• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phú Quốc Nhà Mình 6 Tháng Chưa Dựng Tai Cẩn Giúp.

duongphongnam

Chào Cả nhà vietpet . Năm mới chúc mọi nhà mọi người Mạnh khỏe Bình an và HP. Mình nuôi PQ lần đầu nhưng chẳng hiểu sao được 6 tháng rồi mà tai nó ko dựng lên hết còn ít đầu tai . khoảng 2 tháng trước em nó đã dựng hết rồi nhưng thời tiết lạnh lên nó lại xuống tai, em đã thử lấy Băng dính quấn đầu tai nhưng kết quả ko đc khả quan lắm quấn 4-5 ngày em bỏ ra nó lại cụp phần đầu tai như kiểu bị gẫy , vậy em mong các cao thủ hoặc bác nào đã bị trường hợp như em vào giúp em 1 tay với . Em xin thank nhiệt tình ạ.

HộiBN

Chào Cả nhà vietpet . Năm mới chúc mọi nhà mọi người Mạnh khỏe Bình an và HP. Mình nuôi PQ lần đầu nhưng chẳng hiểu sao được 6 tháng rồi mà tai nó ko dựng lên hết còn ít đầu tai . khoảng 2 tháng trước em nó đã dựng hết rồi nhưng thời tiết lạnh lên nó lại xuống tai, em đã thử lấy Băng dính quấn đầu tai nhưng kết quả ko đc khả quan lắm quấn 4-5 ngày em bỏ ra nó lại cụp phần đầu tai như kiểu bị gẫy , vậy em mong các cao thủ hoặc bác nào đã bị trường hợp như em vào giúp em 1 tay với . Em xin thank nhiệt tình ạ.
em vện của mình đợt vừa rồi cũng có tình trạng như của bạn nhưng đc mách là cho ăn cổ gà nhiều và ăn phômai kết hợp băng dính vùng quanh tai :) . kết quả là 5 ngày bỏ ra tai dựng đứng. nhìn phê hẳn

duongphongnam

em vện của mình đợt vừa rồi cũng có tình trạng như của bạn nhưng đc mách là cho ăn cổ gà nhiều và ăn phômai kết hợp băng dính vùng quanh tai :) . kết quả là 5 ngày bỏ ra tai dựng đứng. nhìn phê hẳn
mình cho ăn cổ gà rồi nhưng ko thấy khả quan lắm lẽ bó tay mất

pdtrung90

Member
Nếu bổ xung canxi mà kết hợp cho phơi nắng và vận động cũng vứt.
mình cho ăn cổ gà rồi nhưng ko thấy khả quan lắm lẽ bó tay mất
Bạn quấn tai kết hợp bổ xung thức ăn chứa nhiều canxi, quan trọng nhất vẫn là vận động và nắng buổi sớm, nếu cần trợ giúp cứ alo mình 0912346838 giúp đc gì mình sẽ giúp trong sự hiểu biết của mình