• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PHỐC SÓC: AE vào báo danh cún fox sóc mua ở HN nào

lananh1981

Cho mình tham gia với, bé Bin nhà mình nè
Tên: BIN
Độ tuổi: Hơn 1 tuổi roài
Xuất xứ: Mr Kycaugo
Đặc điểm: Đầu gấu (cái vụ này mình ấn tượng nhất nó hôm đến nhà anh Kỳ, bắt nạt mấy bạn khác để độc chiếm khay cơm ăn 1 mình), lì lợm, ham ăn. Chỉ thích gái đẹp (gái đẹp ở đây là người nhé), cứ gái đẹp ôm là rúc vào người với chui vào nách, còn với Dog thì mấy em ở khu hâm mộ em ý lắm mà em ý cứ khinh khỉnh quay mặt đi không thèm nhìn.
TRông nhà rất tốt, công việc chính lúc chủ đi vắng là ngồi trong nhà nhìn ra đường, ai đi qua là gầm gừ dọa. Còn khách vào nhà thì sủa từ lúc người ta đến cho đến khi người ta về, có thể ngồi theo dõi hành động của khách, chỉ cần thay đổi thế ngồi là em ý lại sủa. Mình đến điên đầu với nó.
Và đây là chân dung Bin đầu gấu

ngoclap68

Member
hôm nay bị ông anh dúi cho hai em ai trông hộ mình không ạ

thật không anh Duy?
chắc anh mới đi TQ nên "sắm "2 em này mời về chứ gì
nếu không chăm được thì " để " em!
về làm bạn với Moon hihihi

ngoclap68

Member
Cho mình tham gia với, bé Bin nhà mình nè
Tên: BIN
Độ tuổi: Hơn 1 tuổi roài
Xuất xứ: Mr Kycaugo
Đặc điểm: Đầu gấu (cái vụ này mình ấn tượng nhất nó hôm đến nhà anh Kỳ, bắt nạt mấy bạn khác để độc chiếm khay cơm ăn 1 mình), lì lợm, ham ăn. Chỉ thích gái đẹp (gái đẹp ở đây là người nhé), cứ gái đẹp ôm là rúc vào người với chui vào nách, còn với Dog thì mấy em ở khu hâm mộ em ý lắm mà em ý cứ khinh khỉnh quay mặt đi không thèm nhìn.
TRông nhà rất tốt, công việc chính lúc chủ đi vắng là ngồi trong nhà nhìn ra đường, ai đi qua là gầm gừ dọa. Còn khách vào nhà thì sủa từ lúc người ta đến cho đến khi người ta về, có thể ngồi theo dõi hành động của khách, chỉ cần thay đổi thế ngồi là em ý lại sủa. Mình đến điên đầu với nó.
Và đây là chân dung Bin đầu gấu
bạn đã thấy chưa!
cún của anh Kỳ giống anh Kỳ lắm
thấy gái cái là mắt sáng lên chui ngay vào ngực (amen. tội lỗi tội lỗi):praying:

garywu0707

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
dễ thương và yêu quá............................................. !!!:love struck:

phamhuyhoang

Active Member
bạn đã thấy chưa!
cún của anh Kỳ giống anh Kỳ lắm
thấy gái cái là mắt sáng lên chui ngay vào ngực (amen. tội lỗi tội lỗi):praying:
vụ này Ngọc chết rồi !anh muốn bênh em vụ này nhưng cái ông Kỳ này có tính thù lâu nhớ dai,ông này đã có thành tích bất hảo là "trấn tôm" ở bờ hồ rồi đó!em liệu mà mua rượu sang nhà mà xin lỗi đi nha (mà rượu nhãn hiệu bò húc mới đủ độ)
tham khảo về thành tích:http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=55053&page=2

ngoclap68

Member
vụ này Ngọc chết rồi !anh muốn bênh em vụ này nhưng cái ông Kỳ này có tính thù lâu nhớ dai,ông này đã có thành tích bất hảo là "trấn tôm" ở bờ hồ rồi đó!em liệu mà mua rượu sang nhà mà xin lỗi đi nha (mà rượu nhãn hiệu bò húc mới đủ độ)
tham khảo về thành tích:http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=55053&page=2
ơ thì em thấy cậu ấy bảo cún mua bênanh Kỳ về cứ chui vào ngực các cô gái thì em nghĩ thế chứ
mà anh không nói chắc an Kỳ không biết đâu anh ạ!
mai em lên chơi nhá!bao giờ anh làm dằm đấy em lên xin cái đùi gà

Tobixinh

Member
Mọi người cho e hỏi 1 ít kinh nghiệm nuôi phốc sóc được k ạ...
Phốc sóc nhà e được khoảng 1 tuổi..giống đực khoảng hơn 3 cân 1 tý...
lúc bé thì nó cũng như cục bông như các e phốc sóc khác...
nhưng khi nó bắt đầu thay lông thì nó khác..1 thời gian lông khá dài và đẹp..
nhưng hiện giờ lông nó đang mọc nhưng vẫn thưa và k dài như trước..
e thấy các e phốc sóc khác khoảng 1 tuổi là khá nhiều lông..
khi e mua thì thú thực lúc đó e chưa có nhiều kinh nghiệm chọn chó lắm..
nhưng e chăm sóc rất cẩn thận..từ khi e nuôi là Phốc sóc nhà e chưa ốm lần nào...
Cho e hỏi các a các chị yêu phốc sóc là làm thế nào để phốc sóc lông được nhiều..
e xin cám ơn mọi người trước ạ...

yuna1989

Member
Sorry moi ng vi may e ko go dc tieng viet a
nhac den fox soc e lai thay dau long :( e vua mua 1 e cach day chua dc 1 tuan. Mua tai nha rieng cua 1 chi ma chi i bao la cho nha ong ba chi i de, lai chua co tiem phong. E moi mua cho lan dau chua co kinh nghiem, cu nghi la mua tai nha thi chac la yen tam. Ai ngo mua ve dc 2 ngay thi e i' fat' benh, di kham + xet nghiem o vien thu' y quoc gia thi bs bao e bi nhiem 1 loai virus j do (e ko nho ten) rat nguy hiem, ty le chet rat cao o cho con chua tiem phong. Mac du e da het suc cham soc dieu tri nhug e cun van ra di vao dem qua :( tong cong tu ngay mang e ve den ngay e ra di la chua dc 1 tuan :( nhin cun' cua moi ng ma thuong e i' ghe gom :(
tu lan sau mua la nhat dinh fai co tiem phong, ko thi nhat dinh fai nhin tan mat' bo' me cua cun' :(
gia ma e doc topic nay som hon de biet mua o cho tin cay hon thi co khi bh e cung co 1 e cun khoe manh de khoe voi moi ng :(

maipham

TÊN : BUN
Đặc điểm: ăn tham như con lợn ( mướp đắng cũng xơi), bướng bỉnh và lì lợm. bun nhà em cũng có thể dạt danh hiệu hoa hậu thân thiện ( mừng từ hàng xóm gần nhà đến bà đồng nát đi qua...)

ngoclap68

Member
TÊN : BUN
Đặc điểm: ăn tham như con lợn ( mướp đắng cũng xơi), bướng bỉnh và lì lợm. bun nhà em cũng có thể dạt danh hiệu hoa hậu thân thiện ( mừng từ hàng xóm gần nhà đến bà đồng nát đi qua...)
Hoan nghênh bạn tham gia hội fox sóc
giữa tháng 9 này anh em ta lại off tiếp rất mong bạn đến tham gia cho thêm phần náo nhiệt

Mọi người cho e hỏi 1 ít kinh nghiệm nuôi phốc sóc được k ạ...
Phốc sóc nhà e được khoảng 1 tuổi..giống đực khoảng hơn 3 cân 1 tý...
lúc bé thì nó cũng như cục bông như các e phốc sóc khác...
nhưng khi nó bắt đầu thay lông thì nó khác..1 thời gian lông khá dài và đẹp..
nhưng hiện giờ lông nó đang mọc nhưng vẫn thưa và k dài như trước..
e thấy các e phốc sóc khác khoảng 1 tuổi là khá nhiều lông..
khi e mua thì thú thực lúc đó e chưa có nhiều kinh nghiệm chọn chó lắm..
nhưng e chăm sóc rất cẩn thận..từ khi e nuôi là Phốc sóc nhà e chưa ốm lần nào...
Cho e hỏi các a các chị yêu phốc sóc là làm thế nào để phốc sóc lông được nhiều..
e xin cám ơn mọi người trước ạ...
Bạn cho bé tẩm bổ thêm các loại hoa quả có chưa vitamin E giúp cho lông bé phát triển tốt và đẹp hơn
nếu có thể cho bé uống thêm 1 viên E 1 ngày và ăn thêm lòng đỏ trứng gà!(1 quả là đủ)
nếu hơn nữa bạn có thể mua thêm thuốc kích thích mọc lông hay làm giày lông theo tư vấn của bác sỹ thú ý nhé
chúc bé nhà bạn mau ăn chóng lớn ngày càng xinh gái
lần off sau rất long có sự hiện diện của bạn
sự hiện diện của bạn là niềm vinh dự với gia đình chúng tôi
nhà gái
Tiểu Thư Moon=))

Tobixinh

Member
e cám ơn chị...e cũng thường cho e ăn rau...
bayh thì tăng cường thêm hoa quả vậy...nếu sau 1 tháng mà vẫn vậy chắc phải mua thêm thuốc mất...
p.s.Tobi nhà e là đực ạ...:">