• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phú Quốc Vện 5 tháng tuổi!

khuyen_mo

Active Member
Lâu lắm không lên diễn đàn thấy mọi người trao đổi vui quá!Nên mình cũng dành chút ít thời gian góp vui vài tấm hình em cún nhà mình!:love struck:
Ban ngày thì bận đi làm quá,nên tranh thủ chụp buổi tối,ảnh không được rõ lắm.!Ae thông cảm nhé!:love struck:

o..cho

Dáng đẹp, nhưng có vẻ đuôi hơi ngắn thì phải nhỉ. Bác không chụp quả mắt và mũi nữa coi cái tướng nó thế nào.

khuyen_mo

Active Member
Tai dựng là vấn đề đơn giản thôi mà!Doberman còn dựng được huống chi là Chó Phú Quốc,Có cái mình muốn để e nó dựng tự nhiên,từ giờ đến 1 năm tuổi tai em nó sẽ hoàn thiện nên không có gì đáng lo ngại cả...hhihi:D:)).

vanglai213

Active Member
Tai dựng là vấn đề đơn giản thôi mà!Doberman còn dựng được huống chi là Chó Phú Quốc,Có cái mình muốn để e nó dựng tự nhiên,từ giờ đến 1 năm tuổi tai em nó sẽ hoàn thiện nên không có gì đáng lo ngại cả...hhihi:D:)).
thấy nó dựng mà lạ quá, thường chó 6 tháng tuổi đã gần như là hoàn thiện cái tai rồi để thêm đến 1 năm nữa liệu có ổn không nhỉ, chó nào mà chả là chó nhưng nó tai dựng vẫn đẹp hơn nhiều chứ phải không, nó liên quan đến chó con sau này mà :D

khuyen_mo

Active Member
thấy nó dựng mà lạ quá, thường chó 6 tháng tuổi đã gần như là hoàn thiện cái tai rồi để thêm đến 1 năm nữa liệu có ổn không nhỉ, chó nào mà chả là chó nhưng nó tai dựng vẫn đẹp hơn nhiều chứ phải không, nó liên quan đến chó con sau này mà :D
Bác nói đúng rôì!nhưng cũng từng tuỳ từng con,con đực này lúc em bắt là tai nó xẹp nép như con tép,mới nuôi hơn 1 tháng mà đã dựng được 80% rồi,mà tai nó đang trong giai đoạn hoàn thành đấy!Mà cho dù tai nó có không dựng đi nữa thì cũng vẫn okie thôi!Mình chủ yếu là chơi vì đam mê mà...!yêu cún là chính!Okie okie!:love struck:

Cún của chủ bận rộn có khác, đến chụp ảnh cũng chả thấy nói nên điều j hehe, chỉ biết nó vện, xoáy to dài, tai chưa lên

hoangtkv

Active Member
Đã được chiêm ngưỡng em này ngoài đời. Nhìn ngoài bé hơn trong ảnh và đôi tai thì mình nói thật là nên đặt lên hàng đầu để chú ý. Theo mình nên áp dụng chế độ quấn tai như đã làm với với dob để cứu nhanh. Chứ chơi kiểu đỏ đen, lỡ ra cũng phí con chó ra.

khuyen_mo

Active Member
Đúng ra em nó cũng chỉ khoảng tầm 4 tháng rưỡi thôi,khi nào đến 6 tháng là tai sẽ dựng.Vấn đề dựng tai là đơn giản,không phải đỏ đen gì cả!Chủ yếu do cách chăm sóc và chế độ canxi,mình nuôi nó hơn 1 tháng mà tai đã lên đc 80% rồi,đối với mình như thế là rất nhanh rồi,còn 1 tháng nữa để tai nó hoàn thành đấy!

hoangtkv

Active Member
Mình thấy thông thường nuôi đến 4 tháng là thấy dựng gần xong tai rồi mà. Đối với những chó nhỏ như CPQ thì chắc 4 tháng là tai phải căng đét rồi mới đúng. Cũng có thể nhà ở phố nên điều kiện ánh sáng yếu hơn cũng nên.

nguyenducminh63

Active Member
Chó Phú Quốc có con hơn 2 tháng 1 chút đã dựng tai và cũng có con hơn 6 tháng mới dựng. Tùy do tai và gốc tai loại gì ( nếu cụp di truyền thì không đỡ được ).Còn bình thường do chế độ ăn uống ,vận động và tắm nắng, tất nhiên mùa đông cún sẽ chậm lên tai hơn mùa hè.

khuyen_mo

Active Member
Chó Phú Quốc có con hơn 2 tháng 1 chút đã dựng tai và cũng có con hơn 6 tháng mới dựng. Tùy do tai và gốc tai loại gì ( nếu cụp di truyền thì không đỡ được ).Còn bình thường do chế độ ăn uống ,vận động và tắm nắng, tất nhiên mùa đông cún sẽ chậm lên tai hơn mùa hè.
Đúng rồi !Mùa hè nhiều ánh nắng,kết hợp với uống canxi thì Cún dễ hấp thụ canxi tốt và dựng tai rất nhanh,nùa đông thì ngược lại mà!:-bd

khuyen_mo

Active Member
Mình thấy thông thường nuôi đến 4 tháng là thấy dựng gần xong tai rồi mà. Đối với những chó nhỏ như CPQ thì chắc 4 tháng là tai phải căng đét rồi mới đúng. Cũng có thể nhà ở phố nên điều kiện ánh sáng yếu hơn cũng nên.
Thông thường là như vậy mà!Những cũng tùy cơ địa từng con đấy!Chủ yếu là gốc tai đã dựng được thì không lo lắm,trước sau cũng cũng dựng hết tai!Vì mình không nuôi E Cún này từ bé nên em nó cũng bị thiếu canxi nhiều lắm,lúc bắt về chân còn hạ bàn,người thì ẽo ợt nữa.So với bây giờ là e nó đã có tiến bộ rồi!
Thứ 7 này Ông có đi góp vui với ae không?Buổi off hôm trước vì có công việc phải về sớm nên ae vẫn chưa có dịp nói chuyện nhỉ!Thứ 7 này cố gắng tham gia nhé!:love struck:

hoangtkv

Active Member
Thông thường là như vậy mà!Những cũng tùy cơ địa từng con đấy!Chủ yếu là gốc tai đã dựng được thì không lo lắm,trước sau cũng cũng dựng hết tai!Vì mình không nuôi E Cún này từ bé nên em nó cũng bị thiếu canxi nhiều lắm,lúc bắt về chân còn hạ bàn,người thì ẽo ợt nữa.So với bây giờ là e nó đã có tiến bộ rồi!
Thứ 7 này Ông có đi góp vui với ae không?Buổi off hôm trước vì có công việc phải về sớm nên ae vẫn chưa có dịp nói chuyện nhỉ!Thứ 7 này cố gắng tham gia nhé!:love struck:
Tôi ra đó thì thấy ông bỏ chó đi về, nên cũng ngắm trộm được em nó mà. Thứ 7 này tôi bận lắm nhưng sẽ cố gắng hết sức đến xem.

khuyen_mo

Active Member

Chào bác Vanglai213!Theo như em đã khẳng định thì giờ Cún đã dựng tai 100% rồi đấy ạ!hihi.Doberman em còn cho dựng được tai mà,huống chi là CPQ =>http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=57358
Đây là vài hình ảnh mới nhất của Cún nhà em ,đến giờ được 5 tháng 20 ngày!

Chào bác Vanglai213!Theo như em đã khẳng định thì giờ Cún đã dựng tai 100% rồi đấy ạ!hihi.Doberman em còn cho dựng được tai mà,huống chi là CPQ =>http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=57358
Đây là vài hình ảnh mới nhất của Cún nhà em ,đến giờ được 5 tháng 20 ngày!

con này là chó gì mà nhiều đường vện và lắm xoáy bông thế không biết nữa? chắc là phú ta em nhể , mà phú tra như này anh muốn nuôi cả bầy cho nó đi săn tập thể luôn :-bd
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))