• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phú Quốc ở Phan Rang

echipvn

Member
Đầu tiên là em cái màu đen, 2 tháng tuổi. Hình chụp lúc vừa về trại được nửa ngày.
Đặc điểm : xoáy đao, đuôi móc câu, chân quả quýt có màng vịt, đốm lưỡi. 2 chân sau có móng đeo, trán nhăn. Giữa ngực có đốm lông trắng
Tính tình : hiếu động, có thể do còn nhỏ. 2 tháng nhưng tối đã biết sủa khi có động hoặc người lạ.

Thứ hai là em đực màu vàng đen, 6 tháng tuổi. Đã ở trại được 1 tháng.
Đặc điểm : xoáy kiếm, đuôi không chuẩn, chân có màng vịt, đốm lưỡi, không có móng đeo, trán nhăn. Con này không phải là thuần 100%
Tính tình : quan sát tốt nhưng hơi nhát. Sau khi về trại được 1 tuần thì kêu mới dám lại gần chủ. Lúc cho ăn thì khi nào chủ đi chỗ khác mới dám ăn. Không dám ăn đồ trên tay chủ (thả xuống đất mới ăn). Con này hay thích tha dép hoặc giẻ chùi chân đi giấu. Vì lý do đó mà hôm qua em đánh vào mõm nó mấy cái, đến hôm nay em kêu cũng không dám lại gần. Theo em nghĩ thì có lẽ chủ cũ hay dùng đòn với nó nên như vậy.
Hình em đực chỉ có 1 tấm, mọi người xem tạm nhé.