• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Photography & Travel

Tặng mọi người thêm ít hình ảnh trong tour biển Quảng Ngãi - đảo Lý Sơn để thưởng ngoạn thêm cảnh đẹp Quảng Ngãi ạ!

Bãi tắm Thiên Đàng ở Quảng Ngãi

Súng thần công hướng ra biển Đông sẵn sàng bảo vệ tổ quốc :)

Bãi tắm Phi Trường ở biển Đà Nẵng

Bảo tàng cổ vật ở Chu Lai Rersort

Vạt thông xanh rì ở miệng núi lửa Chùa Đục - đảo Lý Sơn

Miệng núi lửa ở Chùa Đục - đảo Lý Sơn

Tượng Phật trông ra biển ở chùa Đục - đảo Lý Sơn

Chùa Hang hướng ra biển trên đảo Lý Sơn

Vòm đá xoắn đầy ấn tượng tại chùa Hang - đảo Lý Sơn

Làng chài trên đảo Lý Sơn

Nhà Bơ Sữa và nhà Kún yêu định đi Lý sơn du lịch (bạn học Đai học của nhà Bơ Sữa làm cán bộ ở đảo đó), nhưng biển bắt đầu động nên đành tạm hoãn dịp khác. May mà Gemma cho xem tí tư liệu Lý sơn.
Ê hê, thiếu món "TỎI", chưa thấy đâu nhé!

Sheryl

Active Member
OK, OK, OK.
Nhà Bơ Sữa biết cô Sheryl và chú Downcome ở HN bận bịu nhiều vì nhà Bơ Sữa.
Không ạ, nhà cháu biết nhà cháu phiền nhà BS nhiều hơn, con cái nhà cháu vừa mất dạy vừa ăn dầm ở dề tận... 2 tháng @__@.

kieumailc

Active Member
ĐB bon chen chút .
....................................................................

Gemma

Active Member
Chụp chay thôi, không có phụ kiện gì thêm. Không phải do trời thì tại cái CCD và White Balance... hihi
Đúng rồi, cái White Balance nếu set up theo điều kiện ánh sáng chụp ảnh thì lên màu chuẩn hơn nhiều, bác nhỉ! <:p:p

Sẵn bác hỏi tỏi, em bán cho bác ít ký tỏi Lý Sơn không phải... của nhà giồng này, và cả thêm ít ảnh chưa up ở series trên nữa <:p:x

Mua tỏi Lý Sơn làm quà tại Đảo Lý Sơn

Ruộng hành dưới chân núi lửa Thới Lới

Ruộng đậu xanh trên đảo Lý Sơn

Dưa hấu Lý Sơn được gọi là dưa hấu An Tiêm

Nhìn từ miệng núi lửa trên chùa Đục

Phật Bà Quan Âm ở chùa Đục

Bến cảng đảo Lý Sơn

Một góc nhà máy lọc dầu Dung Quất - Quảng Ngãi

Lạc chốn thiên đàng...

Còn nhiều ảnh nữa mà em chưa up load lên photobucket nên chưa post lên đây được ạ :p

D_P_HOA

Active Member
Cho tớ góp mấy tám ảnh về Đà nẵng với nhé :), có gì bác Gema chỉ giáo vì em chỉ chụp bằng điện thoại thôi :)
Bà nà nè

D_P_HOA

Active Member
Vài tấm ảnh nữa nhé :)
Biển Đà nẵng

Làng khắc đá ( ôi chụp nhiều lắm, nhưng có mỗi hai tấm này còn thấy nét )

Em nhìn con tằm thấy cũng hay :)

Gemma

Active Member
Bác Hoa chụp bằng điện thoại di động như vậy là quá tốt đấy ạ! Bố cục ở một số tấm khá vững, nhất là đường chân trời canh khá tốt. Em thích cái tấm chụp trong hang, ở Ngũ Hành Sơn phải không? Lấy ánh sáng ngược dội từ trên xuống rất đẹp. Chỉ tiếc là chụp bằng điện thoại, nếu chụp góc này bằng máy ảnh chuyên nghiệp, chủ động được về thời chụp để canh lấy được nguồn sáng dọi trên trời xuống tương phản rõ nét với hang tối thì cực đẹp luôn ấy! Do ánh sáng mạnh quá làm ống kính bị mù nên nhìn ảnh hơi bị tiếc tí. So ra chụp bằng di động thế này là quá đẹp rồi bác ạ! Chúc mừng bác có những tấm ảnh đẹp bằng di động nhá! :-*:x>:D<

Gemma

Active Member
Bác Yêu Chó Ngoan xem ra còn nặng duyên nợ với Hà Nội quá đấy nhỉ! Chờ xem tiếp ảnh đẹp xứ Quảng của nhá! :x8->

Bác Yêu Chó Ngoan xem ra còn nặng duyên nợ với Hà Nội quá đấy nhỉ! Chờ xem tiếp ảnh đẹp xứ Quảng của nhá! :x8->
Mẹ Gemma chưa biết rồi, bố cháu vẫn đang ở HN đấy chứ, thỉnh thoảng mới tranh thủ về Đà nẵng thăm mấy mẹ con và tụi mèo!

Gemma

Active Member
Mẹ Gemma chưa biết rồi, bố cháu vẫn đang ở HN đấy chứ, thỉnh thoảng mới tranh thủ về Đà nẵng thăm mấy mẹ con và tụi mèo!
Ơ thế ạ? Cứ tưởng bố cháu chuyển cả công tác vào Đà Nẵng rồi chứ! Sao lại một chốn hai quê thế này làm sao mà yên tâm công tác? :-o:-??3:-O

GA_DONG_TAO

Active Member
Có cái ảnh Y tý mà khoe mãi thôi đồng bào... Mang 5 cân Tú lệ về sẽ có nhiều ảnh hơn đây...
Ông KC khoe ảnh phá rừng đấy ah??