuka nhà e chạy sang nhà bên chơi có con chó ta dữ lắm. lúc đầu nó cũng đồng ý cho nô nhưng vì Xuka cắn nó đau quá nó ngoặm lại cho 1 cái mà thủng cả da cổ? Nhưng lì lắm cũng đòi cắn lại vài phát mới hả dạ. hihi%-(%-(
chuẩn đấy bạn ơi,h cho người nhà mình cũng đc,nhưng người ta ko biết giá trị phí lắm :(

Đình Hoàng

Bác làm ơn cho e xin số đt của bác Trung ken đc ko ạ.E muốn học hỏi ít kn và ít thông tin về con chó đực của bác ấy!Thanks all

pit.den

Hehe...e cũng vừa bắt 1 bé cách đây hơn 2 tuần nhà a trung kent...kết bé này mà bé là cái nên thôi...bắt bé đực đen..:D

bác cho hỏi giờ e nuôi pit con chung với chó ở nhà ( PQ 1 tuổi, Nhật 3 tuổi), nuôi từ nhỏ thì nó có dữ và cắn chó khác ở nhà không ? không biết post vào đâu nên đành vào đây làm phiền bác

NjDo

Member
nếu cái với đực thì chắc chắn sẽ không cắn nhau,nhưng nếu cùng là đực,hoặc cùng là cái,nuôi với nhau từ bé thì ít khi đánh nhau,nhưng chắc chắn sẽ có khi nó trưởng thành,pit nó rất ham đồ,khi tranh đồ chơi của nó,nó sẽ cắn ngay,lúc đấy tùy thuộc vào con chó kia,nếu nó cũng máu chiến thì đánh nhau to,nếu nó nhường hoặc sợ ko tranh nữa thì mới thôi :))

nếu cái với đực thì chắc chắn sẽ không cắn nhau,nhưng nếu cùng là đực,hoặc cùng là cái,nuôi với nhau từ bé thì ít khi đánh nhau,nhưng chắc chắn sẽ có khi nó trưởng thành,pit nó rất ham đồ,khi tranh đồ chơi của nó,nó sẽ cắn ngay,lúc đấy tùy thuộc vào con chó kia,nếu nó cũng máu chiến thì đánh nhau to,nếu nó nhường hoặc sợ ko tranh nữa thì mới thôi :))
PQ nhà e là cái còn Nhật thì là đực, đang máu pit mà có vẻ hơi gian nan :-ss

pit.den

....

À...mình cũng bắt 1 e lứa vừa rồi nhà a trung ken...bé đực nhà mình được có 4 kg...mà chiều nay nó làm cả bãi xôn xao vì 2 tháng biết nhảy cái bác ạ....k nhịn đc cuoi :))

pit.den

......

À e cũng bắt 1 bé đực lứa vừa r nhà a trung ken...nhưng mà đàn của shushi chứ k phải tiểu mộc...tính ra bé nhà bác là dì ruột bé nhà e :))

NjDo

Member
PQ nhà e là cái còn Nhật thì là đực, đang máu pit mà có vẻ hơi gian nan :-ss
nếu thế khuyên bạn nuôi đực,vì phú quốc nó cũng máu không kém pit mấy,còn nhật thì bọn nó thành tinh rồi,chắc nó sẽ lựa được thôi :D

Ra nhận họ hàng ae chú cháu nào..bé đực hay cái vậy bạn? Cho bé cục xương mau nhớn nà.!!

pit.den

......

Bé nhà e cùng lứa vừa rồi vs bé nhà bác nè...nhưng mà là đàn của sushi ^^!...chúc mừng bác cúnrất đẹp...đây là bé nhà e h.nay tròn 2 tháng 10 ngày....cho red ra nhận họ hàng đi bác :D