• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Photography & Travel

Gemma

Active Member
Em cũng góp vui 1 chút vào topic của chị Gemma.

Tràng An (quê em ^^)

Rặng tre sau nhà
Ái chà, hôm qua mải tám bên topic mèo mà quên không nghía có một đêm không ngờ cái top này nóng dữ vầy nè! Dzui quá xá luôn! :D

Rất vui gặp chú Iemmap ở đây. Ảnh chú nó chụp cũng có bố cục tốt đấy chứ! Chú nó chụp ảnh phong cảnh mà có đường chân trời nhớ lưu ý canh cho nó nằm ngang so với khung máy, không chổng lên trời cũng như đi xéo xuống đất, và canh đường chân trời nằm vào hai đường mạnh chia bề ngang ảnh ra làm ba phần ấy. Cái này là lý thuyết chụp ảnh căn bản, chị bổ sung cho chú nó đấy nhé! :love struck::love struck:

À, quên, chị thích nhất tấm thứ 5, có tiền cảnh, trung cảnh, hậu cảnh nên ảnh nhìn có chiều sâu hay nói nôm na là không gia ba chiều ý >:D<:-bd

iemmap

Member
Ái chà, hôm qua mải tám bên topic mèo mà quên không nghía có một đêm không ngờ cái top này nóng dữ vầy nè! Dzui quá xá luôn! :D

Rất vui gặp chú Iemmap ở đây. Ảnh chú nó chụp cũng có bố cục tốt đấy chứ! Chú nó chụp ảnh phong cảnh mà có đường chân trời nhớ lưu ý canh cho nó nằm ngang so với khung máy, không chổng lên trời cũng như đi xéo xuống đất, và canh đường chân trời nằm vào hai đường mạnh chia bề ngang ảnh ra làm ba phần ấy. Cái này là lý thuyết chụp ảnh căn bản, chị bổ sung cho chú nó đấy nhé! :love struck::love struck:

À, quên, chị thích nhất tấm thứ 5, có tiền cảnh, trung cảnh, hậu cảnh nên ảnh nhìn có chiều sâu hay nói nôm na là không gia ba chiều ý >:D<:-bd
Em sẽ chú ý cái vụ đường chân trời chia ba mà chị Gemma nói. Em có đọc được ở đâu đó từ khá lâu rồi nhưng lúc đi chơi cứ thấy khoảnh khắc nào đáng nhớ là vội vung tay chụp luôn chứ chẳng nhớ gì sất. Khi nào đầu tư mua máy ảnh em sẽ tìm sư phụ để học nghề cho cẩn thận ạ. Quê em còn nhiều nơi đẹp lắm ^^

Gemma

Active Member
Em sẽ chú ý cái vụ đường chân trời chia ba mà chị Gemma nói. Em có đọc được ở đâu đó từ khá lâu rồi nhưng lúc đi chơi cứ thấy khoảnh khắc nào đáng nhớ là vội vung tay chụp luôn chứ chẳng nhớ gì sất. Khi nào đầu tư mua máy ảnh em sẽ tìm sư phụ để học nghề cho cẩn thận ạ. Quê em còn nhiều nơi đẹp lắm ^^
Sư phụ lão bà ở ngay đây này, còn chưa biết hỏi, tầm ở đâu xa cho mệt! :)):love struck:

Gemma

Active Member
Mùa du lịch biển đến rồi, lên đường thôi!

Mùa hè nắng vàng lộng lẫy cũng là mùa của những chuyến du lịch biển để khách đường xa thỏa sức vẫy vùng sóng biếc biển khơi... Em mời các bác lên đường một chuyến!

Biển Long Hải (tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu) sát bên biển Vũng Tàu, giá mềm hơn nhiều và đồ biển cũng tươi giòn, hấp dẫn không kém

Trăng trên biển Vũng Tàu

Biển Hàm Thuận Nam, Bình Thuận

Biển Dốc Lếch, Nha Trang

Vịnh Cam Ranh - Nha Trang

Biển Quy Nhơn, Bình Định

Nói nhỏ với chú Iemmap, là trong số ảnh này có một số tấm chân trời canh chưa chuẩn, có tấm do cài chụp tự động, có tấm do chụp vội nên chưa canh chuẩn, phải nói lại cho rõ kẻo chú Iemmap bảo "sư phụ lão bà" mới vừa dạy mình xong mà chụp dổm thế đấy :(:)blusshing::))

Gemma

Active Member
Biển Cần Giờ, Sài Gòn

Thêm biển Mũi Né

Bãi cát đời người

Lời chào cát bụi...

Biển Nha Trang hát chiều nay

Đây biển Phan Thiết, chốn hẹn hò của Hàn Mặc Tử

Biển Vũng Tàu ngày nắng

Lại trở về biển Quy Nhơn

Biển Đà Nẵng

Biển Đại Lãnh, Quảng Ngãi

Gemma

Active Member
Nối dài những bãi biển...

Mưu sinh ngày biển động (biển Đại Lãnh)

Hạ Long ngày nhiều mây lạnh dưới 10 độ C

Hòn Trống Mái - Hạ Long

Gemma

Active Member
Lời bình cho bức ảnh này: Phút giây sinh tử. :))

Khà khà, cảm ơn lời bình chí lý của bác Đít tờ mông nhé (tớ bắt chước chú Dao Găm gọi vậy cho nó... sang :D ) :-bd:love struck:

Gemma

Active Member
Đố cả nhà biết đây là những củ gì? :D:D (hình chụp ở Vịnh Hạ Long)

Gemma

Active Member
Thêm vài bức trong chuyến về thăm quê cha đất tổ

Đầu năm 2007, em có một chuyến về thăm quê cha đất tổ ở Nam Định. Đây là lần đầu tiên được biết quê cha khi Ông Cụ đã nằm xuống ít năm nên lòng em bồi hồi biết bao cảm xúc... Xin mời các bác xuôi về Nam Định với em ạ :love struck::love struck::praying::praying:

Hoa hành trong vườn nhà quê cha

Hoa đậu vườn quê

Chuyến phà xuôi về Hải An, Hải Hậu, Nam Định

Góc chợ quê

Quê cha mang nét đẹp bình dị như bao làng quê Bắc khác: cây đa, bến nước, con đò...

Lối nhỏ viền hàng cau

Nhà thờ giáo xứ An Đạo, Hải An, Hải Hậu

Gốc đa vài trăm tuổi đầu làng

babytired

Member
Great Ocean Road (Victoria-Australia)

Mấy tháng trước hai "dzợ" chồng mình đi xe dọc theo bờ đai dương (great ocean road)đi hơn 5 tiếng chưa hết. Do không chụp hình nên mình post hình mượn đỡ trên mạng cho mọi người coi hihi.

Gemma

Active Member
He he, dụ được Baby tham gia bên đây để xem ảnh Úc châu rồi! Mà sao hổng thấy mấy tấm bên dưới dzậy, Baby ơi! :thingking:;;)

meonho

Member
Đố cả nhà biết đây là những củ gì? :D:D (hình chụp ở Vịnh Hạ Long)

Day la nhung "cu da" phai khong chi?
Day la mot dang nhu da. Nhung noi co dia hinh cacxto, thuong co dang nhu da. Mien bac hay gap. Mien nam meonho chi gap o Ha Tien.
Nhung noi co dia hinh nay, tao nhieu hang dong, dep. Nhu Phong Nha, nhu Ha Long.
May tay kien truc su so xay dung o dang dia hinh nay
Meonho sry chi vi ko bo dau duoc.

Gemma

Active Member
Day la nhung "cu da" phai khong chi?
Day la mot dang nhu da. Nhung noi co dia hinh cacxto, thuong co dang nhu da. Mien bac hay gap. Mien nam meonho chi gap o Ha Tien.
Nhung noi co dia hinh nay, tao nhieu hang dong, dep. Nhu Phong Nha, nhu Ha Long.
May tay kien truc su so xay dung o dang dia hinh nay
Meonho sry chi vi ko bo dau duoc.
Củ đá thì chắc chắn rồi, ý chị nói là nó mang hình dáng gì đấy mà :D
Cái củ đá mà Meonho trích dẫn đấy, nhìn giống như đôi chân của một người đàn ông ngồi thõng xuống ở cửa hang. Còn cái củ đá mà chị post cùng với củ đá đôi chân với hình ngọn núi đá dựng đứng lên ấy, trông giống như... tượng linga của tôn giáo phồn thực dân tộc Chăm đấy mà :blusshing::blusshing:

Gemma

Active Member
Cho ĐB bon chen chút nha
..................................................

Ớ, hôm nay đồng bào lại đi ăn chơi tít mít ở tận... trời Tây á? Sao chẳng thấy ghi chú gì hết trơn vậy cà? ;;):thingking::rolling eyes:

kieumailc

Active Member
Ớ, hôm nay đồng bào lại đi ăn chơi tít mít ở tận... trời Tây á? Sao chẳng thấy ghi chú gì hết trơn vậy cà? ;;):thingking::rolling eyes:

Ab lúi! năm nay ngô mất mùa, rớt giá ....Vậy ĐB đâu có đi ra khỏi Bản; Mấy tấm hình ăn rộm ở mấy tính tay bạn rượu đó mà:))

kieumailc

Active Member

mà tay bạn rượu này giống ĐB thật.......cứ thấy ............là.............