• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pen nhà mẹ cháu đi lạc rồi các mẹ ơi..huhuhu

Gemma

Active Member
Hức, đi hoang cho đã về nhà còn được mẹ tắm táp, xót xa cưng chiều thế kia thì thế nào cô ả cũng tìm đường đi tiếp :-??>:p

TooDesign

Member
theo mình thì tò mò thích khám phá là bản năng của các bè mèo rồi, nhà mình cũng có 1 bé như thế, lúc trước toàn qua sân nhà hàng xóm chơi vào buổi tối, ban ngày thì ở trong nhà k đi đâu, cú hễ đến đêm xuống là phóng đi, có khi mình phải leo lên mái nhà mà bắt vào giống như ăn trộm vậy, chỉ có biện pháp duy nhất là canh chừng thôi, còn nếu không có thời gian thì phải nhốt lại vậy, chúc bé ngoan ngoãn và bớt đi tật 'thích khám phá' để cho các mẹ được nhờ

vyle

Member
con về được là quá mừng rồi chị ơi, báo hại các cô các chú lo sốt vó lên, theo tình hình này là em quyết định giải quyết nhu cầu giới tính cho thằng Tim, hông thì lại bỏ nhà đi hoang thì khổ cà nhà=((

whitexsnow

Active Member
Chúc mừng chị nhé, đêm qua chị gọi làm em cũng hết hồn. Về nhà được là may mắn và tốt lắm rồi. Nhốt đi chị nhé, con gái sắp lớn rồi nên thế :-*:-*:-*

yumi

Member
Đêm hôm wa bà chị họ nằm ngủ ở tầng 2 phía ngoài nói là thấy con mèo đen (đích thị con Pen) nhảy wa cửa ra ban công cứ nhẹ tênh. Trời ơi, con Pen ngày càng đổ đốn wá, tối nay bắt nhốt vào toilet ngủ wa đêm thôi. x-(

Gemma

Active Member
Hôm nay các cháu tròn 6 tháng rồi đấy. May mà Pen kịp về nhà để ăn mừng tròn 6 tháng tuổi, ngày quốc tế Thiếu Nhi nữa. Các mẹ có mua quà cho các cháu thiếu nhi mèo ở nhà hôm nay không, kẻo các cháu lại kiện :D<:p

Nex79

Có lần mèo chạy về trên cổ còn 1 thòng lọng kẽm nối với sợi dây dù dài 1m, nằm run rẩy rồi sau cũng chứng nào tật nấy...hix. Ở nhà đồ ăn đồ chơi đầy đủ không ở cứ thích đi hoang.