• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phốc ngố nhà em cứ cắn linh tinh T___T

Minh Trang

Con Chippo ngố nhà em, chó Phốc đã 5 tháng tuổi, răng đã mọc đủ cả, chân dài, eo thon nhưng mà nó đáng ghét là cái mõm nó lúc nào cũng há ra để cắn! Em đã nghe lời các bác lúc nó mọc răng thì mua xương can xi, mua cả lợn bông đồ chơi , cả bóng cao su cho nó cắn đỡ ngứa răng. Thế mà đến nay răng đã mọc đủ nó vẫn cắn, hở ra là cắn, cắn không chừa cái gì! Từ chân tay chủ đến chăn gối, cả cái thành ghế bằng sắt mà nó cũng cắn :(( hay tại nó thừa can xi nên răng nó mọc dài quá ạ :(( Em thấy nó cứ như con chuột phải mài răng hàng ngày cho bớt dài í!
Mỗi khi chơi với nó, em cứ đưa tay vuốt nó là nó cứ phải há cái mồm ra để nhằn nhằn cắn cắn tay em! Em đã tát vào mõm, quát, vỗ tay, nó ngừng ngay nhưng rồi lai vẫn cứ há ra để cắn tiếp :((

Em đang không biết làm thế nào đây, nó cắn đồ của nó thì không sao, nhưng chơi với chủ mà cứ cắn hoài vậy thì sao được, các bác giúp em với

Love_my_dog_Mi

Mình thấy người ta hơi dã man một chút là rọ mõm lại chỉ trừ khi ăn .Sau một thời gian nó sẽ không cắn bậy bạ nữa .Mình không làm vậy vì như thế ác quá .Chó có quyền tự do chứ .
Bạn tạm xích nó lại hoặc chờ cho nó lớn thêm một chút sẽ "chín chắn" lại thôi ^^

Bi ngố

Member
Mình cũng gặp trường hợp như bạn Trang, càng tát vào mồm thì lại càng tưởng là đùa mong ace cho lời khuyên nhé

Ka_sea

Member
Mua xương giả cho nó gặm, thứ nầy chó ăn được và làm cho chó sạch răng
Chó nhà mình thì thế còn không biết chó của các bạn thì sao thử xem

Zero_Love_89

Con béc gie nga nhà mình nuôi đến 7 năm rồi có thể nói là khá già rồi mà nó vẫn thường cắn giép của mọi người trong nhà nè chó nhà bạn như thế là thương thôi

Zero_Love_89

Hôm tối thứ chủ nhật tuần trước có 1 chú chó phốc cái chạy lạc vào nhà mình nhìn nó đẹp lắm hôm nào minh up hình cho cả nhà xem nhé em ý đang đòi lấy chồng may là nhà mình gần nhà chú Sơn ở khâm thiên chuyên phối chó phốc may quá thế là sắp có chó phốc con nuôi rồi

Bi ngố

Member
Hôm tối thứ chủ nhật tuần trước có 1 chú chó phốc cái chạy lạc vào nhà mình nhìn nó đẹp lắm hôm nào minh up hình cho cả nhà xem nhé em ý đang đòi lấy chồng may là nhà mình gần nhà chú Sơn ở khâm thiên chuyên phối chó phốc may quá thế là sắp có chó phốc con nuôi rồi
thích thế, thế hôm nào bạn có bé nào hay hay up lên cho ACE ở 4rum xem nhé, ước j mình được như anh ấy ;;)

Khủng long

Active Member
nó gặm xong rồi lại tha đi đâu và gặm tay chân mình ý :((
Giống mụ Tám nhà mình thế =))=))=))nhưng bị mẹ mình trừng trị thì hết tật gặm tay chủ mà chuyển qua liếm mới khiếp chứ . Cứ gặp là nó liếm , cái lưỡi dài thòng à , kiểu này chắc phải xổ lải cho nó thường xuyên vì chỗ nào cũng nó cũng liếm chẳng cứ gì tay hay chân , chán hẳn .

Love_my_dog_Mi

Giống mụ Tám nhà mình thế =))=))=))nhưng bị mẹ mình trừng trị thì hết tật gặm tay chủ mà chuyển qua liếm mới khiếp chứ . Cứ gặp là nó liếm , cái lưỡi dài thòng à , kiểu này chắc phải xổ lải cho nó thường xuyên vì chỗ nào cũng nó cũng liếm chẳng cứ gì tay hay chân , chán hẳn .
Chó nhà em vừa cắn vừa liếm mới chết .Không biết ăn bao nhiêu dép rồi mà vẫn chứng nào tật nấy .Cứ về nhà là nó chạy như bay ra cửa ôm một chân vừa gặm vừa liếm kinh lắm cơ .Cứ như là kiểm tra xuất nhập cảnh .:worried::((