• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phú quốc thuần chủng

Ùi, tui cũng là dân làng Tương Mai nè ..... 5 thế hệ ở rìa làng nên chẳng biết các bác nuôi chó PQ ở đây :)

thế các bác biết cái đoạn giữa làng ... 4 chó đá với làng .... ăn khoai cả vỏ, ăn chó cả lông, ăn hồng cả hột không ợ!

billadin

Member
Trời ,thế phải cho chúng gặp nhau thôi .
Mỗi tội đang hơi buồn đây em ơi vì con cún của a hôm qua bị đi ngoài chiều bác sỹ tiêm cho 2 mũi ,sáng nay cho đi WC nó ko chịu đi a phải bế về nhà .A mua cháo đút cho nó từng thìa mãi mới hết 1 bát ,mà sao chân trái phía trên của nó cứ nhắc nhấc bị làm sao ấy trông cậu tội quá .
Hiện tại ko thấy đi ngoài nữa nhưng có vẻ nó mệt lắm ,ôm vào lòng thấy người cứ nóng nóng .
Sốt hết cả ruột . AE ai có cao kiến giúp với !
Many tks !
Chả có cao kiến gì bằng cho đi Bác sĩ ( nhưng phải chỗ tin tưởng ý )
Nó bị đi ngoài mất nước nên sẽ rất mệt , nếu cần thiết phải tiêm cả thuốc bổ nữa . Thuốc bổ tiêm xong tỉnh ngay nhưng lúc tiêm sẽ rất đau đây .
Thôi gắng chăm cho con nó khỏe để còn đi chơi Bác nhé

ngocbao8250

Các bác ơi, nếu em nó bị thiếu canxi thì có làm sao ko? các bác có cao kiến gì thì chỉ hộ em với! :D

billadin

Member
Các bác ơi, nếu em nó bị thiếu canxi thì có làm sao ko? các bác có cao kiến gì thì chỉ hộ em với! :D
Tất cả các loại các giống chó mà bị thiếu canxi đều k tốt .khung xương sẽ rất yếu , chân có thể bị hạ bàn ( chỗ khỉu chân trước bị gãy ngửa ra ) nhìn rất xấu và ảnh hưỞng đến vận động của con chó, chân sau có thể k đứng vững , đi lại xiêu vẹo vvv còn nhiều ảnh hưởng khác nữa .

Bạn nên bổ xung ngay cx cho chó thông qua thức ăn hoặc thuốc uống . Có thể lên 13 đê La thành mua 1 lọ ccan xi dạng thức ăn khô về cho chó uống ngay .

lsmepq

Member
Một con chó lai đẹp đó bác, ngoài đó chắc cỡ này được xem là "thuần chủng" nhỉ?

Một con chó lai đẹp đó bác, ngoài đó chắc cỡ này được xem là "thuần chủng" nhỉ?
Các Cụ nói : " Uốn lưỡi 7 lần trước khi nói ", thế bạn có thích đi xem chó không TC ở SG, hoặc ở ĐẢO không ??? thứ 6 này mình bay vô công tác, tiện thể DẮT BẠN ĐI XEM CHƠI .ở đâu cũng có người này người nọ, có người biết, có người chưa biết nên nếu có đánh giá nhận xét thì nên nói cụ thể trong từng trường hợp và hoàn cảnh 1, đừng vơ đũa cả nắm đấy nhé ...=))=))=))