• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pitbull! Mục tiêu mới - Hy vọng mới

TraiDatTo90

Member
Rất hoan nghênh và chào đón bạn đến với sân chơi chung
Ok anh. Cảm ơn anh nhé. ^^!
Ngày nào em chẳng lượn vào VietPet đọc tý thông tin. Thích nhất mấy cái topic của mấy anh Hphòng và H.Dương Show ảnh off.>:D<>:D<
Ở topic đó có nhiều ảnh chó đẹp 8->8->

dgk_karate

Member
Cặp đôi này phải không hả bạn
Đề nghị chú dương xóa ảnh đi, không post ảnh lung tung nhé và phải có lời xin lỗi anh chính thức x-(.
Thứ nhất, tối đấy chó nhà anh ở nhà nên chắc chắn không phải chó nhà anh cắn.
Thứ hai, anh không phải là người không có ý thức thả rông chó để cắn chó khác.
Thứ ba, chú phải biết tình hình lúc đó thế nào và phải nghe thông tin từ nhiều chiều. Theo anh chứng kiến thì lúc đó cả con husky và con pit cùng đều thả rông, con pit đang đi wc thì con husky lao đến gừ trước nên mới xảy ra chuyện không may đó. Ngay lúc đó chủ con pit đã lao vào giữ con pit để tránh thương vong đáng tiếc :) và phải một lúc sau chủ con husky kia từ đâu chạy ra mới biết chó mình bị cắn:-ss. Từ đó có thể thấy chủ con chó nào mới là người vô ý thức thả chó không trông, không biết chó mình ở đâux-(. Không biết nếu hôm qua con pit là 1 con chó con bị con husky kia cắn thì chủ con husky có biết để can thiệp không hay con chó con kia đã ra đi. Còn việc chủ con pit kia phải dắt đi ngay vì lúc đó xung quanh đấy còn gần chục con husky, alaska... thả rông đang sủa ầm ý, chẳng may bị con pit quay ra cắn thì không hiểu sự việc còn đi tới đâu, chính tỏ người ta rất có ý thức.
Vì vậy, đề nghị chú dương chính thức xin lỗi anh và bỏ ảnh xuống. Đề nghị mọi người có ý thức mang chó ra đường thì xích cẩn thận. Xin cảm ơn./.

gàsiêunhân

Active Member
Đề nghị chú dương xóa ảnh đi, không post ảnh lung tung nhé và phải có lời xin lỗi anh chính thức x-(.
Thứ nhất, tối đấy chó nhà anh ở nhà nên chắc chắn không phải chó nhà anh cắn.
Thứ hai, anh không phải là người không có ý thức thả rông chó để cắn chó khác.
Thứ ba, chú phải biết tình hình lúc đó thế nào và phải nghe thông tin từ nhiều chiều. Theo anh chứng kiến thì lúc đó cả con husky và con pit cùng đều thả rông, con pit đang đi wc thì con husky lao đến gừ trước nên mới xảy ra chuyện không may đó. Ngay lúc đó chủ con pit đã lao vào giữ con pit để tránh thương vong đáng tiếc :) và phải một lúc sau chủ con husky kia từ đâu chạy ra mới biết chó mình bị cắn:-ss. Từ đó có thể thấy chủ con chó nào mới là người vô ý thức thả chó không trông, không biết chó mình ở đâux-(. Không biết nếu hôm qua con pit là 1 con chó con bị con husky kia cắn thì chủ con husky có biết để can thiệp không hay con chó con kia đã ra đi. Còn việc chủ con pit kia phải dắt đi ngay vì lúc đó xung quanh đấy còn gần chục con husky, alaska... thả rông đang sủa ầm ý, chẳng may bị con pit quay ra cắn thì không hiểu sự việc còn đi tới đâu, chính tỏ người ta rất có ý thức.
Vì vậy, đề nghị chú dương chính thức xin lỗi anh và bỏ ảnh xuống. Đề nghị mọi người có ý thức mang chó ra đường thì xích cẩn thận. Xin cảm ơn./.
Hix! Anh em đùa vui với nhau mà anh căng thẳng thế, mà có phải em ám chỉ anh đâu
Tính em cợt nhả nhiều lúc đùa quá đáng em xin lỗi anh, quý anh thì em mới đùa tí cho vui thôi mà :(:(:(

dgk_karate

Member
Hix! Anh em đùa vui với nhau mà anh căng thẳng thế, mà có phải em ám chỉ anh đâu
Tính em cợt nhả nhiều lúc đùa quá đáng em xin lỗi anh, quý anh thì em mới đùa tí cho vui thôi mà :(:(:(
Uh, thì anh biết chú cũng đùa thôi không có ý gì. Nhưng chú post lên thế anh em nào không biết lại hiểu nhầm. Lẩm bẩm chửi anh cả ngày không làm được việc:)). Anh em hiểu nhau mà, chú yên tâm, sáng còn chát với chú suốt giải thích tình hình là gì.:))

Mỗi người một cách chơi. Mỗi quan điểm khác nhau. Nên hãy cứ để thời gian chứng minh thực tế người đó làm được gì? Thùng rỗng thì hay kêu to.
Nhìn link giao bán mấy em CH như em này:

giống Hein nhà mình phết ( thấy sang bắt quàng tý...)

husky mà cắn pit con được hả bạn >:/>:/>:/>:/ nghe có vô lí ko bạn :)):)):)):)) chủ husky lúc đó đi ngay sau nó mà ... mình còn phóng xe ra ngay sau lưng mà.... mà chả hiểu mang pit ra chỗ có rất nhiều chó cảnh chơi chả bị tai nạn hả bạn :(

Scoobydoo

Member
Chú gà thỉnh thoảng lại đưa hàng đẹp ra, làm anh em thèm nhỏ rãi 3:-O3:-O3:-O

duykienhd

Member
chẳng thấy chuyền cho ae kinh nuôi pit.mà chỉ thấy cãi nhau thế này.chán mấy ông này wa':-??

Ken_zx88

Member
Sợ thật cứ thế này anh em nuôi pit làm sao dám up ảnh lên để khoe chó nữa , thôi đi Dương à, anh ý có tuổi và có nhiều kinh nghiệm nuôi Pit và cũng kiếm được rất nhiều tiền từ việc nuôi pit đẻ, em không nói lại được đâu, dừng đi em

Ken_zx88

Member
Cả nhà cả cửa em có mỗi 1 con Pit đực thôi mà anh. Chó đực mà cũng cho đẻ được hả anh, đúng là chuyên gia nuôi Pit, cái gì cũng có thể làm được, thật đáng khâm phục. Mà anh nghe đâu thông tin em định kinh doanh Pit đẻ giống anh vậy. Quên mất nhà em có 1 con phốc sóc cái, hay em cho nó đẻ kiếm tiền mua oto nhỉ :))

futhuy

Member
Tôi cũng là người đam mê Pit và cũng mới chơi Pit , với sự hiểu biết của tôi thì Chú Tuấn Trắng là người đầu tiên nhập và chơi Pit ở VN , điều này tôi nghĩ ai chơi Pit cũng biết , và trận đánh mà chú Tuấn tổ chức có lẽ cũng là trận đầu tiên ở VN , a e chúng ta có lẽ đều là những người đam mê pit nhưng là thế hệ đi sau nên có lẽ cũng k nên tranh luận nhiều với nhau làm gì.
Trên đây là vài lời đóng góp chân tình của tôi , mong a e đoàn kết và cùng nhau phát triển nhé >:D<

kakapham

Member
[

mỗi người có một quan điểm nuôi pit riêng a Tùng ah,người ta mua pit loại khủng về nhưng lại để ngắm thui,còn a e Hải Phòng mình thì đa phần không quan niệm như thế,cứ con nào đánh tốt thì mới là con khủng còn ngoại hình thì vô tư,đuôi què mẻ sứt cũng được,miễn sao nó mang lại niềm vui và mãn nhãn trong mỗi trận đánh,e cũng mong sớm có trận giao lưu giữa hàng ''khủng'' HN và hàng ''cỏ'' HP,để sau đó chúng ta có những nhận định thêm về PIT,còn chuyện về chú Tuấn và chú Hiển e đề nghị mọi người dừng ở đây vì các chú ấy cũng có tuổi rùi mình không nên nói này nọ sau lưng các chú ấy mất hay ra,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
đây là vài dòng chia sẻ của riêng e..................................

kakapham

Member
Em cứ đọc từ trang 3 trở đi sẽ rõ, mấy chú này lý thuyết hiểu biết nhiều quá cứ chém căng đét rồi cứ bảo cái ý là anh tự ti chơi chó của chú Hiển nên cứ đề cao tâng bốc chú Hiển....Buồn lắm kakapham ơi >:D<
tất nhiên là trò nào thì theo thầy đó thui,e thi cũng coi chú Hiển như người thầy vì e tôn trọng sự chỉ bảo của chú ấy cũng như sự nhiệt tình không ngại vất vả,chơi chó mà được chơi những con cho hàng khủng gia phả tốt thì tất nhiên là mình cảm thấy hãnh diện rùi,nhưng cả đàn chó bố mẹ khủng thì con đẻ ra thì chắc cũng chỉ chọn được 2-3 con làm giống tốt thui,còn như a e mình lăn lộn từ trại nọ sang trại kia tìm tòi với mong mún tìm hiểu thực tế cũng như 1 con giống chiến thật sự thì mới khó,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
tất cả kinh nghiêm nuôi như thế nào thì chỉ có giải quyết thực tế trên sới chọi là hay nhất,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,k phải nói nhìu a ah

phamhuyhoang

Active Member
các bạn post bài theo đúng chủ đề của chủ topic,các bài viết và các nick đi sai chủ đề sẽ bị xóa ,ban nick

Con Lợn Lòi

Active Member
Ha hoá ra nick condomdom là của Hưng hàng bông à, hê, lâu ghê rồi không gặp cậu này. Cậu này có quan điểm nuôi chó rất hay ( từ hồi nuôi Rot) đó là con chó phải hạnh phúc ( cả về ăn uống vận động ngủ nghỉ tình cảm (với người chủ và với đồng loại) phải thoải mái) mới là nuôi chó tốt ... :D

Scoobydoo

Member
Còn nick Lòi hóa ra là Hưng Xã Đàn, mình cũng lâu rồi không gặp bác này. Bác khỏe không bác.:)):)):))

Con Lợn Lòi

Active Member
Còn nick Lòi hóa ra là Hưng Xã Đàn, mình cũng lâu rồi không gặp bác này. Bác khỏe không bác.:)):)):))
Vẫn khỏe em à, nhưng mà dạo này đang tăng cân, sắp lên 80kg rồi hic .........
Hôm nào qua cửa hàng tì tạt qua anh chơi nhé!:D