• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PigBoii x Kitty ss3 pups 3 weeks old - check it now ...!

Khánh Nhữ

Active Member
Hôm nay trời nhẹ lên cao, nắng ấm quá nên mình đem bọn nhỏ ra phơi nắng nhân tiện làm vài Shot khi chúng nó được 3 tuần, cân nặng trung bình 2,2kg/con, mời các bác xem chơi ...!

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=s4_rdvla29g[/YOUTUBE]​

Nằm đầy cả cái chậu tắm của con mình :-ss

Cả nhà cùng cười tươi nào Konica <:p

Bonus bé Female tên Fiona mình giữ lại làm giống...!

Khánh Nhữ

Active Member
Chả hiểu kiểu gì.. a thích con nào mặt dài giống bố ấy thế mà mặt nó cứ nhăn như quả táo tầu ý

BIG DOG

Member
Khánh Nhữ chăm mấy lứa lên tay quá. Đàn pup nhìn rất đều và kháu khỉnh.

toanteo

Member
Các a ơi cho e hỏi chút ạ,cún nhà e 3 tháng thì đã cần phải uống canxi chưa ạ , nếu e cho uống loại viên rồi nghiền thành bột thì liều lượng ra sao thì hợp lý ạ...e xin chân thành cảm ơn các a ạ !
P/s : 4 cún nhà a Khánh đẹp quá ạ...đã hỏi mua của a 1 lần mà kho thóc của e k đủ...*tiếc ngẩn* bây giờ nhìn mà thòm thèm :p . trộm vía a khánh chăm khéo quá ! hihi

Khánh Nhữ

Active Member
Các a ơi cho e hỏi chút ạ,cún nhà e 3 tháng thì đã cần phải uống canxi chưa ạ , nếu e cho uống loại viên rồi nghiền thành bột thì liều lượng ra sao thì hợp lý ạ...e xin chân thành cảm ơn các a ạ !
P/s : 4 cún nhà a Khánh đẹp quá ạ...đã hỏi mua của a 1 lần mà kho thóc của e k đủ...*tiếc ngẩn* bây giờ nhìn mà thòm thèm :p . trộm vía a khánh chăm khéo quá ! hihi
E cho uống được rồi đấy, nếu nó chịu uống thì nhét cả viên vào còn nếu ko thì em nghiền nhỏ ra rồi trộn với thức ăn cũng được, e nhớ chỉ cho uống canxi vào buổi sáng thôi nhé nếu để đến chiều mới cho uống sẽ gây ra hiện tượng khó tiêu và nóng trong người, có thể cho uống thêm vitamin D3 sẽ giúp hấp thụ canxi tốt hơn. Liều lượng tùy thuộc vào loại canxi em mua cho cún người ta có hướng dẫn sử dụng rồi cứ thế mà làm..!

toanteo

Member
E cho uống được rồi đấy, nếu nó chịu uống thì nhét cả viên vào còn nếu ko thì em nghiền nhỏ ra rồi trộn với thức ăn cũng được, e nhớ chỉ cho uống canxi vào buổi sáng thôi nhé nếu để đến chiều mới cho uống sẽ gây ra hiện tượng khó tiêu và nóng trong người, có thể cho uống thêm vitamin D3 sẽ giúp hấp thụ canxi tốt hơn. Liều lượng tùy thuộc vào loại canxi em mua cho cún người ta có hướng dẫn sử dụng rồi cứ thế mà làm..!
Dạ vâng e cảm ơn a,e làm phiền a Khánh chút nữa ạ...a cho e hỏi là ngày nào cũng uống hả a ? Và a làm ơn chỉ cho e cách phòng hiện tượng hạ bàn được k a , e mới nuôi cho lần đầu nên k có kinh nghiệm mong a chỉ cho e ạ.. :)

Khánh Nhữ

Active Member
Dạ vâng e cảm ơn a,e làm phiền a Khánh chút nữa ạ...a cho e hỏi là ngày nào cũng uống hả a ? Và a làm ơn chỉ cho e cách phòng hiện tượng hạ bàn được k a , e mới nuôi cho lần đầu nên k có kinh nghiệm mong a chỉ cho e ạ.. :)
Uh..! Ngày nào cũng uống, vấn đề " hạ bàn " cần trao đổi trực tiếp để có cái nhìn chính xác nhất, chào em..!

dạo này được tiếp xúc nhiều con hàng đẹp nên mắt thẩm mĩ cũng lên anh ạ :)) kaka .
@ Khánh : thôi giữ làm gì bán lại cho tôi đê :))

Super_Gà

Active Member
ohhh, em nào cũng mũm mĩn cả. Hàng chất quá luôn. Chúc mừng Khánh nha. . .