• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phóng sự ảnh Hội yêu Mèo Hà Nội 29.06.2008 - những khoảnh khắc đẹp và đáng nhớ (xem ảnh từ trang 4)

bạn ủng hộ chủ đề này chứ?

• thích

Votes: 7 100.0%
  • không thích

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    7

Rose1402

Vietpet sponsor
7h sáng rón rén vén bức rèm cửa nhòm ra ngoài trời - hồi hộp... và... thật tuyệt vời khi nhìn thấy những vạt nắng nhẹ nối nhau toả khắp nơi trên bầu trời bồng bềnh những đám mây ngà đong đưa bởi những làn gió mát như mùa thu... ông mặt trời mỉm cười rồi... trong lòng rộn ràng quá vì biết rằng sắp có một buổi offline rất đông và vui của một club mới toe - VietPet Hà Nội Catlover Club - Hội yêu Mèo VietPet Hà Nội!

Chúng tôi ngồi quây quần bên những bàn ghế đã được sắp xếp chuẩn bị chu đáo, bên cạnh là hồ nước mát, cây xanh, hoa nở... không gian tuyệt vời... những chú mèo lần lượt xuất hiện: mèo tôm cứ tưởng tới sớm nhất nhưng hoá ra mèo Bư của Hangzin đã đủng đỉnh trên ghế rồi :D tiếp đến là đôi mèo love của tina90, mèo của tú virus đang tạm trú tại nhà tina cũng đc đưa đi cùng, rồi mèo lucky của chị pumpkin, mèo hit của chị heo gầy,... đếm thử thì có tới hơn 10 em... đủng đỉnh như những tiểu thư, công tử (và cả công công :D) lim dim trên một cái bàn thật to và rộng... em nào cũng xinh cũng yêu... thỉnh thoảng có những trận nội chiến nho nhỏ cho thêm phần kịch tính :D nhưng có lẽ chú mèo tiêu điểm của buổi hôm nay là chú mèo lucky của anh David mang tới tham dự và trao cho cậu chủ mới... một chú mèo may mắn đúng như tên gọi Lucky... (số phận Lucky đã được giới thiệu tại topic: http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=49326#post49326)

Tina90 đã chuẩn bị công phu món chè sấu để làm món quà cho buổi off hôm nay. Cốc chè sấu thơm ngon được điểm những viên đá phalê trong mát lạnh... ai cũng khen ngon... Cảm ơn Tina nhiều nhé :love struck: (đã chu đáo với món chè sấu đá mà vẫn đưa được 2 bé mèo: bé love và bé cún của tú virus tới - nhiệt tình chưa ai bằng! =D>)

Vẫn như thường lệ là cuôọ thi "Rút thăm may mắn" và một cuộc thi nhỏ vui vui là cuộc thi "mèo ai ăn nhanh". 2 chú mèo may mắn của buổi hôm nay là chú mèo Lucky của anh David - chiến thắng trong cuộc thi "Mèo ai ăn nhanh"; và chú mèo của bạn Ashita - chủ nhân giải thưởng mục "Rút thăm may mắn". (em mèo nào chưa may mắn thì... chúc may mắn lần sau nhé :D :-bd)

Và có lẽ không có lời kể nào hay bằng những hình ảnh đẹp... thật may cho hội mèo khi có sự góp mặt của những phó nháy pro: bạn Đậu Phụ, bạn Tuấn ThienAn, và đôi bạn tới từ diễn đàn Photovn.net nữa... cùng nhau chờ ảnh đẹp tại toppic này cả nhà nhé! :love struck: :day dreaming:

connhangheo

Member
ô hô hô!!!!!!!!!!!!!!!!!! buổi off ngày hôm nay phải gọi là vui động trời và thỉnh thoảng.........lo hết sảy chị rose nhỉ!!!!!!!!!!!!!!

Ô thế là hôm qua các Đ/c đã học thuộc bài của cô giáo dậy à,chứng tỏ bài này của cô giáo cũng hiệu nghiệm nhỉ.
ĐÚNG LÀ SAU CƠN MƯA TRỜI LẠI SÁNG buổi off vui vẻ và lại còn có cả chè sấu nữa.Vậy mà ko đc phần một ....................!!!

hangzin

Dịch giả Vietpet
Ô thế là hôm qua các Đ/c đã học thuộc bài của cô giáo dậy à,chứng tỏ bài này của cô giáo cũng hiệu nghiệm nhỉ.
ĐÚNG LÀ SAU CƠN MƯA TRỜI LẠI SÁNG buổi off vui vẻ và lại còn có cả chè sấu nữa.Vậy mà ko đc phần một ....................!!!
Đâu có, cháu không làm theo lời chú dạy đâu :D Nếu học theo chú có nghĩa là vẫn có mưa và sau đó trời mới nắng. CÒn cháu, cháu treo bùa trước cửa sổ cơ, hôm nay trời nắng ráo thích thật, thỉnh thoảng lại có gió nhẹ thế. Thời tiết hôm nay quả thật chiều lòng người.
Hôm nay thật vui, mèo cũng đông hơn và cũng có nhiều mem mới hơn. Bầu không khí rất ấm cúng(không phải do nắng :D), những món ăn ngon mà chị pumpkin, chị rose, em tina đã công phu chuẩn bị, những trò chơi mà BTC đã phải tâm huyết nghĩ ra...tất cả đều chỉ có thể nói là "Rất tuyệt vời"
HY vọng các buổi off sau của hội mèo ngày càng đông vui hơn. >:D<
Chờ ảnh từ anh dauphu, anh thienan và những bạn nào hôm nay đã chụp ảnh cho hội mèo. Hôm nay tớ cũng mang máy ảnh đi nhưng do "bận" với lũ mèo nên không chụp được kiểu nào :(

Rose1402

Vietpet sponsor
Đúng là buổi off hôm nay rất đông vui, bầu không khí rất thân thiện gần gũi giữa các mem và các bé mèo. Có cả những điều rất đặc biệt trong buổi off này như: sự xuất hiện của chú David - giảng viên Anh ngữ, một người yêu mèo vô cùng, một người luôn vui vẻ và gần gũi các bạn trẻ; sự xuất hiện của những mem mới đặc biệt là những bạn phó nháy rất pro và yêu mèo... Vậy mà không hiểu sao về đến nhà tự nhiên có cảm giác day dứt và thiếu vắng một điều gì đó... nghĩ mãi... hoá ra là thiếu những cây cao bóng cả như Chủ nhiệm KyCauGo, Mod HungTrungYen, PCN Cuong_Tosa, PCN Manonero, PCN KimCuong, PCN Thuy_Nguyen, Mod DavidHHH,...! Một tuần mất ngủ vì euro là lý do cho sự vắng mặt này chăng :D nhưng hy vọng những buổi off lần sau sẽ lại nhận được sự quan tâm của các bậc cây cao bóng cả... :)

Rose1402

Vietpet sponsor
Các bác phó nháy có lẽ còn đang say sưa với những tác phẩm mới chụp, còn edit chỉnh sửa cẩn thận hơn nên chưa kịp thời post sớm được. Cả nhà chịu khó chờ đợi nha... đừng nôn nóng quá, những hình ảnh tuyệt đẹp và xứng đáng để chờ đợi đó ;)

yeucuncon

Member
tiếc quá, hôm nay lại bận đột xuất, không đi được với mọi người, tiếc đứt ruột, đành chờ 2 tuần nữa vậy. Mong được xem thật nhiều ảnh đẹp của mọi người

ashita

Dịch giả Vietpet
để e post mấy cái ảnh lên ^^

em biết là chỉ được post tối đa 4 cái nhưng em cứ cố ^^ vừa lười vưa tiếc của. mong các mod thông cảm :D

he he, hình bé cún em bế cả buổi đến là yêu, tất nhiên là những bé khác cũng cực kì đáng yêu rồi:X'

Ủa mà sao ít ảnh vậy

chicken

Member
Na đâu trả anh tiền trông mèo đi, con mèo ngồi với mình ngoan chế, trả lại phát là nó cáu bẩn oánh nhau luôn, ý nó là muốn sang ở với anh rồi đấy. . . he he

hangzin

Dịch giả Vietpet
@chicken: Hic, hôm nay gặp cậu em này ở buổi off thấy quen quen, đến lúc mọi người bảo đấy là thằng chicken thì mình tí ngất. Hôm offline hội cún thấy nó bế con pug xinh xinh, thế là mình thỏ thẻ "Anh ơi, em bế nó một tí được không?". Không ngờ "anh" ý chính là cậu em chicken, kém mình tới 2 tuổi :))
Lúc nãy chị nhận được tin nhắn của em nhưng mà có việc bận, với cả máy cũng hết tiền :D nên bây giờ chị trả lời em trên này nhé. Cái bình xịt đấy đừng xịt nhiều, ảnh hưởng đến cả người cả mèo đấy em ạ, xịt mức độ thôi nhé. Với cả chị thấy cái bình đấy mùi sợ lắm, sao em lại không thấy sợ nhỉ? Hehe.
@ Chị Rose: chị ơi, chị tìm thấy máy ảnh chưa?
@ Tất cả những ai đang sở hữu những cái được gọi là "ẢNH" mau up lên đi nha. Tình hình là mọi người sốt ruột lắm rồi đó. Bao nhiêu người đã không ăn được cơm, bồn chồn tay chân, có người thì sốt ruột đến mức gặm hết cả móng của 10 đầu ngón tay (chỉ còn thiếu nước gặm nốt móng chân thôi :D). Các anh dauphu, anh thienan ơi, các anh đừng cho mọi người thưởng thức "mầm đá" nữa chứ!!!:(
Hôm nay rất vui vì có sự tham gia của vị khách đặc biệt, người được mệnh danh là Mr.Bean, Mr. David đến từ nước Úc. Ông ấy có tính cách rất vui nhộn, thoải mái và đặc biệt là rất yêu mèo. Hôm nay có một vụ "tai nạn" nho nhỏ, chính ông ấy đã giúp đỡ nhiệt tình, giải cứu cho binh nhì "Híp" nhà anh dauphu. Mong bác Báu chuyển lời cám ơn đến ông ấy giúp cháu với.

chicken

Member
@chicken: Hic, hôm nay gặp cậu em này ở buổi off thấy quen quen, đến lúc mọi người bảo đấy là thằng chicken thì mình tí ngất. Hôm offline hội cún thấy nó bế con pug xinh xinh, thế là mình thỏ thẻ "Anh ơi, em bế nó một tí được không?". Không ngờ "anh" ý chính là cậu em chicken, kém mình tới 2 tuổi :))
Lúc nãy chị nhận được tin nhắn của em nhưng mà có việc bận, với cả máy cũng hết tiền :D nên bây giờ chị trả lời em trên này nhé. Cái bình xịt đấy đừng xịt nhiều, ảnh hưởng đến cả người cả mèo đấy em ạ, xịt mức độ thôi nhé. Với cả chị thấy cái bình đấy mùi sợ lắm, sao em lại không thấy sợ nhỉ? Hehe.
@ Chị Rose: chị ơi, chị tìm thấy máy ảnh chưa?
@ Tất cả những ai đang sở hữu những cái được gọi là "ẢNH" mau up lên đi nha. Tình hình là mọi người sốt ruột lắm rồi đó. Bao nhiêu người đã không ăn được cơm, bồn chồn tay chân, có người thì sốt ruột đến mức gặm hết cả móng của 10 đầu ngón tay (chỉ còn thiếu nước gặm nốt móng chân thôi :D). Các anh dauphu, anh thienan ơi, các anh đừng cho mọi người thưởng thức "mầm đá" nữa chứ!!!:(
Hôm nay rất vui vì có sự tham gia của vị khách đặc biệt, người được mệnh danh là Mr.Bean, Mr. David đến từ nước Úc. Ông ấy có tính cách rất vui nhộn, thoải mái và đặc biệt là rất yêu mèo. Hôm nay có một vụ "tai nạn" nho nhỏ, chính ông ấy đã giúp đỡ nhiệt tình, giải cứu cho binh nhì "Híp" nhà anh dauphu. Mong bác Báu chuyển lời cám ơn đến ông ấy giúp cháu với.
"Anh" cũng biết thế nhưng mà ko giám nói, ai bảo chị bé thế . . .ha ha

l0ve_d0g

Member
Hic hic.Ngồi ở nhà đợi từ trưa đến giờ mà mãi không thấy anh chị nào up ảnh :((.Buồn quá.

Chị hằng ơi.Cái bình Fay mà để đuổi chó mèo tránh nó phóng uế ấy.Em xịt mà con chó lại nó liếm xong sùi bọt mép :-ss.Em sợ quá may mà không sao.Mới cả em thấy dùng chả hiệu quả lắm.Nó toàn bịch vs đái ra khắp nhà :((.Bố em đang chửi liên tọi đây.CHị biết huấn luyện chó thì giúp em :-ss

Rose1402

Vietpet sponsor
[IMGc=có mỗi cái hình Tôm thôi góp vui thôi, tại hôm nay nhiều phó nháy xịn quá nên không dám múa may *_* ai dè các bác ý cho ăn mầm đá thế này :((]http://i226.photobucket.com/albums/dd15/rose1402/IMG_3885-0.jpg[/IMGc]

hangzin

Dịch giả Vietpet
Hic hic.Ngồi ở nhà đợi từ trưa đến giờ mà mãi không thấy anh chị nào up ảnh :((.Buồn quá.

Chị hằng ơi.Cái bình Fay mà để đuổi chó mèo tránh nó phóng uế ấy.Em xịt mà con chó lại nó liếm xong sùi bọt mép :-ss.Em sợ quá may mà không sao.Mới cả em thấy dùng chả hiệu quả lắm.Nó toàn bịch vs đái ra khắp nhà :((.Bố em đang chửi liên tọi đây.CHị biết huấn luyện chó thì giúp em :-ss
Thế à, em có dùng bình giống loại hôm qua chị cho chicken không? Cái bình chị dùng nói là dùng cho cả chó lẫn mèo nhưng mà chị mới dùng cho mèo thôi, không biết là dùng cho chó có hiệu quả không. Nếu nó liếm thì em đừng dùng nữa nhé, độc hại cho nó lắm đấy. Mèo nhà chị ngửi thấy cái mùi đấy, nó chạy cong mông lên em ạ :)), đến bố chị còn sợ cơ mà. Mùi đấy nặng lắm, cả nhà chị không ai chịu nổi. Cũng may là con Bư nó không đến nỗi đần lắm nên vài lần là nó biết đi trong nhà vệ sinh rồi ;) Huấn luyện chó thì em phải hỏi những chuyên gia của vietpet chứ, sao lại hỏi chị, từ bé đến giờ chị nuôi có mỗi một con chó con thôi mà, còn lại toàn nuôi mèo, lấy đâu kinh nghiệm về chó đây.
Sáng ra một cái là dậy xem có ảnh up chưa...Vẫn chưa thấy...Các anh phó nháy ơi, không cần tút tát kỹ quá đâu ạ, mộc mạc giản dị thôi, nhìn ảnh các anh chụp là biết "mượt" rồi, mau mau up lên cho cả nhà xem đi nhá, mọi người sốt ruột lắm rồi. Hic, hôm qua "nửa đêm vỗ gối, nước mắt đầm đìa", thế mà hôm nay vẫn chưa thấy động tĩnh gì:(