• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pim nhà em bị rụng răng :| <-- như thế có phải bị thiếu canxi không ạ?

ManUTD

Như tiêu đề, em pitbull của em hôm nay đang giằng xé cái áo thì bị rụng 1 cái răng :| tra trên google thì thay răng là chuyện bt, nhưng pit nhà em mới gần 6 tháng mà thay răng thì có sớm quá không? có sợ do thiếu canxi nên răng yếu?

Tiện thể Pim nhà em chào mọi người luôn :)

ko thấy bạn nói rụng răng nào.răng cửa sẽ thay trước và cuối cùng là 4 cái răng nanh.nếu răng nanh giờ mới thay thì hơi muộn.nếu là răng cửa thì là quá muộn.mình nuôi nhiều chó con lên mình để ý thấy chó con thường thường đến tầm 5-6 tháng tuổi là đã thay xong toàn bộ hàm răng rồi.ngay lúc e nó rụng răng bạn có thấy máu chảy ở chân răng ko .nếu có máu thì là do e nó nghịch qua bị gãy răng.còn nếu ko có máu thì có nghĩa là e nó giờ mới thay răng.:D

BICHGA

Member
nuôi làm pet thì không cần răng đâu. nhỡ nó cắn ai mình đỡ lo bạn ah.:D