• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PEPSI-Nhà em, mời các bác xem hình.

Đây là Pepsi, thành viên mới toanh của nhà mình:love struck:, bắt về từ nhà của anh Sơn, anh Phát chủ của con Andy bên vietbulldog (chồng của bé sau này, keke). Bé là Girl, được 4 tháng tuổi,đang thay lông nên nhìn hơi xơ xác, ăn như heo :D nhưng vẫn thấy ốm, mấy hôm nay cho ăn nhiều nên bé bị tiêu chảy :((

Khẩu phần ăn 1 bữa của bé là 250 Gr Classic + thuốc bổ sung (Canxi, Photpho, Vitamin D) + 1 trái chuối, hihi :D /2 bữa 1 ngày ,ko biết có cho ăn thêm gì nữa ko nhỉ ? :worried:

Lúc ở nhà chủ cũ thấy lỗ tai nó nằm ngang lùi về phía sau nhưng sao khi về nhà mình thì nó cứ dựng đứng :thingking: có vấn đề gì ko nhỉ ??? hình như tai bị lỗi đúng ko ạ, nhưng thôi kệ, thích là được rồi.

Ké tấm hình đứa cháu ở nhà, ^.^"

Sẽ liên tục update hình ảnh quá trình phát triển của bé

tramnhim

Member
hehe... đụng hàng rồi
Con của em cũng là Pepsi nhưng là giống dachshun cơ
Nhưng dù sao cũng chúc Pepsi của bác hay măm chóng nhớn :D

ectasy

Member
ko biết sao e nhìn con nhà bác cứ như kiểu có tí boxer bác ạh. nếu có gì ko phải mong bác bỏ qua :(

Ngo.Huy

Member
English Bulldog trong giai đoạn 4-6 tháng tuổi là giai đoạn đang phát triển về chiều cao,đồng thời cũng sẽ thay 1 bộ lông mới nên Bull trong giai đoạn này sẽ trông rất xấu.Có thể nói là xấu nhất đối với Bull.Giai đoạn này bạn nên bổ xung dinh dưỡng nhiều cho Bull của bạn.Baby Bull thường sẽ cho ăn một ngày từ 3-4 bữa và sẽ giảm dần theo độ tuổi.Chúc pé Pepsi của bạn mau ăn chóng lớn nha:D:D:D
Thân chào bạn!!!

P/s:pepsi của bạn nói là ốm vậy pé được bao nhiêu kg rồi .

English Bulldog trong giai đoạn 4-6 tháng tuổi là giai đoạn đang phát triển về chiều cao,đồng thời cũng sẽ thay 1 bộ lông mới nên Bull trong giai đoạn này sẽ trông rất xấu.Có thể nói là xấu nhất đối với Bull.Giai đoạn này bạn nên bổ xung dinh dưỡng nhiều cho Bull của bạn.Baby Bull thường sẽ cho ăn một ngày từ 3-4 bữa và sẽ giảm dần theo độ tuổi.Chúc pé Pepsi của bạn mau ăn chóng lớn nha:D:D:D
Thân chào bạn!!!

P/s:pepsi của bạn nói là ốm vậy pé được bao nhiêu kg rồi .
mười mấy KG đó, mình cũng chưa cân nhưng ôm nó lên đoán chừng đó, cảm ơn bạn nha ! cho nó ăn nhiều quá đi ra toàn phân lỏng ! giờ giảm lại ít 1 tí ! :D mỗi ngày cho bé tập thể dục 15 phút ... sau buổi tập thì ngủ khò ra