• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pen !!! Thành Viên Mới Xin Được Gia Nhập Gia Đình Rottweiler

Đúng ra là đến mùng 6 này mới bắt về , nhưng về nhìn e nó cứng cáp khỏe mạnh lên e xin phép chủ chó cho mang về trước
" Pen " cũng là con cún đầu tiên e nuôi là giống cho ngoại ( và thân hình khá to ) ...Biết là sẽ vất vả nhưng vẫn cố gắng , có thể như e chưa thể gọi là đam mê được , nhưng thực sự e rất thích ...và nhờ cái thích đó e đã bắt 1 bé rott nhà Bác Giáp ( Hoàng Văn Thái )
Bước Đầu thử thách mong a giúp đỡ
E sẽ cố gắng cập nhập quá trình phát triển của Pen để cho các ace VP đánh giá e xin chân thành cảm ơn
Đây là là Bố Cháu Edi flash rouse : ( cái này e mượn Bác Ambato mod bên VietDog )

Và đây là mẹ cháu nó Anna :D( cũng mượn nốt bác Giáp )

Và đây là Tấm hình khi Cháu nó được 25 ngày tuổi mượn bản quền của bác Giáp nhé Grin

Có Tấm hình mới chụp lúc chiều này lúc này được 57 ngày tuổi ( chụp = điện thoại cùi hình hơi xấu mong các bác châm trước cho cháu nó mau lớn )

E vẫn còn thông tin của ông nội , ông ngoại bọn nhóc ....Nhưng e nghĩ là ko cần thiết lên e ko up lên ...
Các ace cùng chém cho cháu nó mau lớn , mai kia e sẽ up những tấm hình mới nhất của cháu nó ....
Thân !

chanphuong

Member
Có phải đây là con bắt đầu tiên không Giáp? Chúc mừng vì có thêm một người yêu quý Rottweilwe. Chủ nhân cho xin tí trích ngang lý lịch bản thân để AE được biết nhé!

Vâng, e gd nói với anh đó, e chưa muốn cho Tuấn bắt. muốn thêm 3 ngày nữa đủ 2 tháng thì bắt, nhưng cậu này sốt xình xịch đòi bắt luôn he..he... nên e đành chiều ý cu cậu, tuần sau nhớ tiêm e nhé. nếu chưa biết tiêm thì anh có thể xuống tiêm jup.

Có phải đây là con bắt đầu tiên không Giáp? Chúc mừng vì có thêm một người yêu quý Rottweilwe. Chủ nhân cho xin tí trích ngang lý lịch bản thân để AE được biết nhé!
Hi hi ...e cũng gia nhập bên Vietpet mình lâu rùi , cũng thường xuyên vào NRC xem bài các a nc ...e cũng chẳng biết phải viết gì và nói gì trong NRC vì kinh nghiệm e chẳng có , nói linh tinh lại dễ bị gây cho người khác ghét
Lý lịch của e như sau
Tên : Dương Quốc Tuấn
Ngày Sinh : 27/01/1990
Địa Chỉ : Vĩnh Hưng - Hoàng Mai - Hà Nội
Nghề Nghiệp : Tự Do
@ Bác Giáp : thì 3 ngày nó có xa nhau đâu a ,thử hỏi xem lần đầu e nuôi rot , chờ đợi nó từ khi Anna vẫn còn đang mang bầu , và thực sự Nó cũng có kỉ niệm với e ....Pen sinh là ngày 07/06 , đúng ngày sinh mà bác sĩ dự đoán con gái e cũng ra đời , nhìn bọn cún ra đời ....mà con e thì vẫn đang trong bụng mẹ ...e sót ruột kinh khủng , thế là đến 11/06 cháu nó cũng chào đời
thì a nói đàn này từ 55 ngày đến 60 ngày là bắt được hết rùi ...57 ngày e bắt , e thích cái số thất , thích số thất nhưng chẳng thấy mình thất bát gì :))
A yên tâm , e sẽ chăm sóc Pen hết sức của mình ...
Rất mong Ace cùng giúp đỡ

my_lucky

Active Member
Chào mừng Tuấn tham gia với anh em chơi Rott trong diễn đàn VP.Tuy lần đầu nuôi chó " ngoại " và to :)), nhưng với cái ***g như của em thì tạm ok mà.Bố chí lại chỗ treo rèm chống nắng và cẩn thận cái con 4 chân em nhốt cùng với bé 02 nhé, kẻo vài hôm nữa nhìn mặt cu Pen lại như mặt pitt thì chết.....:D

Boy Hai Phong86

Active Member
Em đến bắt sớm thế, thế mà hẹn mai anh em bắt một thể rồi cafe nói chuyện tí, chúc mừng em nhé,

@ A Việt Anh :con 4 chân kia khỏi rồi a ạ ...e tách ra rùi ko cho chúng nó ở chung nữa , mà vài hôm nữa e vứt con 4 chân sang vườn nhà ông chú ...để mình con Pen ở trên thôi , e tính khoảng 4>5 tháng tuổi e cho suống dưới , lúc đấy đi vệ sinh mình dạy được rùi ...suống dưới thì chẳng cần chuồng
@ Boy Hai Phong86 : hi bác ...tại là thế này gạ mãi gãy cả lưỡi bác giáp mới để cho cái chuồng 6 tấm giá phủ lý , hôm mùng 3 lên lấy thì thấy chúng nó khỏe mạnh quá lên rực hết cả người lên , thế là e bê về nhà luôn , còn mùng 6 e vẫn qua nhà bác Giáp như bt , qua để còn trả bác ý bác nàn chứ , song ae ta vẫn đi cafe , cà pháo như bt hi hi ...coi như buổi đầu tiên ae ta ra mắt gặp gỡ trao đổi kn :D , chắc sau này thằng gold 4>5 tháng e cũng suống thăm nó xem thế nào , thằng gold là thằng đẹp nhất đàn đó bác ạ

trantantai

Active Member
Chó đẹp bạn ơi, chơi phải cỡ đó mới đáng chơi chứ. Cố chăm nó đẹp như Edi là ok . EM nó 2 tháng mà chững chạc quá, chụp thêm vài tấm nữa xem còn ngây thơ không??:)):))

Chó đẹp bạn ơi, chơi phải cỡ đó mới đáng chơi chứ. Cố chăm nó đẹp như Edi là ok . EM nó 2 tháng mà chững chạc quá, chụp thêm vài tấm nữa xem còn ngây thơ không??:)):))
E sẽ cố gắng nhờ người chụp ảnh , chứ chụp = điện thoại nhìn buồn cười lắm , có ảnh mới e sẽ up lên ngay , rất cảm ơn bác đã động viên
Còn chăm đẹp được như Edi chắc e phải Phấn đấu lắm lắm đó bác :))

my_lucky

Active Member
Nuôi con gì cũng không nên vội, căn bản là hàng ngày nó được mình chăm sóc như thế nào, đã đầy đủ và đúng cách hay chưa? theo năm tháng, đủ năm đủ tháng mà được chăm sóc kỹ càng và có bài bản thì sẽ đẹp ngay thôi.Hà Nội không vội được đâu:D%-(

Em đến bắt sớm thế, thế mà hẹn mai anh em bắt một thể rồi cafe nói chuyện tí, chúc mừng em nhé,
Thấy AE người ta bắt sốt ruột rồi hả?Lúc nào đi bắt về nhớ qua HD chơi E nhé!
To ChicKeninvaders:Chúc mừng Bạn đã sở hữu một em Rott đẹp!

Hung.tinhyeu

Active Member
To ChicKeninvaders:Chúc mừng Bạn đã sở hữu một em Rott đẹp!
Nếu qua Hải Dương thì đi loại phương tiện www.oho.com tiện hơn là đi Hoàng Long, Hải Âu hay Phượng Hoàng.

Boy Hai Phong86

Active Member
Anh ơi em dự định hôm nay sẽ đi nhưng nhà em có việc đành sáng mai mới lên anh ah, em cũng hẹn anh em ở HD rồi ah hihi:)

Boy Hai Phong86

Active Member
@ Boy Hai Phong86 : hi bác ...tại là thế này gạ mãi gãy cả lưỡi bác giáp mới để cho cái chuồng 6 tấm giá phủ lý , hôm mùng 3 lên lấy thì thấy chúng nó khỏe mạnh quá lên rực hết cả người lên , thế là e bê về nhà luôn , còn mùng 6 e vẫn qua nhà bác Giáp như bt , qua để còn trả bác ý bác nàn chứ , song ae ta vẫn đi cafe , cà pháo như bt hi hi ...coi như buổi đầu tiên ae ta ra mắt gặp gỡ trao đổi kn :D , chắc sau này thằng gold 4>5 tháng e cũng xuống thăm nó xem thế nào , thằng gold là thằng đẹp nhất đàn đó bác ạ
Chắc mai anh mới lên em ah, hẹn em ngày mai nhé hihi như em còn được nhìn mặt các bé chứ anh có được nhìn đâu ah 8->

Anh ơi em dự định hôm nay sẽ đi nhưng nhà em có việc đành sáng mai mới lên anh ah, em cũng hẹn anh em ở HD rồi ah hihi:)
Sáng mai đi đón em nó về,nhân tiện AE NRC gặp nhau giao lưu luôn,về thì AE mình cùng về HD lại giao lưu.Em thấy sao.

Boy Hai Phong86

Active Member
Sáng mai đi đón em nó về,nhân tiện AE NRC gặp nhau giao lưu luôn,về thì AE mình cùng về HD lại giao lưu.Em thấy sao.
Về hd thì em ok chứ off NRC em hơi ngại anh ah, vì em đi mấy anh em nữa , với qua nhà bác Hùng chơi hihi:)

Về hd thì em ok chứ off NRC em hơi ngại anh ah, vì em đi mấy anh em nữa , với qua nhà bác Hùng chơi hihi:)
Ngại gì đâu E cùng là AE có chung niềm đam mê ấy mà!Mà ngày mai A Hùng cũng ra cơ mà.Ngạt bỏ tất cả đi cho nó vui E ạ!