• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PHỐC SÓC: AE vào báo danh cún fox sóc mua ở HN nào

4kings

Có bác nào biết chỗ nào mua foxsóc uy tín ở hà nội không ạ? Em là lính mới nên các bác giúp em với?:(

chungkien

1. Tên chủ cún: Kiên Calvin
2. Tên cún: Chíp
3. Ngày tháng năm mua cún: 24.10.2010
4. Tháng tuổi: 8 tháng
5. Giới: Bé gái
6. Tại shop (Địa chỉ) nào: Mr.Kỳ
7. Tình trạng của cún: Nghịch nhưng lại ngoan, không có bệnh tật gì...
- quá trình nuôi và các bệnh cún mắc phải: Cún khỏe mạnh
- Cún hiện tại: Như Công chúa trong nhà, lơ ngơ nhưng rất xinh tươi.
- Khác: Trắng tinh[/COLOR]
- 01 ảnh chân dung của cún[/B]

namanh_china

Hà Nội mình ít người nuôi fox sóc vậy? a chị e trên vietpet cho mình hỏi giá 1 em fox sóc dẹp bây giờ bao nhiêu tiền a...

chungkien

1. Tên chủ cún: Kiên Calvin
2. Tên cún: Chíp
3. Ngày tháng năm mua cún: 24.10.2010
4. Tháng tuổi: 8 tháng
5. Giới: Bé gái
6. Tại shop (Địa chỉ) nào: Mr.Kỳ
7. Tình trạng của cún: Nghịch nhưng lại ngoan, không có bệnh tật gì...
- quá trình nuôi và các bệnh cún mắc phải: Cún khỏe mạnh, vì đã trích ngừa đầy đủ.
- Cún hiện tại: Như Công chúa trong nhà, lơ ngơ nhưng rất xinh tươi, ăn uống rất dễ tính, thích chạy nhảy và vui vẻ với mọi người, đặc biệt ko tè ra nhà mà chỉ tác nghiệp khi đc dắt ra ngoài đường. Chạy nhảy cả ngày mà ko biết mệt, cún rất quí các em bé, thân thiện và rất thích đc khen,...Nói chung, nuôi 1 bé Fox sóc như nuôi 1 e bé gái trong nhà, đặc biệt thích hợp với điều kiện nhà ko quá rộng, hoặc căn hộ như nhà mình. Bé CHIP ko hề quấy rầy mọi người trong nhà và hàng xóm láng giềng! Mình rất yêu quí Chíp! (Cảm ơn a Kỳ đã tư vấn để e ko nuôi 1 e Bull ko thì toi rồi)
- Khác: Trắng tinh[/COLOR]
- 01 ảnh chân dung của cún[/B]

[/url

trời ơi đây rồi!

Trời ơi e đi tìm phốc sóc đến mòn mỏi hơn tuần nay. Chưa kể 2 tuần vừa rồi cứ sờ vào máy tính là seach địa chỉ tìm mua. Ở hồng mai ra đấy thấy rồi nhưng sợ chó bệnh. Cả nhà ơi! cho e hỏi giá cả 1 bé tầm bn và mua ở đâu ạh. Thanks cả nhà nhiều nhiều!!!

tiplee_2707

Mình lần đầu tiên tham gia VP.Cũng như mọi người ở đây mình cũng yêu thích và đang sở hữu 1 bé phốc sóc ở nhà a Duyrio đấy ạ.
Tên chủ cún: Tiplee
Tên cún : Emi
Ngày tháng năm mua cún : 13/2/2k11 (Ngày 13 ngày may mắn của 1 số người nhé)
Tháng tuổi : Bé sinh vào ngày 2/11/2k10. Ước tính bé được 3 tháng rưỡi rồi đó ạ
Giới : Bé gái
Tại shop(địa chỉ) nào : a Duyrio
Tình trạng cún : Bé trộm vía khỏe mạnh,cực kì thông minh,rất hay ăn linh tinh và tè lung tung
Trong quá trình nuôi bé mắc phải bệnh : Nhìn dưới đất thấy cái gì nhỏ nhỏ là ăn tuốt.Shit chuột cũng chơi.Ngoài ra cún hoàn toàn khỏe mạnh vì nhà a Duy đã chích ngừa 7 bệnh và xổ giun cho e ý.
Cún hiện tại:Khá hiếu động.Sống về đêm.Sáng chủ thức thì chơi lúc lăn quay ra ngủ đợi ăn cơm.Nhưng tối đến cái chạy nhảy chơi bóng.Sau đó đêm thì thức suốt để canh nhà.Có tiếng động là bé sủa loạn lên.Mặc dù mới hơn 3 tháng nhưng bé đã biết đi 2 chân này (Đi 1 lúc lâu lắm ý), Biết chơi bóng với chủ,biết bảo vệ chủ khi bị mẹ mắng(Mỗi lần mẹ e mắng e là Emi nó lồng lên với mẹ.Nên là mỗi lần mắng e là mẹ lại phải ngó xem con Emi nó ở đâu),bé là con gái nhưng còn biết trông nhà lắm nhé.Hiện bé đã học xong câu lệnh NGỒI rồi.Cả nhà mình rất yêu quí và coi Emi như là một thành viên nhỏ tuổi vậy.
Khác : Bé có bộ lông màu vàng đen sau này sẽ chuyển sang màu nâu đỏ :D
Còn đây là ảnh bé:

toydog

Member
các bạn nếu muốn phốc sóc mình có bộ lông dày và đẹp thì nên chải lông thường xuyên + cho mấy bé vô máy lạnh nhé ,thân

truclinhbs

hjx,nhìn mí em nó dễ thương quá,em cũng đang kím 1 pé nhưng tìm wài k ra j hết.các bác cho em hỏi giá 1 bé là bao nhiu thế ạ?

buồn quá mọi ng ạh!

E bông của e bị care... dù đã hết sức cứu chữa nhưng vẫn k qua đc. Cả đêm hqua e k ngủ đc.. Khóc hết nc mắt từ tối qua.. Buồn quá!

dcndnhi

Em đề nghị bác nào rành cho em 1 cái giá trung bình của 1 em phốc sóc nhà chú Kỳ giùm em cái

lâu ko vào VP,buồn vì phốc sóc ở viet nam chả đẹp mà lai quá mắc
Hôm nay vô tình mình rảnh chút vào diễn đàn coi, thấy có nhiều ý kiến cũng đúng...Thật sự có nhiều em POM trên diễn đàn nhìn không được đẹp lắm...(nói chung cũng không phải xấu)..nhưng để gọi là xinh và giống như nhiều em POM mà mình biết và từng thấy thì mình phải nói rằng tiền nào của nấy thôi...Bản thân khả năng mỗi người có giới hạn, có người không có khả năng mà muốn sở hữu 1 em POM đẹp với giá cả chục hoặc trăm triệu đồng thì cũng cần suy nghĩ kỹ trước khi mua vì số tiền ấy có thể làm được nhiều việc khác hơn... Vì thế, tùy khả năng tài chính mỗi người thôi...Trong Sài Gòn, mình được biết vừa rồi có 1 đồng chí đã mua được 1 em POM đạt CHAMPION của US với giá cực tốt so với giá trị thật hiện tại của nó...Theo mình được biết con đó khoảng 15000USD nhưng anh ý mua được với giá tốt hơn nhiều...Hy vọng chất lượng nước ngoài mà nhân giống bán với giá VN thì mình nghĩ ở VN sẽ có nhiều cún đẹp lắm...Đếm trên đầu ngón tay tại VN mà mình biết được và tận mắt chứng kiến thì chắc không nhiều chủ sở hữu mà có được chó POM đẹp...Nhanh nhanh mà nhân giống để bán thôi....

toydog

Member
Hôm nay vô tình mình rảnh chút vào diễn đàn coi, thấy có nhiều ý kiến cũng đúng...Thật sự có nhiều em POM trên diễn đàn nhìn không được đẹp lắm...(nói chung cũng không phải xấu)..nhưng để gọi là xinh và giống như nhiều em POM mà mình biết và từng thấy thì mình phải nói rằng tiền nào của nấy thôi...Bản thân khả năng mỗi người có giới hạn, có người không có khả năng mà muốn sở hữu 1 em POM đẹp với giá cả chục hoặc trăm triệu đồng thì cũng cần suy nghĩ kỹ trước khi mua vì số tiền ấy có thể làm được nhiều việc khác hơn... Vì thế, tùy khả năng tài chính mỗi người thôi...Trong Sài Gòn, mình được biết vừa rồi có 1 đồng chí đã mua được 1 em POM đạt CHAMPION của US với giá cực tốt so với giá trị thật hiện tại của nó...Theo mình được biết con đó khoảng 15000USD nhưng anh ý mua được với giá tốt hơn nhiều...Hy vọng chất lượng nước ngoài mà nhân giống bán với giá VN thì mình nghĩ ở VN sẽ có nhiều cún đẹp lắm...Đếm trên đầu ngón tay tại VN mà mình biết được và tận mắt chứng kiến thì chắc không nhiều chủ sở hữu mà có được chó POM đẹp...Nhanh nhanh mà nhân giống để bán thôi....
chào bạn ricky.
vui lòng đừng quote bài của mình và bàn đến chuyện poms đẹp xấu ,mắc rẻ trên VP nữa ,cảm ơn bạn .

chào bạn ricky.
vui lòng đừng quote bài của mình và bàn đến chuyện poms đẹp xấu ,mắc rẻ trên VP nữa ,cảm ơn bạn .
Ừ thì thôi, không bàn nữa...Vì mình thấy có nói đúng hay như thế nào thì cũng bị mổ xẻ ra thôi....Vậy không bàn xấu đẹp nữa..

Ziny Yzma

Member
Không sao đâu bạn ạ!Ở đó(dưới Hồng mai) họ không lừa đảo bán cún bệnh như mọi người thường chỉ trích đâu.Chỉ có trường hợp người mua kém may mắn câu phải cún hay bệnh vặt hoặc không biết cách nuôi, cho ăn linh tinh thì mới cún mới mắc bệnh.Mình mua hai con cún một em Rottweiler 2 tuổi (lúc mua về là một tuổi), một em MinPin loại đen vàng(như Dobermann ý) mới mua mấy hôm trước xong.Tình trạng bây giờ hai em rất khỏe.Nếu bạn muốn mua phốc sóc thì tới 78 Hồng Mai mà mua.Hôm trước mình đi mua em MinPin thì họ giới thiệu thêm một bé phốc sóc giống của bạn Vipz.14 ý.Bạn ưng thì tới mua:)

tranhoangkts

Đọc xong toàn bộ 18 trang trong bài này mình cảm thấy nản quá! Thèm một em ps mini tại HN không có toàn em ps trưởng thành to đùng. Còn về giá cả , hôm trước lên anh kỳ thấy nói chỉ có chó > 10 tháng và tầm 5 -10 triệu tùy từng em. Giá cả cũng không rẻ nhưng ps như 8 trang viết này thì nả quá đi mắt. Thôi có khi gác sự xung sướng lại vậy, đợi bao giờ ps mini thái lan tràn từ TPHCM ra HN thì mình chơi...hĩ chan ghê!

h3h3h3h3

anh phamhuyhoang yêu dấu cún nghiêm phạm huy ú có cho lấy giốg ko khj nào pé kún nhà em độg đữ cho em xin giốg>:D<

phamhuyhoang

Active Member
anh phamhuyhoang yêu dấu cún nghiêm phạm huy ú có cho lấy giôg ko khj nào kún nhà em độg đữ cho em xin giốg>:D<
xin lỗi bạn ! em Ú của mình đã mất một thời gian rồi bạn ạ.nó là em phốc sóc đẹp nhất từ trước tới nay. với cân nặng 8 kg thì khó có em phốc sóc nào có thể đạt được .tuy không còn Ú nhưng mình vẫn có em khác để giúp bạn chuyện lấy giống ^_^
p/s: ah! bạn không nên dùng ngôn ngữ @ chát hoặc viết tắt khi viết bài bạn nhé

h3h3h3h3

huhu nhà em nuôi 1 đôi alaska 1 đôi phốc sóc đợt vừa rồi nhà bên cạnh xây nhà bị mấy ôg thợ xây đáh bả hj sinh mất 1 bé phốc với đôi alas. Đau lòg quá