• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phú Nhuận - Bán cặp banh xám nguyên con ( hàng hiếm )

chrek

Member
nhân tiện cho em hỏi mấy a em, con banh này là lai từ con gì ra, mới mua duoc vì thấy màu cũng lạ lạ mà không biết, xin cảm ơn

[/IMG]

HvsT.GC

Member
cặp này không có chổ nào là King pigeon cả dính chưởng là 1 chuyện , chuyện khác là tại sao mình dính chưởng . Theo mình là anh Tuấn chắc là lúc bán HÁT rất hay mình đoán không lầm là hơn 1tr 500 , rồi sẻ có thêm nạn nhân tố giác anh Tuấn thêm trong topic này . chim vậy dám bán King thật là hết biết
xin chia buồn
Không phải là 1tr500 mà là 5tr. Sáng nay có điện cho anh Tuấn (mybenz1980) anh tuấn cũng đồng ý thu lại nhưng cái khó là ở chổ em ở tận Cần thơ việc gửi lên xuống cũng hơi bất tiện. Với lại lúc mua cũng có mua kèm luôn 2 cặp banh cánh vãy (1 cặp tơ và 1 cặp đẻ). Thui coai như 1 kinh nghiệm cuộc sống giờ cứ coai nó là '' cặp king'' thì ngủ ngon. :(

mybenz1980

Member
Anh em nên coi lại mình nói gì. Mình mua gặp king này bên anh Quang-Q8. Mình mua được vài tháng, không thích chơi nên bán lại. Lúc bán mình cũng nói thích thì chơi không thích thì gởi lại cho mình. Mình đã nhận chim về, chủ chim không lỗ 1 đồng.
TUẤN - PHÚ NHUẬN chơi chim và giao lưu thêm bạn.. Anh em thắc mắc LH 0934161280

Mình đi làm cả ngày chỉ rãnh chủ nhật, chụp hình chim buổi tối nên thả mấy em nó ra cho sáng thôi. Chim con ngơ ngác nên nhìn hơi dài đòn + màu như chim thái nữa
Anh em tham khảo đại gia đình banh đỏ mình coi co lai không nha

Hình ba mẹ 2 em nó VS 2 em nó với gà banh đỏ chim đẻ

Hình 2 cặp banh đỏ đẻ

Anh em thắc mắc cư qua em giao lưu sáng chủ nhật.. Hân hạnh đón tiếp
Riêng anh Hồ cần thơ cần gì cứ gọi trực tiếp cho em. Sáng nay đi làm chưa lên diễn đàn coi, a gọi nói không thích em nói a gởi cho em, em chuyển tiền cho anh, e có nói lời nào hay khó dễ anh không. Cái trứng cặp king và cặp banh em tặng cho anh, a có thể gởi luôn cho em 2 cặp banh cũng được. TUẤN - PHÚ NHUẬN mua bán không gạt ai hết.. Tiền em gởi lại không thiếu 1 đồng

kid1412

Member
Nhìn hình cặp Banh bố mẹ có thể rõ ràng là bố đúng là Banh cánh đỏ chỉ tội bị lem, còn con mẹ của 2 em banh kia đích thị là bị lai, có thể là lai qua vài thế hệ nó sẽ mang đặc điểm gần giống với Banh hơn. Vấn để chỉ là ở chỗ giá cả cho cặp Banh đó quá cao so với chất lượng 2 em nó.

HvsT.GC

Member
Riêng anh Hồ cần thơ cần gì cứ gọi trực tiếp cho em. Sáng nay đi làm chưa lên diễn đàn coi, a gọi nói không thích em nói a gởi cho em, em chuyển tiền cho anh, e có nói lời nào hay khó dễ anh không. Cái trứng cặp king và cặp banh em tặng cho anh, a có thể gởi luôn cho em 2 cặp banh cũng được. TUẤN - PHÚ NHUẬN mua bán không gạt ai hết.. Tiền em gởi lại không thiếu 1 đồng
-Thứ nhất: Em không nói anh gạt em cặp king. Mua bồ câu về chơi thuận mua thì vừa bán. Nhận bồ câu về nếu ko biết chắc nó là loại bồ câu gì thì nhờ anh em trên diễn đàn xem hộ. Ai nuôi mà ko muốn có 1 ngày mình bán lại để kiếm tiền mua bồ câu khác hoặc để làm kinh tế gia đình. Nhưng mua thì không nói lúc bán em phải biết chắc mình bán bồ câu gì để nói với người mua của em nên chuyện em nhờ giám định thiết nghỉ ko ảnh hưởng đến uy tín của anh.
- Thứ 2: em đã ko cmt trong topic của anh nửa sợ làm mờ chủ đề bán cặp banh hàng độc của anh nên lập 1 topic khác nói với mọi người về việc em muốn bán lại cặp king( cặp em mua của anh) với lí do muốn mua cặp sư tử của anh tuấn ở quận 8 được làm quen trên fb.
- Thứ 3: Em có nói rõ là anh đồng ý nhận lại cặp bồ câu nhưng thiết nghỉ có 1 cặp bồ câu vài triệu nói ít ko ít nhiều ko nhiều lại phải gửi tới lui giửa SG và cần thơ. Bửa bán bồ câu do mua thêm cặp banh của anh tỷ ở cần thơ cho thằng em của em nó ko mang tiền nên thiếu lại anh tỷ anh đã đưa 1tr5 cho anh tỷ thế là thằng em của em nó thiếu anh 1tr5. Nếu em nói anh gạt thì em đâu có kêu nó chuyển tiền cho anh.
Bửa giao dịch bồ câu em có nói rõ là em mua là ý của em tham khảo ý kiến anh em để hiểu thêm về bồ câu và với 5tr đồng thì ai cũng hiểu không thể mua được một cặp king thuần chủng. Nếu mua về em ko thích chơi thì em rao bán lại cũng như anh thôi cặp king này anh nói cũng mua của người khác bán lại đúng chưa.
vài lời cùng anh. Lúc chiều anh alo do có khách nên ko tiện nói chuyện với anh. thân!

mybenz1980

Member
Nhìn hình cặp Banh bố mẹ có thể rõ ràng là bố đúng là Banh cánh đỏ chỉ tội bị lem, còn con mẹ của 2 em banh kia đích thị là bị lai, có thể là lai qua vài thế hệ nó sẽ mang đặc điểm gần giống với Banh hơn. Vấn để chỉ là ở chỗ giá cả cho cặp Banh đó quá cao so với chất lượng 2 em nó.
giá cao hay không thì anh em nào thích cứ lên tiếng. ai không muốn bán chim mình giá cao, huống chi trò chơi này không có giá mà.... Banh trắng, banh đen.. Anh em có biết giá ban đâu nó bao nhiêu không,.... Giờ thì bó tay mua không nổi đó...... thanks anh em quan tâm

long1988

kakaaa cho giá 1,5 tr ai ngờ 5 tr ghê thật chim thì lai nhưng giá chim thuần chủng
phải ngã mủ chào thua anh Tuấn rồi . bị phát giác thì trả hết đây tôi trả lại tiền .... ???? nếu là mình thì khó khăn đến đâu củng sẻ trả lại cho anh Tuấn . lừa đảo anh em còn lớn tiếng thách thức ... với anh Tuấn lương tâm không bằng lương thực kakakaa=))=))=))

khunghetcadam

nhân tiện cho em hỏi mấy a em, con banh này là lai từ con gì ra, mới mua duoc vì thấy màu cũng lạ lạ mà không biết, xin cảm ơn

[/IMG]
bạn lấy banh trống vẩy đỏ đánh mái thái xi tỉm thi ra chim con giống chim của bạn