• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phú Quốc vàng lửa_hàng cực độc

Ko biết độc chỗ nào, chỉ thấy tào lao thì có
bác bobo5555 này chắc ko bận nên ko căng thẳng đầu óc, thực ra sau giờ làm việc tôi muốn cùng ae xả stress thì chém vậy cho vui, và quên đi sự mệt mỏi thui mà.:)):)):)):)):))

hungye20

Member
những người chơi chó phú quốc ở Hn như Quang AQ , Hùng sói , .....nhiều lăm lắm nhưng bây giờ chắc chỉ còn có Công HBT thì mọi người còn hơi biết nhưng cái biết chính là phải hoc hỏi và đoàn kết thì hội nuôi PQ Hà nội vẫn chưa biết đó là tôi nối chắc chắn . chỉ thấy hô hào và có tập trung xem ra thì có ve vẻ sau đó là ăn , bia , rượu và nói .....phú thái,phú lai . toàn phú đểu

billadin

Member
những người chơi chó phú quốc ở Hn như Quang AQ , Hùng sói , .....nhiều lăm lắm nhưng bây giờ chắc chỉ còn có Công HBT thì mọi người còn hơi biết nhưng cái biết chính là phải hoc hỏi và đoàn kết thì hội nuôi PQ Hà nội vẫn chưa biết đó là tôi nối chắc chắn . chỉ thấy hô hào và có tập trung xem ra thì có ve vẻ sau đó là ăn , bia , rượu và nói .....phú thái,phú lai . toàn phú đểu
Bác này nói hơi lủng củng , hơi khó hiểu !!!

Theo tôi chơi cái gì mà cứ thỉnh thoảng gập được nhau ngồi bia rượu tý thế là vui rồi . Có nói phú thái , phú lai , toàn phú đểu thì cũng đúng đấy chứ , vì lấy đâu ra phú " xịn" ??? Đến như bác bắt chó ở tận mãi ngoài đảo mà còn bị phú đểu còn gì nữa ?

Trước tiên Bác này chẳng RÕ cái gì cả, làm gì có "Hội nuôi PQ Hà nội " mà bây giờ CHÍNH THỐNG chỉ có " CLB những người nuôi chó PQ tại Hà nội " thôi, Thú chơi nào cũng là từ con người mà ra, vậy cớ sao con người không được ngồi đánh chén với nhau, tôi nói thật Bác đừng giận: Nếu không vì có CON CHÓ thì có Mâm cao cỗ đầy chưa chắc Tôi và 1 số ae đã tới,tới đây không phải là ăn với uống mà chính là thông qua chén rượu chén chè mà thêm phần đàm luận về con chó, qua đó ae thêm phần thân mật, hơn nữa tôi hỏi Bác không đàm luận để rõ ra thế nào là Phú Thái, thế nào là Phú lai thì sao ae hiểu rõ được, có trường lớp nào dậy đâu, chỉ có ae tự học lẫn nhau, nếu không có vui vẻ đoàn kết thì ai sẽ chỉ bảo ai đây ???các Bác đi trước có quá nhiều kinh nghiệm nên tôi đã có lời mời quay lại tham gia cho phong trào thêm phần bổ ích thiết thực, nhưng nói thật các ae mới chơi cũng có nhiều cái mà chúng ta không có nên phải nói là trao đổi qua lại thì hơn ...

Lại xin phép bác chích-xong-sốc vì làm phiền!!!

= = = = =

bác hungyeu20 này công nhận là viết ... khó hiểu thật!

Người chơi PQ từ trước tới giờ ở HN nhiều lắm - cũng nhiều kiểu chơi lắm ạ! Nhưng dù còn chơi, hay không còn chơi nữa, thì những người tui biết không nói về người khác như bác!

Bản thân tui, cũng có biết mấy bác nuôi PQ ở Kim Mã, Hàng Bún, Cửa Bắc... không biết có phải "bạn ông già" của bác ko nữa?

Biết nhau 5-6 năm nay qua .... điện thoại - chưa bao giờ gặp nhau - nhưng tui chưa bao giờ nói / nhắc tới họ như cách bác nói! :D

bác giầy!
(cả chú TẢO nữa)

đôi lúc cái sự diễn đàn nó thế này :D :D

Trước tiên Bác này chẳng RÕ cái gì cả, làm gì có "Hội nuôi PQ Hà nội " mà bây giờ CHÍNH THỐNG chỉ có " CLB những người nuôi chó PQ tại Hà nội " thôi, Thú chơi nào cũng là từ con người mà ra, vậy cớ sao con người không được ngồi đánh chén với nhau, tôi nói thật Bác đừng giận: Nếu không vì có CON CHÓ thì có Mâm cao cỗ đầy chưa chắc Tôi và 1 số ae đã tới,tới đây không phải là ăn với uống mà chính là thông qua chén rượu chén chè mà thêm phần đàm luận về con chó, qua đó ae thêm phần thân mật, hơn nữa tôi hỏi Bác không đàm luận để rõ ra thế nào là Phú Thái, thế nào là Phú lai thì sao ae hiểu rõ được, có trường lớp nào dậy đâu, chỉ có ae tự học lẫn nhau, nếu không có vui vẻ đoàn kết thì ai sẽ chỉ bảo ai đây ???các Bác đi trước có quá nhiều kinh nghiệm nên tôi đã có lời mời quay lại tham gia cho phong trào thêm phần bổ ích thiết thực, nhưng nói thật các ae mới chơi cũng có nhiều cái mà chúng ta không có nên phải nói là trao đổi qua lại thì hơn ...

ae mình đã chiếm đất của chủ thớt nhiều quá rồi, nhân có mấy câu chuyện này tôi xin lập topic " Làm sao để hòa hợp giữa Cũ và Mới " ae nhảy vô đó đàm đạo và mong muốn là sau khi trao đổi chúng ta sẽ không còn phân biệt giữa những người nuôi lâu năm và người mới nuôi nữa mà tất cả sẽ thành : những người nuôi chó Phú quốc :D cảm ơn chủ thớt đã cho mươn topic này nhé:D

hungye20

Member
Lời đầu tiên cho em xin lỗi các chú và các anh em thành thật xin lỗi vì tưởng ném đá cho vui thôi nhưng không ngờ lai ảnh hưởng đến thế . thành thât mà nói chó phú quốc em cũng biết được là qua bạn bố em thôi các anh đừng giận bỏ qua nhé XIN LỖI THẬT LÒNG ĐẤY

aiquan72

Member
chuẩn không cần chỉnh hehe

aiquan72

Member
Lời đầu tiên cho em xin lỗi các chú và các anh em thành thật xin lỗi vì tưởng ném đá cho vui thôi nhưng không ngờ lai ảnh hưởng đến thế . thành thât mà nói chó phú quốc em cũng biết được là qua bạn bố em thôi các anh đừng giận bỏ qua nhé XIN LỖI THẬT LÒNG ĐẤY
hehe.........một câu nói hay nhất trong..năm:-h:-h:-h

này (aiquan 72) khi người ta biết sai và đã sửa thì mày đừng cho cái giọng nhà quê ra HN của may vào đây thêm nữa nhé tao còn nhiều câu hay cho mày nếu cần tao còn đến tần nhà mày xin lỗi
Thôi mà bạn! aiquan72 không phải chê hay móc méo gì đâu, chẳng qua là từ đầu đến giờ các cái sai ở mọi nơi mọi chỗ mà chưa thấy Xin lỗi công khai như thế này đâu nên aiquan72 mới nói như vậy là khen bạn thẳng thắn đó, hiểu nhầm hết rồi, hạ hỏa đi nhé

hungye20

Member
Thôi mà bạn! aiquan72 không phải chê hay móc méo gì đâu, chẳng qua là từ đầu đến giờ các cái sai ở mọi nơi mọi chỗ mà chưa thấy Xin lỗi công khai như thế này đâu nên aiquan72 mới nói như vậy là khen bạn thẳng thắn đó, hiểu nhầm hết rồi, hạ hỏa đi nhé
cám ơn anh tsmilanhoes thành thât xin lỗi đẻ fiền các anh trong diễn đàn .tôi cũng hiểu đây là một sân chơi rất lành mạnh . vì sai sót của tôi để fiền đến các anh cũng làm tôi áy láy . nhưng tôi đã có lời thành thật đừng lấy đó làm chò đùa nữa . rất mong là như vậy . xin cáo lỗi

billadin

Member
cám ơn anh tsmilanhoes thành thât xin lỗi đẻ fiền các anh trong diễn đàn .tôi cũng hiểu đây là một sân chơi rất lành mạnh . vì sai sót của tôi để fiền đến các anh cũng làm tôi áy láy . nhưng tôi đã có lời thành thật đừng lấy đó làm chò đùa nữa . rất mong là như vậy . xin cáo lỗi

Tôi rất thích và luôn tôn trọng những người thẳng thắn như bác này . Đàn ông dám làm dám chịu phải k ạ ?

Cái chính vẫn là k hiểu hết ý nhau . Đôi khi chỉ 1 câu nói đùa chứ chả có ác ý gì nhưng vì là trên diễn đàn chưa biết mặt nhau nên đôi khi câu chuyện trở nên phức tạp .

Hi vọng ae ngày càng hiểu nhau hơn , đoàn kết hơn .

aiquan72

Member
huhu thấy 1 câu xin lỗi thật lòng của bác tui khen thì cũng bị chửi bị hăm nữa sợ quá..:(:)(:)((

Thoaiquan

Member
huhu thấy 1 câu xin lỗi thật lòng của bác tui khen thì cũng bị chửi bị hăm nữa hix sợ wá..:(:)(:)((
Sao khổ thân vậy anh??? Diễn đàn là nơi giải trí lành mạnh, sao vào chơi mà con bị Hăm bị chửi là sao???

tuanbeo

mời ae chém tiếp nha!

=))=))=)) bác HOAN ơi tiêu chí của ae là thể hình của con chó Phú Quốc thì phải là như 1 con chó Phốc phóng đại mà hihihi:)):)):)) quả này tha hồ lác mắt
Ơ con phốc xoáy này độc thật.
Nó ngồi ngược lên trần nhà như cái quạt trần ấy nhể