• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pipi và Lai Lai xin ra mắt cả nhà ạ

LaiLai

Member
Đã biết đến diễn đàn vietpet lâu rùi nhưng hôm nay em mới lọ mọ xin tham gia vào hội làm osin cho mèo ạ.

Đầu tiên em xin giới thiệu
Bé Pipi
Giống: Nga lai ALD
Sở thik: Ngắm hoa và vặt lá để chơi, nằm hóng gió mát, chỉ thik ăn hạt khô và cơm trộn pate whiskat còn ngoài ra ko ăn gì khác
Tính cách: Hiền lành nhưng khó gần, ko thik bế bống chỉ thik được vuốt ve và chải lông.
Sợ: Tắm.

Đứa thứ hai
Tên: LaiLai ( hay còn gọi là Béo )
Giống: ALD ( bé là con bố Bin mẹ Nấm nhà cô chú cun0206 )
Ngày sinnh: 17/4/2011
Sở thik: Thik ăn ( cháu khá là ham ăn ), thik chơi bi, thik nhào bột cho mọi người và hôn hít.
Tính cách: nghịch ngợm hiếu động nhưng vô cùng tình cảm và quấn người.
Sợ: Tiếng động mạnh.

hatran

Member
Xinh xinh đẹp đẹp :x yêu quá. Chúc mừng bạn có 2 bé xinh như angels :x

LaiLai

Member
Xinh xinh đẹp đẹp :x yêu quá. Chúc mừng bạn có 2 bé xinh như angels :x
Cám ơn chị hatran ạ. Nhà chị bé Whiskey cũng là 1 thiên thần xinh đẹp ạ. Em đặc biệt rất thik mèo có vằn vằn :x Pipi nhà em cũng mới đẻ 5 đứa. Nhà em hiện tại đang có tận 7 thiên thần đây :D

Hai bé đều xinh xắn đáng yêu quá, các baby tương lai sẽ đẹp lắm đây :)
Em cũng hy vọng như vậy lắm :x. Thằng này mới được có 6 tháng nên chưa cưỡi máy bay bà già được. Phải đợi 5 6 tháng nữa cơ [-O<

zorba_meow

Active Member
Lai lai đẹp trai quá thể. Pipi thì mắt to nhìn xinh xắn quá. baby hai nhóc này chắc đẹp như thiên thần >:D<

LaiLai

Member
Ôi, xinh xinh đáng yêu. Yêu quá là yêu :x:x:x:x:x:x:x:x
Em cũng thik bé Sun và Moon nhà chị lắm. Mặt 2 đứa nhà chị rất đáng ghét vì quá đáng yêu :x

ui Pipi vs Lai Lai nhìn mắt to quá à , trôg 2 đứa như gấu bôg ý :X
2 đứa nhà em lừa tình lắm ạ. Lúc nào đói ăn nhìn chủ cũng với đôi mắt ngơ ngác to tròn thế này ;;) . Rất nguy hiểm :-ss

Lai lai đẹp trai quá thể. Pipi thì mắt to nhìn xinh xắn quá. baby hai nhóc này chắc đẹp như thiên thần >:D<
LaiLai là cùng bố mẹ với anh Kem chăn lợn nhà chị Ruồi bẹp và anh Ren nhà chị Sheryl. Em cũng hy vọng về sau cháu nó đẹp trai gần bằng 2 anh kia là cũng hạnh phúc lắm rồi :x Thằng ku này em vác về cho Pipi có bạn nhưng còn bé quá nên chưa cưỡii được máy bay :D

LaiLai

Member
ơ vậy sao mình nghe bạn nói là Pipi vừa cho ra 5 thiên thần cơ mà :-/
Dạ vâng ạ! Cháu nó đến t lấy chồng rồi suốt ngày gào thét %-( nên em phải gửi sang nhà đứa bạn cho nó cặp kè với zai mấy hôm :"> . Chứ thằng ku nhà em mới được 6 tháng mà bác :D. Mấy hôm nữa em sẽ post ảnh 5 thiên thần bé kia ạ. Còn đây là ảnh thằng bồ cháu đi cặp kè :))

zorba_meow

Active Member
chà chà, bố của lũ nhóc cũng xinh xẻo, đẹp trai gớm nhỉ ;)) bố đẹp, mẹ xinh => con xinh đẹp cái chắc 8->:-*

LaiLai

Member
chà chà, bố của lũ nhóc cũng xinh xẻo, đẹp trai gớm nhỉ ;)) bố đẹp, mẹ xinh => con xinh đẹp cái chắc 8->:-*
Dạ mấy đứa trộm vía nhìn trông khá là mũm mĩm :x . 1 em vàng giống bố :-* , 2 e trắng đốm đầu giống mẹ 8-> , 1 em trắng đốm đầu màu vàng với 1 em đen tuyền ko hiểu giống ai ạ :D :-o

nhìn đi nhìn lại vẫn ức chế cái đuôi Lai quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii >:p Mon chả được đẹp vầy :(( biết thế em bắt thằng dê già nào về có phải được ngắm đuôi ko :((

LaiLai

Member
nhìn đi nhìn lại vẫn ức chế cái đuôi Lai quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii >:p Mon chả được đẹp vầy :(( biết thế em bắt thằng dê già nào về có phải được ngắm đuôi ko :((
Mỗi người 1 vẻ mà. Mon xinh kiểu con gái :)) Lai nhà chị kiểu đẹp trai đuôi to :)) Âu cũng là cái số. Hôm chị nhìn thấy thằng bé. Chị chỉ cầu là chưa ai đặt thằng ku này. Hồi hộp gọi anh Thành thì được báo là còn thằng ku. hehehehe. Ko biết thằng anh cả cùng đàn như nào. Đuôi có TO ko :x

Chào chị:-h:-h.Em là người mua bé Ngô nhà anh Thành chị Linh đây:).Thằng Lai Lai càng lớn trông càng đẹp zai chị nhỉ:x:x:x.Thằng bé được bao nhiêu cân rồi chị,nhìn nó tròn quay trông thích quá:x:x

LaiLai

Member
Chào chị:-h:-h.Em là người mua bé Ngô nhà anh Thành chị Linh đây:).Thằng Lai Lai càng lớn trông càng đẹp zai chị nhỉ:x:x:x.Thằng bé được bao nhiêu cân rồi chị,nhìn nó tròn quay trông thích quá:x:x
Oh vậy hả ? Bé Ngô có phải thằng ku mà Linh mang về nuôi hộ anh Thành rồi bán hộ phải ko :D. Cũng Đực rựa nhỉ ;) Hehe. Con bố Bin mẹ Nâm chắc cũng xinh xắn lăm. Em post ảnh lên cho anh em nó nhìn nhau với nhé . Chị cũng ko có cân ở nhà nên cũng ko biết nó được bao nhiêu cân nữa, Trộm vía là tham ăn với khéo nịnh đâm ra thằng bé khá là mũm mĩm và lắm lông :-ss

Oh vậy hả ? Bé Ngô có phải thằng ku mà Linh mang về nuôi hộ anh Thành rồi bán hộ phải ko :D. Cũng Đực rựa nhỉ ;) Hehe. Con bố Bin mẹ Nâm chắc cũng xinh xắn lăm. Em post ảnh lên cho anh em nó nhìn nhau với nhé . Chị cũng ko có cân ở nhà nên cũng ko biết nó được bao nhiêu cân nữa, Trộm vía là tham ăn với khéo nịnh đâm ra thằng bé khá là mũm mĩm và lắm lông :-ss
xấu hổ quá ;)) thằng em đem về là thằng Đỗ ;))

Mỗi người 1 vẻ mà. Mon xinh kiểu con gái Lai nhà chị kiểu đẹp trai đuôi to Âu cũng là cái số. Hôm chị nhìn thấy thằng bé. Chị chỉ cầu là chưa ai đặt thằng ku này. Hồi hộp gọi anh Thành thì được báo là còn thằng ku. hehehehe. Ko biết thằng anh cả cùng đàn như nào. Đuôi có TO ko
Em ghét Mon lắm =; ngày nào em cũng hành hạ nó bằng cách cho ăn thật nhiều cho thủng ruột =; suốt ngày đè ra giày vò lông nó cho xấu đi =; lại còn bắt nó lên giường nằm để đêm đè bẹp nữa chứ =; đấy là chưa kể còn hôn hít cho nó ko thở được =; nói chung là em ghét Mon lắm =;

Cái thằng béo kia từ hồi bé tí đã to gấp đôi những đứa khác rồi =.= chả biết nhà nào bắt =.=

Ngô giờ có xinh gái không bạn ơi :)) con bé nhà mình giờ................ xấu lắm :">

LaiLai

Member
xấu hổ quá ;)) thằng em đem về là thằng Đỗ ;))

Em ghét Mon lắm =; ngày nào em cũng hành hạ nó bằng cách cho ăn thật nhiều cho thủng ruột =; suốt ngày đè ra giày vò lông nó cho xấu đi =; lại còn bắt nó lên giường nằm để đêm đè bẹp nữa chứ =; đấy là chưa kể còn hôn hít cho nó ko thở được =; nói chung là em ghét Mon lắm =;

Cái thằng béo kia từ hồi bé tí đã to gấp đôi những đứa khác rồi =.= chả biết nhà nào bắt =.=
:"> xấu hổ quá tưởng con đõ với cả 1 thằng vàng nữa mà. hehehe. Chị cũng ghét Lai như em ghét Mon ý :-*:x

:"> xấu hổ quá tưởng con đõ với cả 1 thằng vàng nữa mà. hehehe. Chị cũng ghét Lai như em ghét Mon ý :-*:x
toàn lợn cả :( sáng sớm nay 5h đã nhảy lên giường cọ đầu cọ đít đòi ăn sáng %-( em cho ăn xong 6h lại đòi tiếp x-( mất cả giấc ngủ :((