• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pippi "The Hammer" *-My sweet Pitbull-*

Dàn bully nuôi từ nhỏ đến trưởng thành như bây giờ em thấy anh Delena là nuôi chuẩn nhất đấy :D chăm chúng rất tốt, chúc mừng anh, bây giờ làm sao cho em nó cơ bắp ngày một to nữa là tuyệt vời luôn :D Hiện tại bây giờ trông nó giống Heart quá đi mất !! ^^

hot_dog90

Member
Theo em thấy thể hình của pippi thì giống như 1 chú pitbull còn tính tình như 1 chú bully....quá chuẩn rồi anh ạ. Đọc hết các bài của anh..em mới nhận ra tình yêu với 1 chú chó thực sự nó là như thế nào :)

dungseven

Member
khâm phục anh quá?bé sót lại là bé út có thể nói là bé ko đẹp nhất trong đàn?qua đây có thể thấy?cách nuôi chăm sóc điều kiện tập luyện quyết định đến 90% vẻ đẹp của con chó?qua anh em đã có thêm nhiều kinh nghiệm?một con chó con đẹp lớn lên chưa chắc đã đẹp phải ko anh?đẹp hay ko là do mình?nhìn chú pipi của anh émco thể đoán công sức bác bỏ ra ko thể đếm được?chúc mừng anh nhé?cố gắng cho pipi đạt được hết tầm hết vẻ đẹp của nó anh nhé

Cám ơn Bim,hot-dog90 và dungseven về ưu ái của các bạn!Thật sự với tôi,những giây phút bên Pippi là những giây phút bình yên nhất,vất vả tuy có nhưng là điều không đáng kể và chẳng lấy gì làm phiền lòng vì chúng tôi luôn chia sẽ cùng nhau.Tôi thật hạnh phúc khi được ở cạnh bên,quan sát con chó trưởng thành theo từng giai đoạn.Pippi vẫn còn bé về tính cách lắm và tôi luôn tạo ra cho nó cảm giác được an toàn,tin tưởng.Mong rằng sau này,với những điều tôi thầm mong,Pippi sẽ trưởng thành cứng cỏi hơn về hình thể lẫn tính cách.
Một vài hình hiện nay của Pippi,các bạn chia vui cùng tôi nhé!

23.09.09 Pippi cân nặng 35kg,vòng đầu 58cm

Ice Man

Member
Anh chăm tốt thật, quả là Pippi có một người chủ tuyệt vời. Còn về Pipi thì không có gì để nói (vì em nó quá đã rồi) em chưa thấy Bully made in Vn nào qua Pippi :x

dungseven

Member
xem video của anh cảm động quá thời thơ ấu và bây giờ,qua đó em thấy được tình yêu của anh dành cho pipi nhiều biết nhường nào ?.một lần nữa chúc mừng anh chức mừng anh chức anh và gia đình cùng pipi mạnh khoẻ gặp nhiều may mắn

trangphuong

Active Member
Bên THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish cũng thấy bài của Pippi cảm ơn những đoạn video và những chia sẻ của bạn.
Thân!

anh cho em hỏi về chế độ ăn hàng ngày của pipi nhà anh đc ko.em muốn học tập kinh nghiệm của anh.con màu blue nhà em đang bị viêm phổi gày quá

213

PiPi của bác trông khủng thật nghe nói hình như chú này cũng từ nhà bác Sơn ly giang . có phải không bác

Chào các bạn!
Cám ơn Dung no.7 và trangphuong!
@Chelsea:Có những điều nghe vậy...mà không phải vậy đâu bạn ơi :)) Mình lan man chút nhé.Thật tình thì có nhiều người hỏi mình tại sao gọi con chó là PIPPI,cái tên nghe không phù hợp với hình thể bặm trợn của nó.Chuyện là vầy bạn ạ!Dạo trước mình có đọc qua cuốn The Last Don (Ông Trùm Cuối Cùng) và thích nhân vật De Lena Pippi,đây là "Cây Búa" của gia đình Bố Già đó bạn!Và từ đó,mình luôn gọi con chó là PIPPI (không phải PIPI nhé :)) ).Chỉ thế thôi Chelsea ạ!
@hung_bully:Con Pippi ăn 2 cữ/1ngày.Khẩu phần là ức gà sống,đầu gà,thịt bò và hà nàm(bào thai con bê),không có cơm trong khẩu phần này.Các loại khoáng chất và Vitamin thì tôi chỉ bổ sung bằng dạng thuốc bổ.Tuỳ theo chó hoạt động nặng nhẹ trong ngày mà gia giảm khẩu phần cho vừa sức ăn.Tình hình là thế đó Hùng!

Anh Tùng cho em hỏi bức này Pippi chụp ở đâu ạ? Trông giống như là chỗ đường Nguyễn Văn Linh, gần cây cầu thế ?

minhcuong

Active Member
Đỉnh cao. Chó thế này mới là chó. Rất mong được xem tiếp những video mới của Pippi.

@hung_bully:Con Pippi ăn 2 cữ/1ngày.Khẩu phần là ức gà sống,đầu gà,thịt bò và hà nàm(bào thai con bê),không có cơm trong khẩu phần này.Các loại khoáng chất và Vitamin thì tôi chỉ bổ sung bằng dạng thuốc bổ.Tuỳ theo chó hoạt động nặng nhẹ trong ngày mà gia giảm khẩu phần cho vừa sức

Bác cho Pippi ăn thế này. Em không theo được rồi. Em cũng chỉ ước được như vậy. Cún nhà em ăn đơn giản hơn nhiều: thức ăn khô Classical, đổ ít sữa Mộc Châu (rất ít thôi để tăng Canxi), còn lại ra công viên bổ xung vi lượng bằng ăn cỏ, ăn đất...

trangphuong

Active Member
Bạn.

Vài bài tập thể lực vu vơ.
Các bạn xem nhé:
http://www.youtube.com/watch?v=rK30cIhv9EU

Còn tiếp vài part nữa,hãy đón xem cùng Pippi.Thanks all!
@Đức:Tinh mắt quá,đúng ngay nơi ấy đó bạn.Thỉnh thoảng bọn mình hay la cà bên này,phong cảnh rất đẹp và có nhiều sông hồ!
Mình đoán bây giờ thì tập kéo xe máy thôi, sau này độ 2-3 năm chắc chắn bạn sẽ cho kéo cái taxi....:D...Bạn cho kéo lốp ô tô loại to cũng hạy lắm cũng là bài tập để giải toả năng lượng mà...
Chúc pippi ngày càng hoàn thiện hơn.
Thân !

http://www.youtube.com/watch?v=E66IBTWAeeY

@minhcuong:Tớ nuôi có mỗi con Pippi,còn bạn:gánh vác cả giang san,đừng so bì nữa nhé :eek:h go on: (tương đối là vất vả với con Pippi,nhưng mình don't care :)) ...hihihihi....Chơi cho tới bến luôn đi bạn :D :D
Xin chúc mừng cho niềm vui với 2 con Malinois nhé :-bd .Mình rất phục bạn đấy
@trangphuong:Cho kéo cái vỏ xe hơi là 1 ý kiến hay,tôi vẫn đang làm dang dở cái đai kéo,loại dã chiến thôi.Nay mai sẽ áp dụng.Cám ơn bạn.

http://www.youtube.com/watch?v=E66IBTWAeeY

@minhcuong:Tớ nuôi có mỗi con Pippi,còn bạn:gánh vác cả giang san,đừng so bì nữa,người anh em :eek:h go on: (tương đối là vất vả với con Pippi,nhưng mình don't care :)) ...hihihihi....Chơi cho tới bến luôn đi bạn :D :D
Xin chúc mừng cho niềm vui với 2 con Malinois nhé :-bd .Có cảm giác bọn này phù hợp với style của bạn :)
@trangphuong:Cho kéo cái vỏ xe hơi là 1 ý kiến hay,tôi vẫn đang làm dang dở cái đai kéo,loại dã chiến thôi.Nay mai sẽ áp dụng.Cám ơn bạn.

Anh tùng càng nhìn pippi kĩ thì lại càng thấy nổi niềm của người chủ trong quá trình khổ luyện pippi được biểu lộ ra nhiều đấy........quá ngầu anh àh:-bd