• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PITBULL nhà mình

HoangDuc

Cháu sinh ngày 28/12 ( Lịnh Âm ), Bố là MachBo Mẹ Tít đàn nhà A Tuấn Hải Dương. Hiện tại cháu nó được 24kg. hàng ngày mình thường cho chạy 5km đeo xích 1,5kg, ở nhà tắm rất ngoan nhưng ra hồ lại sợ nước. Rất mong có thể học hỏi kinh nghiệm của các bạn Thân!!

ảnh bé quá em ơi .cho to lên tí nữa mới nhìn rõ được .sửa lại ngay đi nhé.con này nặng hơn con cái cùng đàn 2 kg đấy

kinh nghiệm của anh là con nào mà sợ nước thì làm quả thuyền cho nó ra giữa hồ rồi thả làm cái tõm xuống đấy.ko bơi nhanh về bờ hơi phí.:D
con bò sữa cái đợt trước a toàn làm thế.heeeee:D

HoangDuc

E vừa sửa 1600x1200 rồi mà hình vẫn vậy
E cướp đâu ra cái thuyền cho no bây giờ xích nó rồi mình bơi kéo nó ra xa có được không A.

ko cho to ảnh được.chụp bằng cái gì mà bé thế nhỉ.ko có thuyền hả. thế ở bắc giang ko có hồ nào có cho đạp vịt à.nếu có thì cho nó lên con vịt rồi đạp ra giữa hồ mà thả nó xuống hiiii

HoangDuc

Chụp bằng ip4 A ạ.
Đạp vịt thì có hahaa thế mà e k nghĩ ra. Chiều cho bơi luôn.

Chụp bằng ip4 A ạ.
Đạp vịt thì có hahaa thế mà e k nghĩ ra. Chiều cho bơi luôn.
ờ...khôn thế còn giè......he he he ở hd a toàn làm thế .cứ cho mấy em bé yêu lên vit rồi đạp cật lực ra xa bờ rồi 1 2 3 làm 1 phát xuống thế là các bé yêu tự bơi thôi......vài lần như vậy là quen ngay........:D

con con TÍT đẻ ngày 30 tết đấy.con này với con vàng của NINH TRAN cùng đàn đấy.8->hôm nào gạ ninh tran cho con vàng gặp con đen này thử xem chúng nó có nhận ra là anh em cùng bố khác cha ko:))=))

HoangDuc

Mình ở chợ Thuơng. Còn bạn ở đâu vậy ducluvngoc??
Chiều rảnh thì ra cv Ngô Gia Tự giao lưu nhé.

HoangDuc

ờ...khôn thế còn giè......he he he ở hd a toàn làm thế .cứ cho mấy em bé yêu lên vit rồi đạp cật lực ra xa bờ rồi 1 2 3 làm 1 phát xuống thế là các bé yêu tự bơi thôi......vài lần như vậy là quen ngay........:D
Lúc trước e cũng đã từng thử quẳng nó xuống nc rồi nó tự bơi vào bờ rồi. Đến h vẫn sợ ra nước.
Kiên trì mấy hôm cho nó đi đạp vịt xem có khá lên k ^^

Các ông mà dạy chó kiểu này thì cẩn thận không chó sợ cả đời không giám xuống nước đấy.
Mình góp một chút kinh nghiệm cho bạn nhé nếu bạn kiên trì thì chỉ trong vòng một tuần liên tục thôi là chó của bạn sẽ biết bơi và không còn sợ nước:
1 - Bạn phải kiên trì và không được lóng giận trong quá trình dây chó.
2 - Tiếp đến phải dậy cho chó biết đi nhặt đồ.
3 - Tìm chỗ nào nước nông thôi tốt nhất là bờ sông để cả chó và chủ có thể nội xuống làm quen cho hết sợ nước đã.( tốt và nhanh nhất là đưa em nào biết bơi rồi đi cùng làm mẫu nhé)
4 - khi chó đã không còn sợ nước nữa rồi thì cứ thoải mái quăng đồ ra xa cho chó bơi ra nhạt về thôi.
Chúc bạn sớm thành công nhé

HoangDuc

Rất cám ơn những lời khuyên góp ý của bạn
Cháu nhà mìh biết nhặt đồ về cho chủ rồi, còn duy nhất 1 điều là sợ nước thôi.

HoangDuc

E cũng đang tiếc vì mình muốn cắt nhưng mẹ E lại k cho.
Vì cắt xong nhìn nó giống sát thủ ^^