• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phòng khách - Nơi gặp gỡ, buôn bán dưa của các hội viên

C_kul

Member
Tôi có một chu meo gốc Aịcap xịn, nếu bạn nao` muốn sưu tâm` hang` độc xin đừng ngại liên lac với tôi qua số DT 0913212428 để có dịp ngắm và sở hữu chú mèo ít khi gặp tại VN.

alerum

Member
Tôi có một chu meo gốc Aịcap xịn, nếu bạn nao` muốn sưu tâm` hang` độc xin đừng ngại liên lac với tôi qua số DT 0913212428 để có dịp ngắm và sở hữu chú mèo ít khi gặp tại VN.
nhà bạn ở đâu vậy, HN hay HCM, mèo có loại gì và giá cỡ nhiêu bạn ^^ xem đủ khả năng ko,,hihi

nuk nik

Member

iu mèo nhất nhất nhất
nhưng ở vn ko thấy bán mèo siberian nhỉ? nhìn muốn nuôi quá đi

Kuppi

Active Member

Mời cả nhà ấn vào đây vận động và tham gia "Cuộc Thi Ảnh: Khoảnh Khắc Thân Thương"
Cuộc thi nhằm giao lưu các Hội Anh Em trên diễn đàn Vietpet mừng Saigon Toydogs Club tròn 1 năm ra mắt!

Xin mời vào!

Đã có thành viên phản ảnh về việc Kuppi gửi cùng một bài ở nhiều box khác nhau là vi phạm về gửi ài spam. Đề nghị lưu ý! - Mod Phù Dung

chjpbong

Member
hình em bông nhà mình lúc bé nhá(nhưng vì lần trước mẹ mình ko cho nuôi nên đã cho rồi),post lên cho cả nhà xem cho em đỡ nhớ

nhớ em Bông lắm,mấy ảnh này được bạn của chj em chụp,anh ý là nhiếp ảnh đấy ạ...nhìn xik ko chịu được

Thật vui vì sau khi tìm đọc bài trên diễn đàn, mình đã quyết định tham gia ngôi nhà chung này.
Mình rất yêu quý loài mèo. Thật tuyệt khi có những diễn đàn như thế này.
EM yêu nhà mình.

em cũng định góp vui mấy tấm ảnh nhưng cho mượn USB mất rồi nên cả nhà chịu khó ngắm avatar của em vậy nhé :D đây là chú mèo em đón ở nhà chị hanul về hôm 4/1 vừa rồi hihi

ngudaymuon

Active Member
Đọc mọi người kêu mất mèo nhiều quá làm mình thấy sợ sợ, mai về phải sắm thêm cho Xù một cái xích, khi nào nhà có khách hoặc mở cửa là phải xích cô nàng vào, chứ dạo này cứ mở cửa là cô nàng phi ra ngoài luôn. Mấy lần chạy đuổi bắt mệt phờ râu roài.

meomotdau

Member
Hiện nhà mình đang nuôi mèo bà, mèo hai dấu và mèo ba chân. Hiện tại thì mèo ba chân bị mẹ mình cho hôm kia. Giờ đang tìm cách để đưa mèo ba chân về. Thế nào mẹ cũng mắng. Nhưng mình chỉ lo ba chân ở nhà mới, người ta lại không thích vì hắn chỉ đi được có ba chân thôi. Cố gắng lên nào bé ba chân.
À, bé ba chân là con của bé Xù (ảnh ở avata) đấy. Hic, bé Xù đi mất được 1 tháng rồi

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Chào cả nhà, chào bác Phượng, chào chị Dung và các bạn mới, không biết có ai còn nhớ đến mình không:). Thời gian qua thật là bân bịu, mình rất nhớ mọi người và các em mèo xinh đẹp của chúng ta. Mình đang chuẩn bị thi ĐH, nên nhớ mọi người lắm, muốn đi off lắm nhưng cũng không đi được, mình rất buồn...

Hôm nay tranh thủ lên thăm nhà mình, cho mình gửi lời hỏi thăm đến các bác, các bạn trong hội ta, đặc biệt cho mình gửi 1 vạn 8 nghìn nụ hôn đến các em mèo đáng yêu!

Muốn lập cả topic để tâm sự giải thích vì sao thời gian qua mình vắng mặt, nhưng thật là ngại quá nên khi thấy "Phòng khách" mình đành nhảy vào comment, nhìn phòng khách cũng mốc meo ghê, đành rằng có khi không ai nhớ đến mình nhưng mình rất nhớ các bé mèo và các anh chị em hội mèo!

Sắp đến hè rồi, chúng ta sẽ lại đi off mèo nữa nhé!

meomunxibatun

hí hí, em là thành viên mới, xin chào các bác, tiện thể bác nào có e mèo con ko, cho e xin 1 em với :D

nguyenthuy

Member
hình em bông nhà mình lúc bé nhá(nhưng vì lần trước mẹ mình ko cho nuôi nên đã cho rồi),post lên cho cả nhà xem cho em đỡ nhớ

nhớ em Bông lắm,mấy ảnh này được bạn của chj em chụp,anh ý là nhiếp ảnh đấy ạ...nhìn xik ko chịu được
Bông nhà bạn thuộc giống mèo gì mà giống Bommi nhà tớ thế. Em Bommi cũng trắng, mắt xanh, ngoan hiền và cực kì xinh gái. Em thuộc giống mèo Nga,thuần chủng, có bác nào muốn làm thông gia với em thì chờ vài tháng nữa nhé:D

Hình bommi đây này, em đang ngủ nên chụp trộm.

Jainie

Haizz... Nhà em thì bị bọn nó câu trộm tới 5, 6 bé rồi. Vừa buồn vừa tức mà chả làm được gì, vì chúng nó chỉ săn buổi đêm thôi. Cái lũ khốn nạn này thật đáng ghê tởm. Nhiều lúc nghe thấy tiếng rao mèo, chó ở ngoài đường mà chỉ muốn xẻ thịt lột da mấy lão ấy, chuộc lại hết các bé. Nhìn mặt các bé buồn lắm, xót lắm, đứa nào đôi mắt trông cũng đượm buồn, nằm chồng chất lên nhau trong cái lồng bé tí bị đèo trên cái xe đạp đi rong ruổi khắp nơi. Nhìn tủi thân mà chả có cách nào, tiền ko có mà chuộc, chỉ biết đứng nhìn rồi khóc thương thôi. Em mà có nhiều tiền em đã chuộc hết các bé rồi đem cho các bé cho những người chủ tốt hơn rồi... Giá như VP chúng ta cũng lập quỹ để cứu các em mèo bị bắt trộm nhỉ? Nhưng em mèo đc cứu thì đăng tin xem có ai muốn nuôi ko. Em nghĩ đó là một cách hay, chứ cầm lòng ko đặng khi mà nghĩ đến cảnh những chú mèo ngây thơ ấy rồi cũng bị... hic :(:)(:)((

Kỷ lục nhất là nhóc Mì chính nuôi đc hơn một năm rồi, chắc tại bọn câu mèo xóm mình nó chuyển đi chỗ khác, may:worried:

zury412

Member
Nhìn các anh chị có mèo mà thích qua, mèo của e cũng xinh lắm nhưng mà tên xấu xa nào bắt mất sâm của e rùi :(:)((
Đây là hình Sâm cua em ạ

Chiều nay sang nhà đứa bạn thấy mèo nhà nó đáng iu quá làm e lại nhớ đến Sâm, thé là e ngồi ôm nó cả chiều đấy :))
Đây là hình e tự sướng với Vô Danh nhà bạn e :))

zury412

Member
à, ko phải giống em mèo trắng ở ảnh trên đâu, tại e ko có ảnh mèo béo nên kon up dc ;))