• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pit-Bull Fight nhà hungvu.

Status
Không mở trả lời sau này.

hungvu

Member
Sau bao tháng chờ đợi cuối cùng mơ ước được sở hữu một e bit-bull fight cũng thành hiện thực. không phải quá dài dòng cũng đủ để cảm nhận được niềm vui sướng của kẻ ít tiền nhưng lắm đam mê !
Gửi đến các bạn một số hình ảnh thành viên mới nhà mình.

độ lỳ đã đủ chưa vậy?

tosa-inu

Member
Sao nó gầy thế bạn, cún mấy tháng rồi ? cho mình hỏi có phải bạn mua chú này ở nhà anh Hà Thụy Khê ?

Bạn cố gắng chăm em nó nhiều vào nhé

hungvu

Member
Sao nó gầy thế bạn, cún mấy tháng rồi ? cho mình hỏi có phải bạn mua chú này ở nhà anh Hà Thụy Khê ?

Bạn cố gắng chăm em nó nhiều vào nhé
Cảm ơn tosa-inu quan tâm e nó. E này nguồn gốc TQ bạn ạ. giống pitbull fight nó chỉ nhỏ nhắn thế thôi b ạ. muốn cơ bắp như mấy e trên mạng thì phải tập luyện nhiều nhiều:D.

Haihanoi

Member
Nhìn cái avata của Hungvu là biết ông em thích nuôi dòng chó Fight rồi cố gắng nuôi em nó cho tốt nhé chịu khó tập luyện hy vọng em nó sẽ đạt được như mong muốn ,chủ nhật tới cho em nó ra sân Quảng an
để em nó còn làm quen với các bạn.Tiện thể cho bà con chiêm ngưỡng luôn

acma_ngu

Member
bạn cho biết vài thông số kỹ thuật về em nó đi, nhin qua hình thế này chưa đánh giá chính xác được

Em pit này trông ngầu quá.Chắc mình phải tìm 1 em như này thôi.Chẳng biết ở Hà nội mua ở đâu????????????????????????

fantomax

Member
Ui, con này mũi đen à. Nghe nói dòng fight thì mũi đỏ là chiến nhất ??? nhưng mà tai nó có vẻ ko "được đẹp" cho lắm thì phải.

hungvu

Member
Xin lỗi ae trong box này. cả một tuần qua m không có thời gian lên diễn đàn vì cún pitbull nhà mình bị viêm ruột cấp nên bị đi ngoài ra máu (bs bảo bị từ bên TQ). mặc dù bác sỹ đã tìm đủ mọi cách để chữa trị thậm trí là tiếp nước nhưng nó vẫn không qua khỏi... nhìn nó sắp chết mà không biết phải làm thế nào,không cầm được lòng... m đã đưa nó ra sông Hồng và tự nhủ sẽ không nuôi thêm nữa...
Xin được cảm ơn tất cả các bạn vì đã quan tâm!

Anhcv

Member
Chó chết thì buồn thật. Nhưng quẳng xác của nó ra sông Hồng thì càng buồn hơn. Mong bạn đừng quá đau buồn mà mất ý thức vệ sinh như vậy. Xác động vật chết là nguồn gây ô nhiễm rất nặng và nguy hiểm. Hãy vì một xã hội văn minh mà chúng ta góp sức giữ gìn bạn nhé.

TungKon

Member
cứ nghe thấy nguồn gốc bên trung quốc là e thây nghj nghj rồi,e cũng nuôi nhiếu chó trung quốc và cũng chả em nào sống sót được cả,xin chia buồn,từ nay a có muốn nuôi chó tung quốc thì phải nuôi chó trưởng thành thì may ra sống được anh ah.xin chia buồn với anh lần nữa.

cyber_hp

Member
Thành thật chia buồn cùng bạn,mình rất hiểu cảm giác của bạn!Mình đã gặp tình cảnh như bạn,trước mình nuôi GSD,được 4 thánh tuổi cũng bị hiện tượng giống cún nhà bạn,được hơn tuần rồi chết.mình cũng đã tự nhủ không bao giờ nuôi chó nữa,thế nhưng 1 thời gian sau thì cũng nguôi ngoai.Cũng buồn nhưng cũng là một kinh nghiệm quý đối với người nuôi chó bạn àh.:nailbitting:

Status
Không mở trả lời sau này.